ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    888
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,222

Cool [PC/Windows] GLOBAL OUTBREAK: DOOMSDAY EDITION (Steam Early Access) - ปฏิบัติการยับยั้งไวรัสซอมบี้ถล่มโลก!!! [2014|296MB|ONE2UP|MIXTURE|D4S]

GLOBAL OUTBREAK: เป็นเกมแนว Action / Strategy ที่รูปแบบการเล่นจะมีส่วนผสมของ 2 เกมดังอย่าง Plague Inc ที่เป็นเกมแนววางแผน และเกม Zombie Shoote ที่เป็นแนวแอ๊คชั่นยิงแหลก โดยเนื้อเรื่องในเกมจะเล่าถึงเหตุการณ์ที่โลกถูกโจมตีโดยฝนอุกกาบาตอย่างฉับพลันไปทั่วทั้งโลก แต่ไม่เพียงแค่นั้น ตัวชิ้นส่วนอุกกาบาตได้ปล่อยเชื้อโรคที่เราไม่รู้จัก ทำให้ผู้คนที่ได้รับเชื้อนี้เริ่มกลายพันธุ์ไป เราะต้องทำการส่งกองกำลังทหารออกไปยังยั้งทำลายล้าง "Zompods" ที่มีการแพร่กระจายโรคระบาดกลายพันธุ์ทั่วโลกนี้ ..ในการเล่นนั้นจะแบ่งออกเป็น 2 ส่วนคือ ส่วนจับตาความเคลื่อนไหว และส่วนของการทำภารกิจ โดยในส่วนจับตาความเคลื่อนไหว รูปแบบจะคล้ายเกม Plague Inc ที่ตัวเกมจะมีแผนที่โลกมาให้เราคอยวางแผนจับตาดูสถานการณ์ทั่วโลก และหาทางยับยั้งการแพร่กระจายเชื้อโรคไปยังประเทศต่างๆ ด้วยการสร้าง "Outposts" เพื่อควบคุมเส้นทางการติดเชื้อ และสร้างกองกำลังที่นี่ แล้วส่งไปทำภารกิจทั้งทางภาคพื้นดิน หรือทางอากาศตามเหตุการณ์ต่างๆ ที่พบเจอครับ ...และรูปการเล่นส่วนที่ 2 คือในการทำภารกิจ ที่เราจะต้องส่งทหารจาก Outposts ไปทำภารกิจ ซึ่งเกมเพลย์จะเป็นแนวแอ็คชั่นยิงแหลกสไตส์ Zombie Shoote เพื่อกำจัดซอมบี้ที่อยู่ในด่านนั้นให้สิ้นซากก็เป็นอันจบภารกิจครับ ...และที่สำคัญคือ ตัวเกมมีระบบอัพเกรดความสามารถต่างๆ เมือจบภารกิจได้ด้วยครับ

Publisher: ShortRound Games
    Developer: ShortRound Games
    Genre: Action, Indie, Strategy, Early Access
    Language: English

About the Game:
    -----------------------------------

Take control of Blackhorne Industries, an international private military contractor. When the world is hit by a sudden and unexpected meteor shower that unleashes a deadly pathogen, Blackhorne are called in to clean up the mess. Can you lead your elite troops to victory before the mysterious meteorites destroy life as we know it? The fate of the world rests in your hands! Global Outbreak: Doomsday Edition combines Real-Time Strategy and Top-Down Shooter in a unique and exciting package. Fight back the infection from above on the tactical globe, and then send in your troops to battle off the infected on the ground and destroy the devastating “Zompods” that are spreading the mutant plague throughout the world.

Features:
    -----------------------------------

* Strategic Global Gameplay
    * Intense Close quarter top-down combat
    * Procedurally generated levels – no two missions are the same
    * Multiple enemy types
    * Soldier upgrading
    * Weapon research tree
    * Gamepad Support
    * Multiple mission types
    * Day and night cycles
    * Steam achievement

System Requirements:

Homepage - http://on.fb.me/1oM0Ak6

INFO:

GLOBAL OUTBREAK: DOOMSDAY EDITION (Steam Early Access) v1.02 - (Elektra) [อัพเดท; June 16th, 2014] | 296.35 MB
    drop4shared
    หรือ
    firedrive
    หรือ
    one2up
    หรือ
    yandex
    หรือ
    mixture
    หรือ
    shared

โค้ด:
    รหัสแตกไฟล์: UpLOadED_Zenion@JokergameTH

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 170
    รอคนเล่นได้แล้ว มายืนยัน

*- SA_DayLigHTz -*
    กล่าวขอบคุณ
    1,057
    ได้รับคำขอบคุณ: 841
    เล่นได้จร้า มา ยืนยันให้ 1 เสียง ขอบคุณครับ

เพิ่มเติ่ม.. มันเหมือน XCOM + Zombies Shooter เลยแหะ หุหุุ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย momowalker : 20th June 2014 เมื่อ 18:40

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    462
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    เกมน่าสนใจ ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 443
    Pcใช่ไหมPcใช่ไหมอ่านไม่ผิดใช่ไหมครับเย้ๆๆ(เป็นเกมที่ผมโคตรติดเลยอะไม่รู้เป็นอะไร)

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 62
    ขอบคุณมากครับ เคยเห็นมันออกมาในระบบ androis อยากเล่นมากแต่เล่นไม่ได้ โทรศัพท์แรงไม่พอ

แต่นี้มีให้เล่นในคอมแล้ว

ขอบคุณมากค๊าฟฟฟฟ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

PooPPiEASS2
    กล่าวขอบคุณ
    713
    ได้รับคำขอบคุณ: 479
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    336
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    Blog Entries
    1
    น่าสนใจ รับไปก่อน ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 443
    เอ่อๆๆว่าแต่ใครมีโปรไหม?(555+เล่นยากกว่าโทรศัพท์อีกอะแง่มๆ)

กล่าวขอบคุณ
    103
    ได้รับคำขอบคุณ: 302
    Co-op กันได้ป่ะคับ

กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    ขอบคุณค้าบบบ ต้องเสพๆๆ >W<

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    มันมากครับเกมนี้สุดยอดจริง
    ปล.หาวิธีเซฟภาพไม่เจอเลยไม่ๆได้นำภาพออกมายืนยันครับ

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    216
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ขอบคุณ ครับ

♥~โลกแห่งเกมส์~♥
    กล่าวขอบคุณ
    248
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    ขอบคุณมากๆครับ

กล่าวขอบคุณ
    66
    ได้รับคำขอบคุณ: 518
    Blog Entries
    1
    เล่นได้ หนุกมาก ยากมาก สุดยอดครับ

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    888
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,222
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bizboyz อ่านกระทู้
    เล่นได้ หนุกมาก ยากมาก สุดยอดครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ teeclub อ่านกระทู้
    มันมากครับเกมนี้สุดยอดจริง
    ปล.หาวิธีเซฟภาพไม่เจอเลยไม่ๆได้นำภาพออกมายืนยันครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ momowalker อ่านกระทู้
    เล่นได้จร้า มา ยืนยันให้ 1 เสียง ขอบคุณครับ

เพิ่มเติ่ม.. มันเหมือน XCOM + Zombies Shooter เลยแหะ หุหุุ
    ขอบคุณท่าน momowalker, ท่าน teeclub, ท่าน bizboyz ที่มายืนยันให้ครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ konjaids อ่านกระทู้
    Co-op กันได้ป่ะคับ
    เกมนี้ยังไม่มีโหมด Co-op ครับ (ในปัจจุบัน)

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    เล่นได้ครับ จบไป 2รอบแล้ว เหลือประชาชนบนโลก 18 %เอง 5555 แนะนำ m4a1 แม่นๆ ไม่แนะนำยิงแหลกน่ะครับกระสุนหายากมากกกก ปืนรองแนะนำลูกซอง แรง+จัดการได้หลายตัว บ้างภารกิจสามารถทำครึ่งเดวก็ได้ครับ แต่ได้แค่ 50% ของรางวัล ตัวละครแนะนำอัพ เกราะเยอะๆ gun skill <<<ถ้าอยากใช้ m60 แนะนำ อัพ 5ไปเลย เกมจะมีสามขั้นต่อน่ะครับ 1 ทำลายเส้นทางการติดเชื่อ(คือตอนที่เราส่งฮอไปทำลายเส้นทางต่างๆของไวรัส) 2 ทำลายแหล่งเชื้อไวรัสหลักที่เปน pod แรกๆจะมีน้อยหลังๆ มีถึง 7 อันมีมอนโหดๆ เช่นแมงมุมพลีชีพ <<<ตัวนี้ดาเมจเยอะสุด ถ้าเกราะไม่หนาพอ 2ที่ถึงตาย แนะนำทำลายเส้นทางการแพร่ของเชื้อก่อน ไม่งั้นมอนจะโหดและเยอะมากๆ pod ก็จะเยอะตามเส้นทางการแพร่เชื้อ เน้นๆ ห้ามยิงมั่วซั่ว ประหยัดกระสุนไว้ก็พอ

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    ทำไงให้ Al ไม่ยิงมั่วอะครับ เจอปุ๊บ สาดกระสุนแหลกเลย ตัวที่คอนโทรลเอง นี่ยืนอึ้งไปเลย

Tags for this Thread