ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Joe Hisaishi
    กล่าวขอบคุณ
    794
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,657

Thumbs up ผลสำรวจเผย ผู้ใช้เฟซบุ๊ค ไม่พอใจหน้าเพจใหม่ !!

ผลสำรวจเผย ผู้ใช้เฟซบุ๊ค ไม่พอใจหน้าเพจใหม่ !!

ผลสำรวจเผย ผู้ใช้เฟสบุค ไม่พอใจหน้าเพจใหม่

หลังจากที่ เว็บไซต์ เฟสบุค facebook.com ซึ่งเป็นเว็บไซต์โซเชียลเน็ตเวิร์ค ปรับเปลี่ยนรูปแบบหน้าใหม่ และเพิ่มส่วนเสริมต่างๆ ก็เกิดปฏิกิริยาในทางลบ
    และคำวิพากษ์วิจารณ์จากผู้ใช้ว่าการเพิ่มส่วนเสริมต่างๆขึ้นมาทำให้เกิดความสับสน อีกทั้งยังรู้สึกไม่มีความเป็นส่วนตัวเมื่อกิจกรรมต่างๆถูกแสดงบนไทม์ไลน์
    จนผู้ใช้ต้องไปแสดงความคิดเห็นบนหน้าเพจของ มาร์ค ซัคเคอร์เบอร์ก ว่า ควรสำรวจความคิดเห็นของผู้ใช้ก่อนที่จะปรับเปลี่ยนอะไรที่มากจนเกินไป

ผู้ใช้รายหนึ่งโพสในหน้าเพจของมาร์คว่า ควรที่จะสำรวจความคิดเห็นผู้ใช้ เพื่อสอบถามความคิดเห็นก่อนที่จะมีการปรับเปลี่ยน
    จะได้รู้ว่าผู้ใช้ชอบส่วนไหน หรือไม่ชอบแบบไหน ผู้ใช้หลายคนไม่ต้องการที่จะให้เฟสบุคเปลี่ยนไปมากกว่านี้ อย่างเช่นนิวฟีด(newfeed)มันเป็นอะไรที่น่าเบื่อ
    ถ้าคุณได้สำรวจความคิดเห็นมาก่อนจะดีกว่านี้มาก

ขณะที่เว็บไซต์ “โซดาเฮด” Sodahead.com ซึ่งเป็นเว็บไซต์สำรวจความคิดเห็น ก็ได้สอบถามความคิดเห็นออนไลน์จากผู้ใช้เฟสบุคทั่วสหรัฐอเมริกา ทั้งหมด 1,049 คน ผลการสำรวจต่างไม่พอใจ
    กับการเปลี่ยนหน้าเพจใหม่ของเฟซบุ๊กเช่นกัน

Credit : Mthai
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Rukawa : 27th September 2011 เมื่อ 23:17

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 22 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ป่วนบอร์ดรุ่นที่ 2 ,, P26
    กล่าวขอบคุณ
    2,546
    ได้รับคำขอบคุณ: 265
    Blog Entries
    1
    ผมก็ไม่พอใจเหมือนกันละครับ
    ความเป็นส่วนตัว ไม่เหลือรู้หมดแล้วทั้งประเทศ
    อีกอย่างนะตามกระทู้แหละครับ
    งง มากส่วนเสริมใหม่ เล่นซะแบบว่าไปกันไม่เป็นเลยทีเดียว

ชอบเธอเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    429
    ได้รับคำขอบคุณ: 795
    มันอัพบ่อยจนผม งง แล้วหละครับ ผมเริ่มปรับตัวไม่ทันแล้ว -..-

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 71
    ที่ไม่เห็นด้วยอย่างเดียวก็คงจะเป็นเรื่องความเป็นส่วนตัวละครับผม.

ซอมบี้ยาจก
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 407
    สำหรับผมก็เฉยๆ อะนะเพราะหนีไปเล่นเพจแทนแล้ว

สาวแว่นสุดยอด !!!
    กล่าวขอบคุณ
    785
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,002
    ความเป็นส่วนตัวหายหมดเมื่ออยู่ในโลกเฟส -_-"

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,530
    ได้รับคำขอบคุณ: 137
    เดี๋ยวก้อเปลี่ยนเดี๋ยวก็เปลี่ยน เปลี่ยนทีก็ต้องทำตามให้มันชินอยู่เรื่อย

สำหรับผม เซงแค่ตรงนี้แหละครับ แต่เรื่องความเป็นส่วนตัว ผมว่าเฟสเนี่ยเราโพสอะไรไปก็เพื่อให้คนเค้าเห็นเค้าคอมเม้นท์กันอยู่แล้ว

ผมว่าถ้าเรามาเล่นเฟสเนี่ยก็ต้องทำใจข้อนี้อยู่แล้วว่าทุกคนที่เป็นเพื่อนเราหรือไม่เป็นเพื่อนเรา(ถ้าตั้งให้เค้าเห็นโพสเราได้)

ย่อมมีสิทธ์ที่จะมาเม้นหรือมาดูหน้ากระดานเราได้ตลอด ถ้าไม่อยากให้คนอื่นเห็นเราก็สามารถปรับได้นี่ครับ

แต่เปลี่ยนแบบใหม่นี่ผมว่ามันก็กระจายข่าวกันเกินไปหน่อย เรียกได้ว่าทำให้คนเขาเสือกได้มากยิ่งขึ้น( ขออภัยนะครับใช้คำไม่สุภาพ )

Nasuhara Anastasia
    กล่าวขอบคุณ
    1,396
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,853
    แต่ผมกลับเฉยๆแฮะ หรือเพราะผมไม่ค่อยเล่นก็ไม่รู้ แต่ถ้าให้ดีเป็นแบบเดิมมันชินตามากกว่า

หนุ่มน้อย'
    @ Studio เพื่อชีวิต'
    กล่าวขอบคุณ
    278
    ได้รับคำขอบคุณ: 809
    เฉยๆน่ะ เพราะผมไม่ค่อยเข้า....

กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 591
    ไม่ได้สังเกตุอะไรเลยอะ ครับ - -

กล่าวขอบคุณ
    10,991
    ได้รับคำขอบคุณ: 766
    ผมไม่ชินยังไงไม่รู้แหะ น่าจะมีแบบ ปรับเปลี่ยนสกิน การใช้งาน ว่าจะใช้งานรูปแบบใหม่ หรือเก่า หรืออื่นๆบ้าง ตอนนี้ก็อยากขอให้เหมือนเดิม

นักเยิบตูด
    กล่าวขอบคุณ
    475
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,358
    ไปเล่น Google+ ก็ได้ครับไม่ง้อ อิอิ!

คหสต.หากใครเรื่องเรื่องมากก็ไม่ต้องเล่นครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    System of Live operation
    กล่าวขอบคุณ
    2,831
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,021
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Frame~[F] อ่านกระทู้
    ผมก็ไม่พอใจเหมือนกันละครับ
    ความเป็นส่วนตัว ไม่เหลือรู้หมดแล้วทั้งประเทศ
    อีกอย่างนะตามกระทู้แหละครับ
    งง มากส่วนเสริมใหม่ เล่นซะแบบว่าไปกันไม่เป็นเลยทีเดียว
    เห็นด้วยครับ เราทำไรมันขึ้นกับเพื่อนเราหมดทุกอย่าง เฟสบุ้คนับวันหน้าจอยิ่งรก

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    Google+ อีก 1 เสียงครับ...

เพราะ ระดับ เกรียนไทย ระบรองว่าตอนนี้ยังใช้ไม่เป็นแน่ๆ ระบบช่วงแรกซับซ่อน พอใช้เป็นละก็ง่ายกว่า Face Book เยอะ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    What's up Studio
    กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,327
    Blog Entries
    1
    SIMPLY IS THE BEST

กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Makomiku อ่านกระทู้
    Google+ อีก 1 เสียงครับ...

เพราะ ระดับ เกรียนไทย ระบรองว่าตอนนี้ยังใช้ไม่เป็นแน่ๆ ระบบช่วงแรกซับซ่อน พอใช้เป็นละก็ง่ายกว่า Face Book เยอะ
    ผมก็เล่น G+ อยู่ครับ ดูมีแต่คนโตๆ กลุ่มนักศึกษา คนทำงานนะครับ 55+

FaceBook ผมไม่ได้เล่นครับ ผมเฉยไหมเนี่ย 555+
    Rio De Janeiro ?

กล่าวขอบคุณ
    934
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    ไป Google+ กันดีกว่า ^ ^

Kill Me Baby
    กล่าวขอบคุณ
    11,069
    ได้รับคำขอบคุณ: 940
    ตามไปด้วยครับ