ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 756
    แผลติดเชื้อรึเปล่าให้ใช้ anibiotic ครับขวดยาสีขาวเม็ดยาสีขาว ป้องกันแผลติดเชื้อให้ล้างแผลด้วยน้ำก่อนพันแผลทุกครั้งน้ำธรรมดาไม่ต้องต้มก็ได้
    มันจะมีกล่องพยาบบาลแบบนาโนด้วยแต่หายาก

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 39
    มันดีเหมือนกัน เพลินๆ ได้อีโต้ทีเทพเลย พุ่งชนพอมันล้มก็สับรั่วๆ 4-5 ทีตาย
    '' They laugh at me because i'm different ''
    I laugh at them because i'm high as fuck

กล่าวขอบคุณ
    81
    ได้รับคำขอบคุณ: 61
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rosarino4 อ่านกระทู้
    ถ้าติด inflection ทำไงครับ inpain บางครั้งกินยาก็ไม่หาย

อีกนิดนึงครับ ขอคำอธิบายเกี่ยวกับแผล อย่าง minor bruising แก้ไง minor cut, minor pain
    เวลา ติดอาการ ต่างๆแก้ไงครับ ขอบคุณครับ
    ใช้ clean rags ที่ใส่ที่แผลครับเเนะนำให้ล้างเเผลด้วยน้ำที่ต้มเเล้วก่อน ครับ สวนขาหักให้ใช้ ไม้สั้น (Medium Branch) มาคราฟกับหนังยาง( Medium String and Twine ) ครับ
    จะได้ rough splint
    ติดเชื้อให้นอนหรือทำยังไงก็ได้ให้ immune system เป็นสีเขียว
    หรือให้ดีที่สุดหา Nanorobotic มาใช้ครับรักษาได้เเทบทุกโรค
    อาการต่างเเก้ได้ด้วยการเพิ่ม immune system เป็นสีเขียวครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย EXTRA : 3rd July 2014 เมื่อ 23:43

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    เวลาเข้าตึกแล้วใช้ สตอง ทำไมฃอบได้บาดแผล

กล่าวขอบคุณ
    81
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ czexperience อ่านกระทู้
    เวลาเข้าตึกแล้วใช้ สตอง ทำไมฃอบได้บาดแผล
    ใช้ Crowbar กับไฟเเช็คช่วยสิครับเเล้วดู ตรง safety ว่าเขียวป่าว (ของผม safety เต็มหลอดยังได้มา3แผลเลย 555+) เข้าตึกเเล้วไม่มีของช่วยไม่ค่อยคคุ่มครับ

กล่าวขอบคุณ
    37
    มีวิธีทำให้ผ้าผันแผลสะอาดไหมครับ

แล้วน้ำหาจากไหนปลอดภัยสุด
    '' They laugh at me because i'm different ''
    I laugh at them because i'm high as fuck

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 125
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ John Dillinger อ่านกระทู้
    มีวิธีทำให้ผ้าผันแผลสะอาดไหมครับ

แล้วน้ำหาจากไหนปลอดภัยสุด
    เอาไปต้มฮะ โดยใช้ water + dirty rag + กระป๋องเปล่าหรือหม้อต้ม + กองไฟ = ผ้าพันแผล (แบบสะอาด)

แต่ถ้าอยากได้แบบสะอาดสุดๆก็เปลี่ยนจาก Water ไปเป็นเหล้าแทนก็ได้ฮะ จะได้แบบ Disinfect ไปเลย (แบบไม่ติดเชื้อ)

ส่วนเรื่องน้ำนี้ไม่มีที่ไหนปลอดภัยฮะ นอกจากน้ำ corn a cola กับเหล้าเท่านั้นที่สะอาดโดยไม่ต้องไปต้มก่อน แต่ถ้าน้ำอย่างอื่นต้องต้มก่อนฮะถึงจะปลอดภัย

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 882
    น่าเล่นมากครับ

!!{Falling Away}!!
    กล่าวขอบคุณ
    744
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,735
    ผมมีแท้ในSteamนานละ ขอบอกอะไรอย่าง เนื้อคนก็สามารถกินได้นะ แต่ถ้ากินมากๆจะหิวบ่อยเหมือนปอบเลยหละ

กล่าวขอบคุณ
    37
    โดนชาวเผ่ายึดสร้อยไปแล้วมี ตัวไรเหมือนเงาๆดำๆไล่ ฆ่าไม่ตายด้วยทำไงอะ

กล่าวขอบคุณ
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ John Dillinger อ่านกระทู้
    โดนชาวเผ่ายึดสร้อยไปแล้วมี ตัวไรเหมือนเงาๆดำๆไล่ ฆ่าไม่ตายด้วยทำไงอะ
    ซวยเลยไอ้ตัวนั้น ฆ่ายังไงก็ไม่ตายครับ
    ถาม. จะจับสัตว์ตามป่าทำยังไงหรอครับ ต้องคราฟอะไรไปจับมันหรือเปล่า

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 125
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ czexperience อ่านกระทู้
    ซวยเลยไอ้ตัวนั้น ฆ่ายังไงก็ไม่ตายครับ
    ถาม. จะจับสัตว์ตามป่าทำยังไงหรอครับ ต้องคราฟอะไรไปจับมันหรือเปล่า
    ปล. มาบอกนิดนึงนะฮะ อิตัวดำๆนั้นฆ่าได้ฮะ แต่ฆ่ายากถึงยากมาก ต้องใช้ปืนยิงแล้ววัดใจให้กระสุนปืนนั้นยิงทะลุร่างมันแล้วให้มันติดสถานะระบบภายในล้มเหลวแล้วคอยวิ่งหนีทิ้งระยะไปเรื่อยๆให้มันตายเอง

ส่วนสัตว์ป่าแนะนำให้ใช้ไรเฟิ้ลยิงมันฮะ แล้วรอให้มันตายเองแล้วค่อยไปคราฟศพมันให้ได้เนื้อ (แต่ถ้าใครมีสกิล Trapping ก็เอามาใช้ร่วมกับของมีคมด้วยก็จะได้หนังมันมาด้วยฮะ)

กล่าวขอบคุณ
    4
    ถามอีก แล้วพวก ไรฟ้าอีลิคโทรนิค มันใช้ทำอะไรได้หรอ พวก มือถือ ไอเพด คอมฯ และ หุ่นยนต์

กล่าวขอบคุณ
    81
    ถามอีก แล้วพวก ไรฟ้าอีลิคโทรนิค มันใช้ทำอะไรได้หรอ พวก มือถือ ไอเพด คอมฯ และ หุ่นยนต์
    ถ้าคุณมีสกิล hacking เเล้วมี Cracking Software ก็จะสามารถลง gps นาฬิกา เเละอื่นๆ อีกครับ

กล่าวขอบคุณ
    4

เล่นไปสักพักแล้วมันก็ขึ้นเต็มเลยครับไม่ทราบว่าเกิดอะไรขึ้นหรอ
    ไม่ได้โดนอะไรโจมตีเลยนะ แถม ดื่มน้ำเปล่าที่ต้มแล้วอีกต่างหาก

กล่าวขอบคุณ
    81

เล่นไปสักพักแล้วมันก็ขึ้นเต็มเลยครับไม่ทราบว่าเกิดอะไรขึ้นหรอ
    ไม่ได้โดนอะไรโจมตีเลยนะ แถม ดื่มน้ำเปล่าที่ต้มแล้วอีกต่างหาก
    อื่ม poison 2 ไปกินเบอรี่พิษหรือไม่ก็เห็ดพิษมาสินะ
    วิธีเเก้ก็ง่ายๆครับเข้าเมือง ไปที่ครินิคเเล้วซื้อ ยากล้อง มาใช้ครับ

EDIT: v9922 หากระเป๋าสะพายยากมาก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย EXTRA : 8th July 2014 เมื่อ 07:40

กล่าวขอบคุณ
    182
    ได้รับคำขอบคุณ: 73
    ถ้าพอจะมีวิธีสอนเล่นแบบเป็นคลิปขอด้วยนะครับ ขอคนไทย

กล่าวขอบคุณ
    37
    มันก็ไม่ได้เล่นยากนะครับ อันนี้ผมแนะนำ

Botany (ดูอาหารในป่าได้ว่าเป็นพิษหรือป่าว)

Ranged (ทำธนู/หอก ยิงไกลเอาจะได้ไม่มีแผล)

Trapping (ถลกหนังได้ ก่อไฟโดยไม่ต้องใช้ไฟแช็ก)

Melee (เวลาโจมตีแบบประชิดเตะตัดขาให้ศัตรูล้มได้)

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    182
    ได้รับคำขอบคุณ: 73
    ครับ ขอบคุณครับ

PONY is magic
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 758
    โหลดละ เล่นยากนิดๆ สนุกครับ

สิงอยู่ในใยแก้ว
    กล่าวขอบคุณ
    382
    ได้รับคำขอบคุณ: 235
    เล่นแบบไปเหลาหอกจากป่ามา แทงตายหมดเลย กินเนื้อคนทุกมื้อ
    พอถึงวันที่5 ดันไปแทงกับ Dogmanลีดเดอ ตายคาที่เลย งือ
    พวก มือถือ สมาทโฟน โน้ตบุ้ค ทำไรได้ครับ รกมาก
    หนุ่มสาวเอ๋ย จงโดนฉันสูบซะ

กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    ยังมีคนเล่นอยู่มั้ยครับ.. ? พอดีพึ่งเห็นกระทู้ เกมน่าสนใจมากๆครับ! แต่ไม่ค่อยเก่งภาษาก็ลำบากพอตัวเล่นไปแปลไปฮ่าๆ

ขอถามเรื่องสกิลตอนเริ่มเกมหน่อยครับ.. พอเล่นไปแล้วสกิลพวกนี้มันมีให้แก้ไขเปลี่ยนแปลงได้มั้ย ?

เกมนี้มันลงหลักปักฐานหรือสร้างบ้านอารัยเทือกนี้ได้มั้ยอะครับ ?
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Snap69 : 26th September 2014 เมื่อ 00:58

กล่าวขอบคุณ
    888
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,222
    อัพเดทเพิ่มแพท NEO SCAVENGER v1.03 Final - [เกมเวอร์ชั่นตัวเต็ม/FULL GAME] (เวอร์ชั่นอัพเดทล่าสุด 13/ก.พ./2015)

โค้ด:
    NEO SCAVENGER - Update History:
    ===============================================================================

New Test Build 1.03: Crash Bug Fix:
    เข้าไปดูรายละเอียดความเปลี่ยนแปลงได้ที่ลิ้งค์นี้ >>> http://bit.ly/1GwYz05 <<<

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    เวอร์ชั้นใหม่รองเท้าหายากครัส

กล่าวขอบคุณ
    888
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,222
    อัพเดทเพิ่มแพท NEO SCAVENGER - v1.05 Final - [เกมเวอร์ชั่นตัวเต็ม/FULL GAME] (เวอร์ชั่นอัพเดทล่าสุด 14/เม.ย./2015)

โค้ด:
    NEO SCAVENGER - Update History:
    ===============================================================================

NEO Scavenger Update v1.05: Modding and Other Minor Bug Fixes:
    เข้าไปดูรายละเอียดความเปลี่ยนแปลงได้ที่ลิ้งค์นี้ >>> http://bit.ly/1GwYz05 <<<

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Tags for this Thread