ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ไม่กวนตีนก็ไม่ใช่ตู
    ไม่กวนตีนก็ไม่ใช่ตู
    กล่าวขอบคุณ
    1,150
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,290
    Blog Entries
    4

พ่อ****ีแฟนใหม่ปรับตัวกันยังไงบ่างครับ

พ่อแม่ผมเลิกกันได้เกือบ 1 ปีกว่าๆล่ะ พ่อก็เพิ่งมีแฟนใหม่แต่เดือนนึงเจอกันที แฟนพ่อเขาก็นิสัยดีครับ ธรรมดาชอบเล่นกะน้องผมไม่ได้มีปัญหาอะไร

มีแต่พ่อ ชอบบ่นเรื่องแม่ เวลาเจอหรือเห็นแม่ไปกับแฟนใหม่ ข้างนอก (พ่อแม่แยกกันอยู่ ผมกะน้องอยู่กะพ่อ กะอาแล้วก็พี่ ส่วนแม่นั้นย้ายไปอยู่กับป้า

แต่เขาก็แอบไปเช่าห้องอยู่ข้างนอกกะแฟนใหม่ด้วยแล้วก็โกหกผมว่าอยู่กะป้า (ส่วนมากเขาก็อยู่กะป้านั้นแหละ แต่ตอนกลับจากที่ทำงานดึกๆก็นอนห้องเช่ากะแฟนใหม่ มั้ง อันนี้ไม่รู้ผมไม่ได้สนใจไม่ได้ถาม เขาก็เก็บเรื่องเงียบๆไว้ ไม่อยากให้ผมรู้)

คือคนที่พ่อแม่แยกทางกันใช้ชีวิตกันยังไงหรอครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 497
    ผมเองครับ พ่อแม่แยกทางตอน ป.4 ป.5 ประมาณนั้น แม่ผม ไปอยู่เมืองนอก กับ แฟนใหม่ของเค้า พ่อผม ก็ไปอยู่ใน แฟลต แแถวที่ทำงาน

ส่วนตัวผมก็อยู๋กับยาย 2 คน มาจนถึงตอนนี้ ผม 18 มหาลัยแล้ว หลายปีพอสมควร แรกๆผมปรับตัวไม่ได้ พออยู๋ไปก็โอเค เองง คิดสะว่า เรารักตัวเองก็พอ ใครไม่รักเราก็ช่าง พยายามไม่คิดอะไรมาก จะได้ไม่เป็นปมด้อยในใจ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ผมพ่อแม่เพิ่งเลิกได้ 2 ปีกว่าๆ เหมือนกันนะครับ พ่อกับแม่ก็มีแฟนใหม่แล้ว แต่ท่านก็ไม่พูดความจริงให้ผมได้รู้ครับ (แต่ผมก็รู้อยู่แก่ใจ) ผมเป็นคนเฮฮาร่าเริงนะครับ ก็ทำตามแบบ ค.ห.ของท่าน Dreamm แต่ก็มีบางครั้งที่แอบร้องไห้บ้างแหละครับ ปลดปล่อยตัวเอง แต่ที่สำคัญคือรักตัวเองให้มากๆ ครับ ใช้ชีวิตต่อไปให้ดีที่สุดครับ ^^

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,155
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,568
    อันนี้แฟนผมนะ คือพ่อแม่แยกทางกันตั้งแต่เด็กๆเลย ก็คือเกิดมาก็แยกทางกันแล้ว เธอก็ใช่ชีวิตธรรมดามาเรื่อยๆ อยู่กับแม่ 2 คน คือแฟนผมลำบากมาก อยู่บ้านเช่า

ค่าเช่าก็ 1000/เดือน แม่ก็ทำงานอยู่คนเดียว หาเงินไห้ลูกส่งลูกเรียนน่าสงสารมากคับ ตอนเด็กเธอบอก็ว่าไม่คิดไรมากเพราะชินเเล้ว แต่พอเธอเขาสู่อายุ 18

เธอก็บ่นไห้ผมแล้วว่า อยากมีชีวิตที่อบอุ่นเหมือนกับคนอื่นบาง แต่อยู่กันทุกวันนี้ก็ไม่ค่อยจะมีความสุขแล้ว เกิดมาไม่เคยเห็นหน้าพ่อเลย อยากเจอหน้าพ่อสักครั้ง เธอก็ร้องไห้ขึ้นมา

แถมผมก็เกือบร้องไห้เลยตอนนั้นที่เธอพูด แล้วเธอก็บอกว่าเลิกคิดดีกว่ายิ่งคิดมากยิ่งปวดหัว