ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

SHIRO YOKIO
    [JKG and SKR ] ราชมังกีฬา สถานที่ศักดิ์ ห้องสมุด
    กล่าวขอบคุณ
    475
    ได้รับคำขอบคุณ: 9,576
    Blog Entries
    5

...::: ภาพแรกอย่างเป็นทางการของซูเปอร์แมนจากหนัง Batman V Superman: Dawn Of Justice ::::...

...::: ภาพแรกอย่างเป็นทางการของซูเปอร์แมนจากหนัง Batman V Superman: Dawn Of Justice ::::...

หลังจากที่หนังภาคต่อของ
    Man of Steel2 ได้ประกาศชื่อภาคอย่างเป็นทางการออกมาพร้อมทั้งข่าวการมาปรากฏตัวของแต่ล่ะตัวละครที่ทำให้แฟนๆต้องตื่นเต้น วันนี้ทางทางวอร์เนอร์ พิคเจอร์ได้ออนไลน์ภาพแรกอย่างเป็นทางการของซูเปอร์แมนจากหนัง Batman V Superman: Dawn Of Justice ออกมาให้ชมกันแล้วครับ โดยภาพดังกล่าวเป็นซูเปอร์แมนยืนบนดาดฟ้าท่ามกลางพายุฝนโดยมีฉากหลังเป็นเมืองที่มีโทนสีทึบๆ ช่วยทำให้ภาพนี้ดูมีความจริงจังมากยิ่งขึ้น ในรายงานเดียวกันนี้ได้มีบทสัมภาษณ์ของผู้กำกับแซค ชไนเดอร์ออนไลน์ออกมาด้วยครับ โดยชไนเดอร์ได้ให้สัมภาษณ์ถึงการทำงานร่วมกับเฮนรี่ คาร์วิลว่า...

"เราสองคนต่างก็ช่วยกันสร้างตัวละครตัวนี้และผลักดันเขาไปรอบๆสักนิดหน่อย ยิ่งใช้เวลาทำงานร่วมกับเฮนรี่มากเท่าไร เขาก็ยิ่งเป็นซูเปอร์แมนสำหรับผมมากขึ้นเท่านั้น"

และเมื่อถูกถามถึงสเกลของเรื่องราวในภาคนี้ ชไนเดอร์ได้บอกเพิ่มเติมว่า
    "คุณสามารถพูดได้ทุกอย่างในหนังซูเปอร์ฮีโร่เรื่องอื่นๆ แต่นี่มันแบทแมนและซูเปอร์แมน ด้วยความซื่อตรงแล้ว ผมไม่รู้ว่าคุณจะคิดได้ยิ่งใหญ่มากว่านี้สักเท่าไร"Batman V Superman: Dawn Of Justice วางกำหนดฉาย 6 พฤษภาคม 2016

เคดิต

เห็นว่าตรึงเครียดกันมาตั้งนาน มีอะไรให้อ่านด้วยนะครับ

ก่อนหน้านี้ผมได้นำเสนอข่าวเกี่ยวกับซูเปอร์ฮีโร่ผู้เป็นแรงบันดาลใจใหักับผู้คนในชีวิตจริงๆอย่าง แบทแมนให้แรงบันดาลใจเด็กน้อยผู้ป่วยเป็นโรคลูคีเมีย หรือทีมอเวนเจอร์สพากันรวมตัวเพื่อให้กำลังใจชายที่กำลังจะตายด้วยโรคมะเร็งล่าสุดตอนนี้ดูเหมือนว่าเป็นคิวของซูเปอร์แมนที่จะให้แรงบันดาลใจดีๆแก่เด็กน้อยคนหนึ่ง แต่ที่น่าเศร้าคือเด็กคนนี้ได้จากโลกนี้ไปแล้วครับ

หนูน้อยเจฟฟรี่ บอลวินด์ในชุดซูเปอร์แมน
    เรื่องราวที่น่าเศร้านี้เป็นของเด็กชายวัย 5 ขวบชื่อว่า"เจฟฟรี่ บอลวินด์" เด็กน้อยที่เสียชีวิตจากการถูกปล่อยให้อดอาหารจนตายเมื่อปี 2006 การตายของเขาเป็นเรื่องที่น่าเศร้ามากๆในตอนนั้น(ผมได้อ่านข่าวนี้ก็ยังรู้สึกสลดอยู่เลย) สาเหตุการเสียชีวิตของเจฟฟรี่เกิดจากการขาดอาหารจนตาย ตามรายงานแจ้งว่าตอนที่พบศพของเขา เด็กน้อยคนนี้มีน้ำหนักตัวเท่ากับเด็ก 10 เดือนเท่านั้น โดยฆาตกรผู้ที่ก่อเหตุที่น่าสะเทือนใจนี่คือตายายผู้ที่ได้สิทธิ์รับเลี้ยงเจฟฟรี่และพี่สาวของเขาจากพ่อแม่โดยการฟ้องศาลเพื่อรับสิทธ์เลี้ยงดู โดยพี่สาวของเจฟฟรี่ก็โดนกระทำในลักษณะเดียวกันคือการให้อดอาหาร เพียงแต่ว่าพี่สาวของเขาได้มีโอกาสไปโรงเรียนจึงได้อาศัยขนมเล็กๆน้อยของโรงเรียนประทังชีวิต ต่างจากเจฟฟรี่ที่ถูกขังและปล่อยให้อยู่ในห้อง คดีนี้ทำให้เกิดกระแสจากสังคมให้มีการตรวจสอบคุณสมบัติและอาการทางจิตของผู้ที่จะรับเลี้ยงเด็กในโตรอนโต ประเทศแคนาดาในเวลาต่อมาครับ
    และด้วยเหตุการณ์อันน่าสะเทือนใจในครั้งนั้น ทำให้
    "ทอดด์ บอยซ์"ชายคนหนึ่งที่อยากจะทำอะไรสักอย่างให้กับเด็กน้อยผู้น่าสงสารคนนี้ เขาได้ตัดสินใจที่จะสร้างรูปปั้นของเจฟฟรี่ขึ้นมา โดยทอดด์ได้รับข้อมูลจากพ่อของเจฟฟรี่ว่า เจฟฟรี่เป็นเด็กน้อยที่ชื่นชอบซูเปอร์แมนมากๆ เขามักจะคิดว่าตัวเองบินได้และชอบกระโดดลงจากเก้าอี้เป็นประจำจนพ่อและแม่ต้องหาทางหยุดเขา ในวันฮาโลวีนเจฟฟรี่จะได้แต่งชุดเป็นซูเปอร์แมนและเขาดูตื่นเต้นและชอบใจเอามากๆ นั่นทำให้ทอดด์คิดจะสร้างรูปปั้นของเจฟฟรี่ในชุดซูเปอร์แมนอย่างที่เด็กน้อยคนนี้ชื่นชอบ แต่หลังจากนั้นทอดด์ได้พบกับปัญหาที่ว่า ทางดีซีคอมมิค เจ้าของลิขสิทธิ์ซูเปอร์แมนไม่อนุญาตให้ใช้สัญลักษณ์ "S" บนรูปปั้นของเจฟฟรี่ครับ

ทอดด์ บอยซ์ชายที่พยายามสร้างรูปปั้นของหนูน้อยเจฟฟรี่(ทวิตเตอร์: @ToddBoyce96)
    ในรายงานระบุว่าทางดีซีคอมมิคไม่อนุญาตให้ใช้สัญลักษณ์ "S" บนรูปปั้นแต่ก็ไม่ได้ให้เหตุผลว่าทำไม จนกระทั่งเรื่องนี้กลายเป็นข่าวครึกโครมไปทั่วแคนาดาและลามไปจนถึงสหรัฐและอังกฤษ ทำให้เกิดกระแสความเห็นถาโถมราวพายุไปยังทางดีซีคอมมิค นั่นจึงทำให้ทางดีซีคอมมิคได้ทบทวนคำร้องขอของทอดด์ใหม่และในที่สุด พวกเขาก็อนุญาตให้ใช้สัญลักษณ์ "S" บนรูปปั้นของเจฟฟรี่ครับ โดยทางทออด์ได้ให้ความเห็นก่อนหน้าที่ทางดีซีไม่อนุญาต เขาได้คุยกับทางดีซีและดูเหมือนว่าพวกเขาไม่ค่อยที่จะสบายใจที่จะให้สัญลักษณ์ "S" ของซูเปอร์แมนไปอยู่บนรูปปั้นของเด็กน้อยที่จากไปด้วยความน่าสะเทือนใจ แต่ตอนนี้ทุกอย่างลงเอยด้วยดีแล้วครับ โดยทางดีซีได้ประกาศอย่างเป็นทางการเมื่อวันพุธที่ผ่านมาว่า
    "เ
    ป็นเกียรติอย่างยิ่งในความสัมพันธ์ที่แฟนๆมีต่อตัวละครของเรา ด้วยความเข้าใจอย่างสุดซึ่งในมุมมองและความต้องการของพวกเขา เราได้รับคำขอที่จริงจังและหัวใจของเรารู้สึกได้ถึงเหยื่อที่ถูกกระทำ ครอบครัวรวมทั้งคนที่เห็นใจ ทางดีซีเอนเตอร์เทนเม้นได้อนุญาตให้ใช้โช้โลโก้ด้วยความยืดหยุ่น เมื่อเราได้รับคำขอที่มีค่าดังเช่นนี้และเป็นเวลาที่เราได้กลับมาพิจารณาจุดยืนของเราใหม่"
    หลังจากที่ทางดีซีอนุญาตอย่างเป็นทางการ ทางทอดด์ได้นำรูปปั้นกลับมาปรับปรุงใหม่ เพราะเนื่องจากตอนที่ทางดีซีไม่อนุญาต ทำให้เขาใช้ตัวอักษร "J" แทนตัว "S" ไปแล้วในการสร้างรูปปั้น แต่ก็ไม่ใช่เรื่องยากอะไรที่จะเปลี่ยนให้กลับมาเป็นตัวอักษร "S" และตอนนี้ รูปปั้นของเด็กน้อยคนนี้ก็สมบูรณ์แบบแล้วครับ หลังจากที่ผมเขียนข่าวนี้จบ ผมนึกถึงประโยคของซูเปอร์แมนในหนัง Man of Steel ที่ว่า...

"มันไม่ใช่ตัว S บนโลกของผม มันหมายถึงความหวัง"
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย rockpooh : 11th July 2014 เมื่อ 20:19

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 15 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ฉันจะไปเป็นราชาโจรสลัด
    กล่าวขอบคุณ
    1,410
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,921
    จริงหรือป่าว...

I..AM...GROOT
    กล่าวขอบคุณ
    113
    ได้รับคำขอบคุณ: 455
    ของแท้ ว่าแต่ มันตุงไปนะ 55555

Taxi Driverเเท็กซี่มหากาฬ
    ข้างทาง Road To Side
    กล่าวขอบคุณ
    2,193
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,770
    ซุปเปอร์ ต่อย ที่เดียวก็ตายเเล้ว

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    เข้าเมื่อไหรหรอ ครับ

Kiss Kiss ^3^
    ◕。◕ Top Secret ◕。◕
    กล่าวขอบคุณ
    531
    ได้รับคำขอบคุณ: 721
    เห็นขึ้นใน IMDb กำหนดฉายปี 2016
    หลังจากเรื่องนี้มีทำ Justice League ต่อด้วยและ

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    ผมว่า Batman ไม่ใช่แบบนี้แน่นอนครับ Ben affreck เขาดูไม่ค่อยมีกล้ามนะครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 384
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ~FeaR~ อ่านกระทู้
    ผมว่า Batman ไม่ใช่แบบนี้แน่นอนครับ Ben affreck เขาดูไม่ค่อยมีกล้ามนะครับ
    กล้ามไม่กล้ามไม่เกี่ยว แบทคนนี้มีแบบจาก dark knight return และเบน เอฟเฟคก็รับบท พร้อมกับรีบู๊ตแบทแมนใหม่อีก 2 ภาค เล่นเอง กำกับเอง เขียนบทเอง เจอะกันยาวๆ

Thank
    เรื่องเล็ก เม้นสิเรื่องใหญ่จะได้ครึกครื้นขอแค่สักเม้นเดียว ก็ชื่นใจและ

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,277
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SpeeDSperM อ่านกระทู้
    กล้ามไม่กล้ามไม่เกี่ยว แบทคนนี้มีแบบจาก dark knight return และเบน เอฟเฟคก็รับบท พร้อมกับรีบู๊ตแบทแมนใหม่อีก 2 ภาค เล่นเอง กำกับเอง เขียนบทเอง เจอะกันยาวๆ
    ผมเข้าใจครับ แต่ว่า Ben เขาจะฝึกหนักให้มีกล้ามขนาดนั้นได้เหรอครับ ผมดูแล้วเขาเหมือนไม่ชอบเล่นกล้ามซักเท่าไหร่

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ~FeaR~ อ่านกระทู้
    ผมเข้าใจครับ แต่ว่า Ben เขาจะฝึกหนักให้มีกล้ามขนาดนั้นได้เหรอครับ ผมดูแล้วเขาเหมือนไม่ชอบเล่นกล้ามซักเท่าไหร่
    เพราะยาเขียวๆมั้ง

กล่าวขอบคุณ
    62
    ก็รูปเบนอ่ะครับคือถ้ามองว่าไม่ใช่ผมก็ไม่รู้จะพูดยังไง 555 แล้วเขาก็ใส่ชุดอยู่ด้วย

Thank
    เรื่องเล็ก เม้นสิเรื่องใหญ่จะได้ครึกครื้นขอแค่สักเม้นเดียว ก็ชื่นใจและ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 177
    http://www.imdb.com/title/tt2975590/?ref_=nv_sr_1

เป็นภาพชุดเดียวกันกับที่ imdb ก็น่าจะ official ในระดับหนึ่งนะครับ
    "พูดแบบนี้ ทำได้อย่างเขาหรือเปล่า" | "หนังดี คือหนังที่เราชอบ"
    -มิตรสหายท่านหนึ่ง

๐I LovE AnimE AND GamE๐
    กล่าวขอบคุณ
    253
    ได้รับคำขอบคุณ: 199

555+ ครับ

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,005
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rockohhh อ่านกระทู้
    ซุปเปอร์ ต่อย ที่เดียวก็ตายเเล้ว
    คิดว่าแบทโง่ให้โดนต่อยขนาดนั้นเลยเหรอครับ

แปลกทำไมพอคนเห็นแบทจะสู้กับซุป ต้องคิดว่าแบทจะใช้หมัดสู้ซุปตลอดเลยเนอะ

กล่าวขอบคุณ
    62
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ helos อ่านกระทู้
    คิดว่าแบทโง่ให้โดนต่อยขนาดนั้นเลยเหรอครับ

แปลกทำไมพอคนเห็นแบทจะสู้กับซุป ต้องคิดว่าแบทจะใช้หมัดสู้ซุปตลอดเลยเนอะ
    ก็ตามความเป็นจริง(ในเรื่อง)ไงครับ แค่ความเร็วก็สุดทรีนแล้ว

จะรอดูว่าในหนังจะมาไม้ใหน เพราะคิดดูถ้าหากไม่พูดพร่ำทำเพลงซุปบรรเลงขึ้นมาแบทจะเอาไรสู้

ดูในการ์ตูนนี่ซุปออกจะเล่นแมวหยอกหนูซะด้วยซ้ำแบทถึงยังรอด อาศัย"คาร์ก"มั่ง ของเล่นก็เยอะแยะ ผมก็ชอบคิดเล่นเหมือนกัน ซุปต่อยจังๆซักทีคงหาชิ้นส่วนไม่เจอ

Thank

กล่าวขอบคุณ
    358
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SpeeDSperM อ่านกระทู้
    ก็ตามความเป็นจริง(ในเรื่อง)ไงครับ แค่ความเร็วก็สุดทรีนแล้ว

จะรอดูว่าในหนังจะมาไม้ใหน เพราะคิดดูถ้าหากไม่พูดพร่ำทำเพลงซุปบรรเลงขึ้นมาแบทจะเอาไรสู้

ดูในการ์ตูนนี่ซุปออกจะเล่นแมวหยอกหนูซะด้วยซ้ำแบทถึงยังรอด อาศัย"คาร์ก"มั่ง ของเล่นก็เยอะแยะ ผมก็ชอบคิดเล่นเหมือนกัน ซุปต่อยจังๆซักทีคงหาชิ้นส่วนไม่เจอ
    แบทเลี้ยงซุปไว้นะครับ ผมจำอีเว้นไม่ได้ แต่หลายอีเว้นมากที่เป็นแบบนั้น
    อย่างทำให้รังสีของดวงอาทิยตย์ไม่มีผลต่อซุป โดยคนทั้งโลกไม่รู้ตัวเลยว่าแสงของดวงอาทิตย์มันเปลี่ยนไป
    แต่ซุปรู้ว่าพลังตัวเองหายไปแล้ว อันนี้เรียกว่าต่อยจังๆของแบทได้รึเปล่า

คือไม่ได้จะอวยแบทหรอกนะครับ เพราะคนเขียนมันอวยอยู่แล้ว
    เพียงแต่สงสัยว่าทำไมพอ2คนนี่ vs กัน มันจะมีคนคิดว่า กำลัง vs กำลัง หมดเลย

เหมือนให้โจโฉ vs ขงเบ้ง ขงเบ้งคงจะถือง้าวมาไล่ฟันโจโฉล่ะมั้งเนอะ

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    62
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ helos อ่านกระทู้
    แบทเลี้ยงซุปไว้นะครับ ผมจำอีเว้นไม่ได้ แต่หลายอีเว้นมากที่เป็นแบบนั้น
    อย่างทำให้รังสีของดวงอาทิยตย์ไม่มีผลต่อซุป โดยคนทั้งโลกไม่รู้ตัวเลยว่าแสงของดวงอาทิตย์มันเปลี่ยนไป
    แต่ซุปรู้ว่าพลังตัวเองหายไปแล้ว อันนี้เรียกว่าต่อยจังๆของแบทได้รึเปล่า

คือไม่ได้จะอวยแบทหรอกนะครับ เพราะคนเขียนมันอวยอยู่แล้ว
    เพียงแต่สงสัยว่าทำไมพอ2คนนี่ vs กัน มันจะมีคนคิดว่า กำลัง vs กำลัง หมดเลย

เหมือนให้โจโฉ vs ขงเบ้ง ขงเบ้งคงจะถือง้าวมาไล่ฟันโจโฉล่ะมั้งเนอะ
    จังๆของผมคือซัดกันแบบตาชั่งเอียงแหละครับ เอเลี่ยน สู้กับ มนุษย์โลก ความสามารถส่วนตัวเพียวๆ ไร้ gadget ได้(ถามอีกคงขยายความไม่เป็นแล้ว) ส่วนแบบอื่นก็คงแล้วแต่

ที่สงสัยว่าทำไม 2 คนนี่ vs กันต้องหมายถึงกำลัง คงตอบได้แต่ว่า คิดเล่นๆขำๆกันไป อารมณ์เหมือนเวลาเกมส์ไฟท์ติ้งต่างๆนานา

ดูหนังล่าสุดสิครับ แบทแมนนำเสนอในรูปของความเป็นจริงอาจมี gadget เวอร์ๆบ้าง จะสู้กับซุปยังไง ก็คงประมาณนี้แล

อย่างที่ทำให้รังสีเปลี่ยนนี่ผมก็พึ่งรู้นะ ออกจะเหนือความคาดหมายด้วยซ้ำอะไรจะปานนั้น

ผมเคยดูจัสติก ลีก ตอนเดียว ที่แบทสู้กับซุปอย่างแมวหยอกหนูที่พูดไป ถ้าไม่อยู่กับแลนเทิร์นคงเละไปแล้ว และถ้าซุปไม่สนคำว่า คาร์ก ก็เละอีก

แต่ก็อย่างที่พูดแหละครับ 2 ฮีโร่ 2 รูปแบบถูกนำเสนอในแบบแอคชั่นอีกคนมนุษย์อีกคนเอเลี่ยนถ้าจำกัดความแค่นี้ก็คงหายสงสัยกระมัง

Thank

กล่าวขอบคุณ
    358
    2 คนนี่สู้กันยังไงก็ไม่มีเพียวหรอกครับ ในเมื่ออีกฝ่ายจุดแข็งคือพลัง อีกฝ่ายจุดแข็งคือสมอง (แต่จริงๆแข็งหมดแหละในระดับมนุษย์)
    ในเมื่อซุปบอกซัดด้วยพลังเพียวๆ แบทก็บอกว่างั้นมาซัดกันด้วยสมองเพียวๆบ้าง

เพราะความเคยชินนั่นแหละครับกับคำว่าสู้กัน = ต่อยกัน
    ความสามารถส่วนตัว = พลังหมัด หรือความเร็ว
    ทั้งที่ความจริงมันไม่ใช่เลย ต่อยกันมันก็แค่วิธีสู้รูปแบบนึงเท่านั้น
    ถ้าถามผมว่าให้ L กับไลท์สู้กัน ผมก็ไม่คิดว่ามันจะมาต่อยกันหรอก

ปล.ซุปเป็นคนให้แบทเก็บคริปโตไนท์ไว้นะครับ เพราะเชื่อว่าถ้าเค้าคลั่งขึ้นมา ก็มีแค่แบทคนเดียวนี่แหละที่หยุดเค้าได้
    และการใช้คริปโตไนท์ก็เป็นแค่อีกหนึ่งรูปแบบในการเอาชนะซุปด้วย ไม่ใช่แค่วิธีเดียวที่จะชนะได้

กล่าวขอบคุณ
    62
    ถึงได้บอกว่าแล้วแต่ไงครับ ผมแค่ชี้ในจุดที่คุณบอกว่าสงสัย

จะพลัง vs พลัง / พลัง vs สมอง ผมว่ามองมุมใหนก็ไม่ผิดทั้งนั้น อยู่ที่จะรับได้กับคำพูดรึเปล่า พอมีคำว่าปะทะจะมองถึงกำลังมาก่อนก็ไม่ใช่เรื่องแปลก

ส่วนตัวผมชอบแบทแมนที่สุดของฮีโร่แล้วนะ ความเท่ล้วนๆจากความคิดตอนเป็นเด็ก

ผมก็เห็นด้วยกับที่คุณบอกแหละกับคู่ต่อสู้ที่ต่างชั้นธรรมดาก็ต้องใช้สมองมากขึ้นเป็นธรรมดาทำให้เชิงลึกแบทแมนเหนือกว่า

แต่ผมก็ยอมรับด้วยว่าแทคติคของแบทแต่ละดอกนั้นเป็นลูกแถแบบเข็มขัดสั้นจริงๆ(คาดไม่ถึง อิอิ ;P)

Thank

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,049
    ตามความจริง แบทดูยังไงก็สู้ซูเปอร์ไม่ได้ในเรื่องกำลัง เพราะงั้นผมขอชม วลีที่ว่า "ถ้าแบทแมนมีเวลาเตรียมตัว" จากหนังเรื่องนี้หน่อยเถอะ

กล่าวขอบคุณ
    1,277
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mooshirogane อ่านกระทู้
    ตามความจริง แบทดูยังไงก็สู้ซูเปอร์ไม่ได้ในเรื่องกำลัง เพราะงั้นผมขอชม วลีที่ว่า "ถ้าแบทแมนมีเวลาเตรียมตัว" จากหนังเรื่องนี้หน่อยเถอะ
    ผมว่า Batman มี Kryptonite ก็เหลือแหล่แล้วนะครับ เพราะ Superman เขาแลกหมัดอย่างเดียวเลย Batman เขาก็มีศิลปะการต่อสู้หลายแขนงด้วย

กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    อยากรู้แบทแมนจะสู้ยังไง

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 177
    ใช้สมองสู้กับกำลัง ตัวอย่างใกล้ ๆ ตัวก็ Dark Knight ไงครับ
    โจ๊กเกอร์จะไปสู้แบทยังไง อุปกรณ์อะไรก็ไม่มี ทีมงานก็หาเอาดาบหน้า พละกำลังไม่ต้องพูด แบทขึ้นเขาไปฝึกวิชามาด้วยซ้ำ
    สมอง+insanity ล้วน ๆ ครับ ดังนั้นไม่ต้องคิดหรอกว่าจะสู้กันยังไง เดี๋ยวถ้าหนังมันหาทางไปได้ แล้วยิ่งถ้าสนุกด้วย เราก็จะอ๋อกันเอง
    "พูดแบบนี้ ทำได้อย่างเขาหรือเปล่า" | "หนังดี คือหนังที่เราชอบ"
    -มิตรสหายท่านหนึ่ง

กล่าวขอบคุณ
    2,462
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,481
    แบบว่า...
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mybill อ่านกระทู้

555+ ครับ

กล่าวขอบคุณ
    10,948
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,350
    นี่หรอครับที่บอกว่าเบน ไม่มีกล้าม -.- (ใหญ่กว่าคริสเตียน เบล อีก)

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: