ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    666
    ได้รับคำขอบคุณ: 703

เวลาเครียดมากๆและคุณอยู่คนเดียวแบบไม่มีใครจะคุยด้วยเลย อะไรจะทำให้คุณหลุดพ้นจากความเครียดได้

ตามหัวข้อครับ ชีวิตผมตอนนี้กำลังตกต่ำมาก เครียดมากพอสมควร เพื่อนก็ทะเลาะกัน แฟนก็ห่างๆไป อยากรู้ว่าแต่ละคนมีแนวคิดในการหลุดพ้นจากความเครียดได้อย่างไร
    INTEL CORE I7 3770, ASUS P8Z77-V LE PLUS, ASUS GTX 670 2GB top, Ocz 650 watt, Hyperx 4 GB

นักวิทยาศาสตร์
    กล่าวขอบคุณ
    1,235
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,099
    ทำใจให้เย็น นอนฟังเพลงแล้วนอนคิดต่อว่าเราจะทำอะไรให้ชีวิตมันดีขึ้นได้บ้าง

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

愛してるよ.
    <:::::::::: Bangkok,Thailand ::::::::::>
    กล่าวขอบคุณ
    493
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,392
    ทำในสิ่งที่ตัวเองชอบครับ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    260
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    Blog Entries
    1
    ช่วยตัวเอง ทำให้หายเครียดครับ จริงๆนะ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 60
    อ่านปรัชญา, หาที่เงียบๆ ร่มๆ ลมพัดผ่านเย็นๆ มองย้อนกลับไปในอดีต มองดูผู้คน มองดูท้องฟ้า มองดูต้นไม้ มองดูสิ่งของ แล้วย้อนมองดูโลก

ความสมบูรณ์แบบ จะทำให้เราล่องลอย และไร้จุดหมาย...
    ถ้าสมบูรณ์แบบแล้วจะเกิดมาทำไม นั่นแหละสัจจะธรรม...
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย OsxiLliu : 28th June 2014 เมื่อ 18:55
    #ชีวิตอักษร Fanpage : https://www.facebook.com/letterslife

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    นอนครับ แปปหลับ แล้วก็ลืม

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    113
    ได้รับคำขอบคุณ: 128
    ดูการ์ตูนฮา ๆ ฟังเพลงแนว Acoustic วิธีผมนะ ได้ผลค่อนข้างดีนะ สู้ๆครับ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    กลับบ้านไปทานข้าวกับแม่ครับ
    My Device : Cpu-Intelcore I7-4770 MB-AsRock Fatal1ty H87 performance GPU-GTX770 Ram-Hyperx 8GB (4*2) Case-Corsair 300r

กล่าวขอบคุณ
    946
    ได้รับคำขอบคุณ: 961
    ทุกข์ สมุทัย นิโรธ มรรค
    ธรรมะอาจช่วยคุณได้นะครับ
    "ถ้าทุกคนไม่เลือกที่จะปฏิบัติ ให้ความเท่าเทียมซึ่งกันและกัน ก็คงจะดีสินะครับ"

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Arjack Taylor อ่านกระทู้
    ตามหัวข้อครับ ชีวิตผมตอนนี้กำลังตกต่ำมาก เครียดมากพอสมควร เพื่อนก็ทะเลาะกัน แฟนก็ห่างๆไป อยากรู้ว่าแต่ละคนมีแนวคิดในการหลุดพ้นจากความเครียดได้อย่างไร
    ผมกำลังเป็นครับ ที่ผมทำแล้วได้ผลที่สุดคือ อย่าอยู่าคนเดียวครับ หรือไม่ก็หาคนคุยด้วยอะ ถึงเค้าไม่ได้สนใจก็แค่มีคนฟังเราก็ยังดีครับ
    มันเหมือนระบายเราจะไม่คิดมากไปไกลด้วยครับ
    ขอบคุณเธอ ที่เข้ามาในชีวิต ต่อจากนี้ ขอทำทุกอย่างให้เหมาะสมกับที่เธอที่เข้ามา

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    มา ๆ hon กันครับ ระบายดี

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    ผมก็เป็นครับ ทางแก้ของผมคือ
    อย่าอยู่คนเดียว เดี่ยวจะเก็บกดเปล่าๆ มีหวังเครียดเข้าไปอีก
    หรือไม่ก็ คิดให้ดีว่าคุณเครียดเพราะอันใด แล้วแก้ปัญหาซะโล้ดเด้อ

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสไม่ชอบดู
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,846
    มือ......ครับ
    "เมื่อผมกลับไปถึงบ้าน แล้วพวกเค้าถามผมว่านี้นาย นายทำไปเพืออะไร นายบ้าสงครามมากหรือไง ฉันจะไม่ตอบพวกเค้าสักคำ เพราะพวกเค้าจะไม่วันเข้าใจว่ามิตรร่วมรบคืออะไร"

กล่าวขอบคุณ
    165
    ได้รับคำขอบคุณ: 483
    ดูคลิปวิดีโอพวกที่ช้วยคนอะครับ เช่นเจอแพะตกน้ำ คนแก่รถล้ม ไม่รู้จะช้วยได้ป่าวนะแต่ผมดูแล้วเหมือนมีกำลังใจ

25. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,902
    ได้รับคำขอบคุณ: 363
    เอาตามความคิดผมหน่อยนะครับ จขกท หรือคนอื่นๆลองใช้ดูก็ได้นะครับ

คือ ผมก็เหมือนจขกทน่ะแหละ เป็นบ่อยเลยด้วย แต่ผมมีปรัชญาอยู่อย่างหนึ่ง

เวลาที่ผมรู้สึกว่าตัวเองแย่ ตัวเองแพ้ ผมก็จะคิดเลยว่า

" ครั้งหนึ่ง เราเคยเป็นลูกอ๊อดตัวน้อยๆในจำนวนกว่าล้านตัว ซึ่ง ลูกอ๊อดทุกตัวต้องแข่งกันเพื่อไปให้ถึงรังไข่ แต่ในหนึ่งล้านตัวนั้น เป็นแค่เราเพียงคนเดียวที่ชนะอีกล้านกว่าตัวมาได้ "

เพราะฉะนั้นไม่ว่าเราจะท้อแค่ไหน ให้นึกถึงเจ้าลูกอ๊อดตัวนั้นไว้ แล้วคิดไว้เลย ว่าครั้งหนึ่งคุณเคยชนะลูกอ๊อดกว่าล้านตัวมาได้แล้ว กะอีแค่เรื่องแค่นี้มันจะยากแค่ไหนกัน

" ไม่ว่าจะเกิดอะไรขึ้น เมื่อยังมีลมหายใจให้สูด ก็จงสูดมันเข้าไปลึกๆ แล้วเดินต่อไปครับ "

ผมมีเพลงให้ฟัง จขกทจะชอบหรือเปล่าผมก็ไม่รู้นะครับ แต่อยากให้ลองฟังดู

I SEE BLOOD A YOU

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

#โกรกทอง
    ซุ้มขายผักหน้าสแตมฟอร์ด บริดจ์
    กล่าวขอบคุณ
    4,001
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,829
    ฝึกโคฟเวอร์ท่าเต้นของฝ้าย เร็กเก้บ้านสวนครับ

เสด็จพ่อฯ #บีโธเฟ่น #โกรกทอง