ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

Lazy Soldier
    กล่าวขอบคุณ
    1,025
    ได้รับคำขอบคุณ: 603

Angry [สงสัย] ทำไมการศึกษาไทยถึงไร้คุณภาพแบบนี้ครับ ?

มีอยู่โรงเรียนรัฐบาลแหงหนึ่งครับ แถวๆภาคกลาง ขอไม่เอ่ยชื่อนะครับ เป็น ร ร มัธยม
    ผมสังสัยว่า ทำไม ร ร นี้เขาถึงปล่อยเด็กแบบนี้ครับ นั่งสูบบุหรี่ในห้องเรียนตอนพักกลางวัน !? โดยที่ครูหรืออาจารย์ไม่ดูแลเลย ปล่อยเด็กมันปกครองกันเอง

แค่นี้แหละครับ ผมรู้แบบนี้แล้ว ผมรู้สึกไม่ดีเลยครับ นี่หรืออนาคตของชาติ?

ขอบคุณที่รับฟังครับ -*-
    cpu Intel(R) Core(TM) i5 4460 3.2 GHz GALAX GTX 1060 OC 3GB 8.00 GB RAM DDR3 BUS 1600 Win 10

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    อย่าโทษการศึกษาเลยครับ โทษพ่อ****ันจะดีกว่า

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    366
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TONY.PENTIUM.IV อ่านกระทู้
    อย่าโทษการศึกษาเลยครับ โทษพ่อ****ันจะดีกว่า
    ตามนั้นครับบ // ครูอาจจะดูไม่ทั่วถึงหรอกครับ มันขึ้นอยู่กับตัวเด็กเองจะทำไม่ทำ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    291
    ได้รับคำขอบคุณ: 417
    โรงเรียนมันมีหลายแบบคับ แบบที่แย่งกันเข้า เอาเงินยัดใต้โต๊ะบ้าง สอบเข้าได้บ้าง จับฉลากเข้าได้บ้าง หรือแบบที่เกี่ยงกันเข้า(ไม่มีใครอยากเข้า คนที่เข้าโรงเรียนนี้คือคนที่เข้าโรงเรียนอื่นไม่ได้ เลยหมดตัวเลือก) ผลว่าสิ่งเหล่านี้ระบุลักษณะของนักเรียนได้ประมาณ 50% เลยทีเดียว ส่วนอีก 50% เป็นหน้าที่ของครูที่จะเป็นคนจัดการ บังคับกฏต่างๆของโรงเรียน ถ้าครูโหดนักเรียนก็ไม่ชอบ เห็นหน้าก็เดินหนี ถ้าครูปล่อยนักเรียนก็สบาย 555

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Nasuhara Anastasia
    กล่าวขอบคุณ
    1,396
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,853
    อันนี้ผมว่าไม่เกี่ยวกับการศึกษาล่ะ แต่เกี่ยวกับการเลี้ยงดูของพ่อแม่ และตัวเด็กมันเอง

กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 497
    พ่อมแม่ห่วย ระบบห่วย หลักสูตรห่วย การทำงานของกระทรวงห่วย บุคลากรใน ร.ร. ห่วย ผล เลยออกมาเป็นเด็กไทยแบบทุกวันนี้

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 12 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    ก็พ่อมันใหญ่อะเปล่า ครูไม่กล้าทำไร เดี๋ยวโดนเด้ง
    รอวันโดนแบน

กล่าวขอบคุณ
    210
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    เล่นสูบในห้องเลย เหรอ ร.ร ไร อ่ะ ห่วย สุดๆ
    ไม่มีลายเซ็น

Some Where In Uttaradit.
    กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 189
    เด็ก มัธยมอ่ะ ฮะ ยิ่งห้ามก็เหมือนยิ่งยุ เพราะ ไม่เคย ชอบ ให้ใครบังคับอยู่แล้ว

โรงเรียนจะดีเริ่มที่เด็กที่อยู่ในนั้นร่วมกันปั้นครับ
    ส่วนเด็กจะดีไม่ดี เริ่มต้นที่ ครอบครัวปั้นมาฮะ -.-

ป.ล. การศึกษาไทยก็ห่วยจริงๆ แหละครับ พยายามยัดความรู้ให้เด็ก ทุกๆ วิชา สุดท้ายก็ ได้ของแต่ละวิชาเพียงผิวเผิน จนต้องออกไปหาเรียนพิเศษเพิ่ม เพราะ ข้อสอบกลางมันไม่ผิวเลย
    That's What You Get When You Let Your Win.

กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,651
    เริ่มที่ตัวพวกท่านเองเลยครับ ท่านเห็นมันสูบในห้อง ถ้าท่านไม่สูบ ท่านกล้าไปว่าพวกมันมั๊ยหล่ะครับ
    ถ้าท่านไม่กล้า ก็อยู่นิ่งๆ ปล่อยให้พวกมันทำไป ก็มั่วแต่มาโทษ การศึกทรง การศึกษานี่แหละครับ
    ตอนผมเรียนอยู่ม.ปลาย ผมก็สูบนะบุหรี่ แต่สูบหลังเลิกเรียน
    ผมเห็นใครสูบที่ไหน ผมเดินเข้าไปตบหัวทิ่มเลย อันนี้เรื่องจริง ฮ่าๆๆๆ
    ใครสูบอยู่ เห็นผมเดินมา มันรีบดับเลย อย่างกะเห็นอาจารย์

กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,332
    การศึกษาก็ดีแล้วครับแต่ต้องปรับอะไรอีกเยอะ และที่สำคัฐก็คือตัวผู้เรียน และสิ่งแวดล้อมรอบข้างควบคู่กันไปครับ แต่ผมว่าระบบของประเทศมันเก่าไปแล้วครับ

ลองติดตามคนนี้ดูนะ เขาพยายามจะเปลี่ยนแปลงการศึกษาอยู่ครับ https://www.facebook.com/ajWiriya?fref=ts

ปล.แต่ที่ท่านพูดมามันเป็นที่ตัวเด็กนักเรียนเลยนะนั้น คง + กับเพื่อนๆไม่กล้าบอกละว่าคนนี้มันทำแบบนี้นะ ประมาณนั้นแหละ

Senior Inspector
    กล่าวขอบคุณ
    419
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,611
    นึกถึงเรื่องคุโรมาตี้เลย...ระบบการปกครองตนเอง 555+

You mad bro? No? Okay.. Whatever you say..

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    นี่แหละครับเด็กใน อนาคตของชาติ มีหลาย ร.ร. ห้องน้ำแหล่งรวมกัน ไม่รู้ทำไมต้องไป รวมตัวกันอยู่ในที่ปล่อยของเสีย เหมือนเปรียบตัวเองไปด้วยเลย ว่ามะ
    ประเทศไทยมันก็เละตุ้มเป๊ะมาได้ช่วงนึงแล้วแหละ เพราะ กฏ ของ การศึกษาไทย กฏที่อยากให้เด็กมีคุณภาพทั้งแต่หัวจรดขี้เล็บหัวแม่โป้งเท้า มันทำให้ เด็กรู้สึกอึดอัด ไม่งั้นคงไม่มีพวก นร ทนไม่ไหวออกมาประท้วงหรอกจริงไหมละ
    มันก็เป็นผลสืบมา นั่นแหละ ยิ่ง กฏหนา คนมันยิ่งดื้อ มันก็เป็นรากเง่ายาวมาถึงปัจจุบันแล้ว และ พวก เรื่องการเมือง การโกง นิสัยคน โอ้ย เยอะ วุ่นวาย

จะว่าไป ผมว่าถ้าตัวเราไม่ชอบอย่างงั้น จะไปใส่ใจทำไมละ ยิ่งคิดมันก็ยิ่งรู้สึกอยาก ถอนหายใจ
    ถ้าไม่ชอบจริง จขกท. ก็อม แอลกอฮอไว้ในปาก พอมันสูบบุหรี่คาบไว้ที่ปาก ก็เป่าใส่แอลกอฮอใส่หน้ามันไปเลยดิ มันจะได้เลิกสูบไป ตลอดกาลเลยไง
    กวนหน่อยก็ เอากรรไกรตัดแม้มตอนมันสูบบุหรี่เลยดิ ฮ่าๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mcarmy : 23rd July 2014 เมื่อ 23:36

กล่าวขอบคุณ
    1,585
    ได้รับคำขอบคุณ: 360
    กรุณาอย่า โทษ คุณพ่อ คุณแม่ สังคมไทย !!!!!!!!!!!!!!

ปล.คิดสิครับ ...

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    ลบ สันดาร....... ออกแค่นั้นก็จบครับ ^^

Oh I want to kill myself I am just singing I love you
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 113
    Blog Entries
    2
    สรุปง่ายๆเลย คือไม่ต้องเรียน 55555555555555555555555+
    >>愛する

กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 756
    คุณไปมีอะคติกับพวกสูบยาหรืออาจารย์ระวังจะโดนแกล้งเอาเด้อ ผมเป็นคนไม่กินเหล้ากับสูบยาเพื่อนในห้องมันหมั่นไส้ผมตลอดละโดนล้อโดนแกล้งสารพัด

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    โรงเรียนที่ใช้เงินเข้าก็มักจะเป็นแบบนี้แหละครับ มีแต่ลูกเจ้าใหญ่นายโต ครูไม่กล้าว่า เดี๋ยวโดนเด้งอีก

ปล.คนสูบบุหรี่ใช่ว่าจะเลวร้ายไปหมดนะครับ ผมก็เคยสูบแต่ตอนนี้เลิกแล้ว พวกเพื่อนสนิทที่สูบอยู่ ก็เป็นคนดีทุกคน มีการมีงานทำ ดูแลครอบครัวอย่างดี (ย้ำว่า พวกเพื่อนสนิทนะครับ)
    รูปไม่หล่อ พ่อจน พร้อมพาทุกคนไปลำบาก

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    เด็ก เดี๋ยวนี้ ฉลาดขึ้นด้วย ผสมยาแก้ไอ ยานู้นยานี้ กับน้ำแดง น้ำโค้ก รู้หมด
    ผมร่วมวงด้วย มึน 2 วันได้
    เป็นยาหาซื้อตามร้านขายยา - - เก่งจริงด้าน ชีวะเคมี

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    โทษ แต่พ่อแม่ได้ไงครับ

พ่อแม่ บางคนเค้ากะดูแลดี แต่ลูกเค้าอยู่ในบ้านดูปกติ

ออกไปข้างนอก กลับทำตัว...ละ

แล้วกะบอกพ่อแม่ อย่างนู่น ยังงี้

อาจจะเป็นแต่อย่าเหมารวมครับ มันไม่ดี

กล่าวขอบคุณ
    90
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    บทเรียนจะเป็นตัวสอนเด็กๆเหล่านั้นเอง เมื่อโตมา

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    Blog Entries
    1
    มันก็เป็นอย่างนี้แหละครับ สูบบุหรี่ , ตั้งแก๊ง , ตีกันระหว่างสถาบัน อาจารย์ในโรงเรียนส่วนมากก็เหมือนกลับชินกับเรื่องพวกนี้
    อย่างมากก็เตือน แล้วมันก็ทำอีก

G€TZUM!
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    หลักๆเลยนะมันไม่เกี่ยวกับ การศึกษาหรอก มันเกี่ยวกับ ตัวของนักเรียนเอง

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ *[B]ig[G]un!! อ่านกระทู้
    หลักๆเลยนะมันไม่เกี่ยวกับ การศึกษาหรอก มันเกี่ยวกับ ตัวของนักเรียนเอง
    เห็นด้วยครับ การศึกษามีแต่จะทำให้คนดีขึ้น ที่มันแย่ก็ตัวเราเองนี้ละ อย่าไปโทษการศึกษา

G Dragon
    กล่าวขอบคุณ
    992
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,868
    ผมว่าเรื่องแบบนี้ไม่น่าจะเกี่ยวกับเรื่องการศึกษานะครับ น่าจะเกี่ยวกับพวกสภาพแวดล้อมต่างๆเช่นพวกเพื่อนหรืออื่นๆครับ ผมมีเพื่อนอยู่คนนึง มันก็เป็นญาติของผมนี้แหละ ตอนสมัยประถมมันนิสัยดีมากๆ เรียนก็โครตเก่งเลยแต่พอมันขึ้นม.3มันก็ติดเพื่อนที่นิสัยไม่ค่อยดี พอมาเจออีกที่มันเหมือนเป็นคนละคนเลยละ สูบบุหรี่ ติดเหล้า โดดเรียน เป็นนักเลง จนปัจจุบัน ผมจบม.6ละ ผมมารู้อีกที่มันก็ลาออกจากโรงเรียนไม่เรียนแล้ว ล่าสุดเห็นมันเลี้ยงลูกมันอยู่บ้านละ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Wimpy Kid : 25th July 2014 เมื่อ 10:46