ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    196
    ได้รับคำขอบคุณ: 654

Farming_Simulator_2013 v.2.1 +patch+ALL_DLC+Crack [One2Up][3Part]

Farming_Simulator_2013+patch+ALL_DLC+Crack [One2Up]
    By Copter2011

------------------------------------------------------------
    แก้ไขล่าสุด 19/08/2015

System Requirements Minimum:

Processor:AMD/INTEL 2.0 GHZ
    Memory:1024 MB RAM
    Graphics:256 MB OF VIDEO MEMORY ATI RADEON X1600/NVIDIA GEFORCE 7600/INTEL HD 2000 OR HIGHER
    Hard Drive:1 GB HD space

-------------------------------------------------------------
    สกีนช็อตSS:

-------------------------------------------------------------

Install:ทดสอบโดย Win8 64 Bit:

วิธีติดตั้ง*ควรอ่านเพราะผมโดนมาแล้ว

1. ติดตั้งไฟล์ "1.Farming Simulator 2013/FarmingSimulator2013INT.exe"

2.ติดตั้งไฟล์ "2.Farming.Simulator.2013.ALL.DLC.Packs.Only.REPACK-RZRX911/Setup/FarmingSimulator2013ALLDLCPacks.exe"

3.ติดตั้งไฟล์ "1.Farming.Simulator.2013patch2.1"

4.copy "2.Farming.Simulator.2013patch2.1.to.v2.1b.Only-RZRX911/Update/*" all files to your install directory

5.copy "2.Farming.Simulator.2013patch2.1.to.v2.1b.Only-RZRX911/Crack/*" all files to your install directory

6. ตัว DLC patch ลงก็ได้ไม่ลงก็ได้ "3.Farming.Simulator.2013.ALL.DLC.Packs.4DLCs.Patches.Pack.Only/patch/xdelta3_x86.exe"

7.กดขอบคุณให้ด้วย

ขอบคุณ : Anonymous

วิธีเล่น&เพิ่มเติม

- หญ้าเกิดใหม่ได้ตลอดโดยไม่ต้องหว่านเมล็ดซ้ำ ซึ่งมันจะใช้เวลาโตเต็มที่ประมาณ 7 วัน
    - เร่งเวลาในเกม เข้าไปที่ Option ตรงเมนูหลักแล้วปรับตรง Time Scale ว่าจะให้เวลาเดินเร็วกว่าปกติกี่เท่า (4x, 16x,32x, 60x) คำเตือนหากปรับ 60x อาจทำให้วางแผนไม่ทัน
    - ปุ่มลัดจำเป็น
    I - เปิดแผนที่และหน้าต่างสถานะ
    Q - เชื่อมต่อ/ถอด อุปกรณ์กับยานพาหนะ
    P - เปิดหน้าต่างร้านค้า(แบบเร็ว)
    F - เปิดไฟเวลากลางคืน
    H - เปิดระบบ AI ช่วยทำงาน(อุปกรณ์บางชนิดใช้โหมดนี้ไม่ได้) ** ระบบนี้จะได้ผลดีก็ต่อเมื่ออยู่ใกล้แปลงเพาะปลูก
    Tab - สับเปลี่ยนรถโดยไม่ต้องเดินให้เมื่ยขา
    1 - เซ็ตความเร็วรถคงที่ระดับต่ำ(เต่า)
    2 - เซ็ตความเร็วรถคงที่ระดับปานกลาง
    3 - เซ็ตความเร็วรถคงที่ระดับสูงสุด(กระต่าย)
    4 - เซ็ตความเร็วรถคงที่ 10 km/h

- Step การปลูกและเก็บเกี่ยวพืชทุกชนิด สามารถดู Game Play เพื่อประกอบความเข้าใจได้
    1. ใช้พลั่ว (Plow - คันไถ) ไถไร่หรือแปลงเพาะปลูกที่ต้องการ
    ** ถ้าขี้เกียจสามารถใช้ปุ่ม H ช่วยได้
    2. เอาหางหว่านเมล็ด(Sowing - หางรถไถที่มีกล่อง) ไปเติมได้ที่กองถุงข้างอาคาซ้ายมือ(จากตอนเริ่มเกม) แล้วเอาไปหว่านลงในแปลงเพาะปลูกที่ไถแล้ว
    ** กด O เพื่อเปลี่ยนชนิดเมล็กที่จะหว่าน ถ้าขี้เกียจสามารถใช้ปุ่ม H ช่วยได้
    3. ลงปุ๋ยหรือยาปฏิชีวนะ (อันนี้ต้องทำเองล้วนๆ)
    กรณีปุ๋ยต้องมีวัวเสียก่อนเพื่อเอา "มูล(ขี้วัว)" มาใช้ซึ่งมีทั้งแบบเหลวและแบบแข็ง
    แบบเหลวต้องใช้พ่วงแบบถัง(Slurry Tanker) แบบแข็งต้องใช้กระบะ(Manure Spreader)และต้องตักด้วยตัวเอง
    กรณียายาปฏิชีวนะ
    ต่อพ่วงเครื่องพ่นแล้วไปเติมได้ที่จุดวางถังข้างอาคารขวามือ(อาคารที่มีทางเลื่อน)
    ** เวลาจะพ่นให้กดปุ่ม B
    4. รอเวลาโตซึ่งจะใช้วันอย่างน้อย 6-7 วัน(ในเกม) ระหว่างนั้นไปสำรวจเมืองเล่นหรือวางแผนไถแปลงเพาะปลูกแปลงต่อไปได้
    5. เมื่อพืชที่เราปลูกโตได้ที่แล้วก็เอารถไปเก็บเกี่ยว
    กรณีปลูกพวกข้าวต้องใช้อุปกรณ์เกี่ยวที่เป็นทรงกระบอก(ใครเคยเห็นรถเกี่ยวข้าวจะรู้)
    กรณีปลูกข้าวโพดต้องใช้อุปกรณ์เกี่ยวที่ฟันปลา
    ** ถ้าขี้เกียจสามารถใช้ปุ่ม H ช่วยได้
    6. ถ้ารถเกี่ยวเต็มต้องมีกระบะ(Tipper - คนละอย่างกับที่ใส่ปุ่น)ในการขนถ่ายออก
    7. ขนผลผลิตที่ได้ไปใส่ Silo ที่บ้านหรือจะเอาไปส่งขายให้กับจุดต่างๆ เช่น โรงเบียร์ โรงสีหรือท่านเรือ

- Step การเตรียมพื้นที่หลังจากการเก็บเกี่ยว
    1. ใช้คราด (Cutivator) เก็บกวาดแปลงเพาะปลูกที่เราเก็บเกี่ยวไปแล้วก่อน
    2. ใช้พลั่ว (Plow) ไถกลบ
    3. เข้า Step การปลูกและเก็บเกี่ยวข้อ 2

- เก็บฟางหรือหญ้าด้วยเครื่องมัดฟาง(Baler) ถ้าหากต้องการจะเอาไปขายที่อาคารที่มีทางเลื่อนตรงบ้านของเรา
    มีปัญหาตรงไหนให้ถาม

ขอบคุณ : paratapon
    Download:
    **เทสแล้ว โหลดได้แต่นานหน่อยกว่าจะขึ้น =.=**
    Part1:Part2:Part3

แถมๆ

joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย copter2011 : 19th August 2014 เมื่อ 12:47

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 921
    ขอบคุณคับ น่าเล่นเหมือนนกันนะเกมส์นี้

กล่าวขอบคุณ
    196
    เพิ่ม *วิธีเล่น&เพิ่มเติม ของคุณ"paratapon"

กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    ที่ขอบคุณกันไปมีใครโหลดกันบ้างละนั่นนะ ไฟล์ไม่ครบขอบคุณกันเกรียวเลยหน้าม้าปล่าวนี่
    อีกอย่างเกมส์แค่ 600 MB หลอกกันโหลดเป็นเกือบ 2 GB เลยนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย richter : 18th August 2014 เมื่อ 22:39

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    196
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ richter อ่านกระทู้
    ที่ขอบคุณกันไปมีใครโหลดกันบ้างละนั่นนะ ไฟล์ไม่ครบขอบคุณกันเกรียวเลยหน้าม้าปล่าวนี่
    อีกอย่างเกมส์แค่ 600 MB หลอกกันโหลดเป็นเกือบ 2 GB เลยนะครับ
    .
    .
    .

เกม+DLC+Pacth 2.1 ตัวเกม 1.3 GB ครับ

ผมไม่ได้หลอกให้โหลดนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    คุณเช็คที่ให้โหลดดูสิครับ มี 3 พาร์ท ขนาด 600 MB ทุกอันแถมยังมี ISO เกมส์อะไรซักอย่างติดมาด้วย แตกไฟล์อะไรไม่ได้เพราะขาดพาร์ท 4 อีกต่างหาก

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    196
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ richter อ่านกระทู้
    คุณเช็คที่ให้โหลดดูสิครับ มี 3 พาร์ท ขนาด 600 MB ทุกอันแถมยังมี ISO เกมส์อะไรซักอย่างติดมาด้วย แตกไฟล์อะไรไม่ได้เพราะขาดพาร์ท 4 อีกต่างหาก
    แก้ไขแล้วครับ ขอโทษจริงๆ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Bloggerdownloadgame
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 624
    ขอบคุณครับ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: