ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

Restart
    กล่าวขอบคุณ
    904
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,537

ปัญหาเกี่ยวกับนอนครับ นอนไม่หลับ ไม่ง่วงเลย

ผมเป็นคนที่นอนไม่ค่อยหลับน่ะครับ ปกติจะนอนประมาณตี 3 กว่าๆ ถ้านอนเร็วๆ มันไม่หลับเลย ไม่ง่วงด้วย
    ตอนกลางวันก็ไม่ได้นอน ตื่นประมาณ 7-4 โมงเช้า ผมไม่มีเรื่องเครียดน่ะ แค่ชอบคิดอะไรนิดหน่อย
    เตียงก็นุ่ม แอร์ก็เย็น ห้องเงียบมาก แต่บางครั้งมันเหมือนไม่ถึงเวลานอนอ่ะ เซงมากๆ เลยครับ
    อยากนอนเร็วๆ ก็นอนไม่หลับ คือผมเป็นคนที่นอนยากมากๆ ถ้าไปค้างนอนที่ไหน ผมจะไม่หลับเลย
    กาแฟนี่ ห้ามกินเลย ไม่งั้นไม่ได้นอนทั้งวันทั้งคืน แย่ครับ กลัวมันจะมีผลเสียกับร่างกาย
    ใครมีวิธีแก้นอนให้หลับเร็วๆ มั้งครับ แนะนำหน่อยครับ ตอนนี้ผมก็ยังไม่ง่วงเลย จะตี 4 ละ
    .:ll:.

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    เหมือนผมเลยครับ เป้นคนหลับยากมากๆ ตอนให้ง่วงมากแค่ไหนก็ไม่หลับ บางทีนอนแค่3-4ชั่วโมง ก็ตื่นอยุ๋ได้เป็นวัน2วันเลย เพราะอะไรก็ไม่รู้

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    ผมก็เป็น ส่วนตัวผมมันเกิดจากนิสัยที่ชอบนอนดึก นอนตี 3 ตี 4
    แล้วไปตื่นบ่ายๆ ผมแก้ไขโดยการ ไม่นอนมันซะเลย คือยันเช้า
    จากนั้นตอนมืดค่อยนอนทีเดียวแล้วรีเซ็ทการตื่นนอนใหม่

หรืออีกวิธีของผมก็คือนอนแล้วตื่นเร็วๆ สมมุตินอนตี 4
    ตื่นเลย 8 โมง แล้วค่อยไปนอนอีกทีตอนไม่เกิน 4 ทุ่ม

ผมใช้วิธีนี้ประจำเวลาที่วันไหนผมจะต้องตื่นเช้าๆ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

I'm the devil
    กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    ถ้าอยู่บ้านนอนไม่หลับก็ลุกขึ้นมาว่าวสักรอบครับ เพราะถ้าไม่รู้สึกเพลียไม่รู้สึกเหนื่ิอยเวลาลงไปนอนมันจะนอนหลับยากมากครับถ้าไม่ชินจริงๆ

แล้วก็ต้องออกกำลังกายทุกวันด้วยครับ จะช่วยให้นอนหลับง่ายขึ้นไปอีก ไม่ว่าคุณนอนที่ไหนถ้าคุณเป็นคนที่ออกกำลังกายบ่อยๆจะนอนหลับง่ายมากๆเลยครับ
    ที่พูดนี้เป็นวิธีของผมนะครับ คือผมไม่มีปัญหาเรื่องนอนหลับสักเท่าไร เพราะเตะฟุตบอลบ่อยๆ ลองไปหาข้อมูลเรื่องสุขภาพดูครับ การออกกำลังกายจะช่วยให้นอนหลับง่ายจริงๆครับ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ผมก็เคยใช้วิธีนี้นะครับ เกิดผมนอนตร4ตี5 แล้วจะเปลี่ยนเวลานอนก็คือไม่นอนเลย แล้วเคยนอนเวลาที่จะนอนจะได้ตื่นตามเวลาที่เราต้องการ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 71
    ผมก็นอนไม่หลับ หัวอกเดียวกัน
    จริงจังกับชีวิตให้มากกว่านี้ แล้วทุกอย่างจะดีขึ้นเอง

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    เป็นแบบนี้ร่างกายจะแย่เอานะครับ ถึงจะนอนครบ 8 ชั่วโมงก็เถอะ ช่วงตี 2-4 ควรจะหลับนะครับ ช่วงนี้สำคัญมาก หน้าใสไม่ใสก็ช่วงนี้เลย

วิธีที่จะทำให้นอนหลับ คือ แบ่งเวลาให้ถูกครับ

1 ไม่นอนกลางวัน งีบได้ 15-20 นาที

2 ออกกำลังกายตอนเย็นครับ จะช่วยให้ร่างกายอ่อนเพลียแล้วจะหลับง่าย

3 ถึงเวลานอนต้องนอนเลย อย่างเช่นตั้งใจว่าจะนอน เที่ยงคืน พอเที่ยงคืนปุ๊บก็นอน ปิดไฟให้หมด งดเล่นมือถือ นอนไม่หลับก็หลับตาอยู่อย่างนั้นแหละครับ

4 เหล้าเบียร์ช่วยท่านได้ แต่ไม่แนะนำครับ

ผมเองก็เคยเป็นครับที่ว่านอนไม่หลับ จนกว่าจะตี 3 ตี 4 แต่ผมทำข้อ 1-3 นี่แหละครับ 3-4 วัน พอร่างกายมันชิน ก็จะง่วงตอนเที่ยงคืน แล้วหลับยาว ตื่นมาฉี่ก็ ราวๆ 6 โมง ทุกวันเลย สดใส ร่าเริง ดีมากครับ แต่ช่วงนี้งานเยอะไปหน่อยเลยจำเป็นต้องนอนดึก เฮ้อ
    รูปไม่หล่อ พ่อจน พร้อมพาทุกคนไปลำบาก

You're like a Dead Sea!
    กล่าวขอบคุณ
    2,595
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,114
    ลองฝืนไม่หลับซักคืนนึงครับ พอวันถัดมาก็พยายามเข้านอนแต่หัวค่ำ วันต่อๆมาก็เราก็จะรู้สึกง่วงช่วงนี่้แหละครับ

และก็พยายามมานอนให้เป็นเวลาด้วย อย่าฝืนธรรมชาติ วิธีนี้่สำหรับผมใช้ได้ผลนะครับ เป็นคนหลับยากเหมือนกัน
    Intel Core i5-2500 CPU @3.30GHz, 8.0GB RAM, NVIDIA GeForce GT 750

กล่าวขอบคุณ
    1,463
    ได้รับคำขอบคุณ: 126
    กำลังจะบอกเลย แต่มีคนบอกไปละ ความคิดเห็นบนเลยที่ผมจะบอก ผมทำอย่างนั้นหละ ถ้ามันหลับยากมากนักก็ปรับตัวโดยการอดหลับ 1 วัน แล้วนอนหัวค่ำในวันถัดไป ไปๆมาๆกลายเป็นคนนอนเร็วไปเลยด้วยซ้ำ
    ทำวันนี้ให้ดีที่สุด และอย่าหยุดถ้ายังไม่ถึงจุดสุดยอด

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811
    ผมพอจะทราบปัญหาของคุณแล้วล่ะ คือคุณเป็นคนชอบคิดเยอะก่อนนอนใช่ไหม ถ้าใช่นี่คือปัญหาหลักที่ทำให้นอนไม่หลับ เพราะถ้าเราคิดอะไรเยอะๆก่อนนอน สมองมันก็จะทำงานตลอด ไม่หยุดให้เราได้หลับ ถ้าอยากนอนหลับสบายต้องฝืนใจ ไม่คิดอะไรก่อนนอน ฟังดูเหมือนง่ายแต่จริงๆยากนะ การไม่คิดอะไรเลยเนี่ยยากเหมือนกันนะ เพราะฉะนั้นผมจึงมีวิธี คือช่วงแรกให้นั่งสมาธิก่อนนอนซัก3-5นาที ตอนนั่งไม่ต้องคิดอะไรนะ หรือถ้ามันอดใจไม่ไหวจริงก็ให้คิดว่า หายใจเข้า หายใจออก ทำแบบนี้ไปซักพัก แล้วก็นอน เวลานอนก็ทำเหมือนเดิม อย่าคิดอะไร หายใจเข้า หายใจออก ... ทำแบบนี้แปปเดียวหลับครับ ลองเอาไปใช้ดูได้

แล้วอีกเรื่องที่ทำให้นอนไม่หลับ คืออย่าเล่นเกมก่อนนอนครับ เพราะถ้าเล่นเกม แล้วหยุดมานอนทันที สมองมันจะทำงานหนักจนนอนไม่หลับ เคยสังเกตุไหมถ้าเล่นเกมจนล้า แล้วมานอนเลย ก่อนนอนเราจะเพ้อแต่เรื่องเหมที่เล่น จนนอนไม่หลับ นั่นคือปัญหาครับ ก่อนจะนอนก็ทำอย่างอื่นซัก 15นาทีซะ ให้สมองมันได้ออกจากเกม ทำอะไรก็ได้ที่ไม่เครียด อาจจะดู facebook youtube อะไรก็แล้วแต่จนเราลืมเรื่องเกมที่เล่น แล้วค่อยมานอน

ที่กล่าวมาทั้งหมดนี้คือการแก้ปัญหาที่ต้นเหตุ จะทำให้ได้ผลดีในระยะยาว ดีกว่า fap ก่อนนอนจนล้า หรืออกกำลังกายจนล้า อันนั้นคือการแก้ปัญหาที่ปลายเหตุ ถ้าวันไหนเราไม่ทำเดี๋ยวก็นอนไม่หลับอีก ยังไงก็ลองดูนะครับวิธีที่ผมแนะนำ แล้วก็ฝากอีกเรื่อง อย่านอนดึกครับ เที่ยงคืนน่าจะนอนได้แล้วเพื่อสุขภาพที่ดี ช่วงแรกอาจจะหลับยากนิดนึง แต่ถ้าทำได้ซักพักเดี๋ยวก็ชินไปเองนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย shisaku : 25th July 2014 เมื่อ 09:56

กล่าวขอบคุณ
    133
    ได้รับคำขอบคุณ: 644
    อยากหลับง่ายก็ออกกำลังกายสิครับ อยู่แต่ในห้องแอร์เหงื่อไม่ออก ไม่มีการเคลื่อนไหวของร่ายกายไม่ได้ใช้พลังงาน ร่างกายไม่ได้เกิดความเหนื่อยล้า อาการอีกหลายอย่างที่ตามมาคืออ้วนง่าย ขับถ่ายไม่เป็นเวลาท้องผูก ความดันต่ำถ้านั่งนานๆแล้วลุกมีวูปได้ ปวดหลัง ตาสั้นง่ายเพราะจ้องแต่จอคอม หลับยากผมก็เคยเป็นแบบท่านนี่ละ ปล่อยนานๆเสียสุขภาพมาก ฉะนั้นการได้ออกกำลังกายจะเป็นอะไรที่เปลี่ยนระบบการทำงานของร่างกายให้เป็นปรกติได้ดีมากครับ นาฬิกาชีวิตของร่างกายก็จะกลับมาเป็นปกติครับ

Emma Watson
    กล่าวขอบคุณ
    1,291
    ได้รับคำขอบคุณ: 673
    1ทุ่มผมก็หาว แล้วครับ

กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 153

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    ปล่อย สอมงให้โล่งครับ อย่าคิดอะไร ฟุ่งซ่าน ผมก็เป็นนะครับ เมื่อก่อนผมจะหลับต้องเปิดหนังอะไรทิ้งไว้ให้เป็นจุดสนใจ พอ ง่วงก็หลับเลย เเต่ตอนนี้ ฝึก ให้นอนด้วยการทำเหมือนทำสมาธิตอนนอน คือจะ นับเลข หรือเเกะ หรืออะไรก็ได้ ผม ท่อง พุทโธ พุทโธ จริงๆๆ นะครับ เเรกๆๆ จะนอนยากพอเราหลับ เองได้ก็ สบาย เรื่องเวลา นอน มีส่วนจริงๆๆ ครับ ถ้าเราเป็น คน ที่ นอนดึกเป็น ปกติก็จะ นอนก่อนเวลายาก นอน 7-8 ชั่วโมง จริงๆๆ เรา หลับลึก จริงๆๆๆเเค่ 2-2.30 เอง

คอมกากๆก็สนุกได้นะ
    กล่าวขอบคุณ
    964
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,136