ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 86

ช่วยด้วยครับ cpu วิ่ง 100 เลย

คือ มัน วิ่งที่ 100 อะครับ แล้วอยู่ๆ ก็ลดลงมาๆ แล้วก็วื่ง 100 ใหม่อะครับ
    เครื่องช้ามากๆ ครับ แล้วบางครั้ง เคื่องก็ดับไปเองเลยครับ
    แก้ยังไงครับ ช่วยด้วยครับ T_T

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    http://www.dsi.go.th/view.aspx?tid=T0000335

วิธีแก้ครับ ลองดู svchost.exe วิ่ง 100% มันจะมี svhost ปลอมด้วยนะครับ ถ้าโดนไวรัส

กล่าวขอบคุณ
    10
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ planepisode อ่านกระทู้
    http://www.dsi.go.th/view.aspx?tid=T0000335

วิธีแก้ครับ ลองดู svchost.exe วิ่ง 100% มันจะมี svhost ปลอมด้วยนะครับ ถ้าโดนไวรัส
    ลองแล้วครับ ยังไม่หายเลยครับ แก้ยังไงครับ T_T

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    ต้องเช็คดูที่ Processes ครับ ว่าอะไรใช้ Cpu 100 % เมื่อรู้สาเหตุ แล้วจะแก้ไขได้ง่ายขึ้นครับ

ชอบกินผักเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    353
    ได้รับคำขอบคุณ: 618
    เอารูปมาดูหน่อยสิครับ ที่มันวิ่ง 100 จะได้ให้คนอื่นดูด้วยว่าตัวใหน

Daft Punk
    กล่าวขอบคุณ
    894
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,116
    ลงวินโดว์ใหม่จบถ้าแก้ไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    10
    คือมันไม่ขึ้น โชว์ อะครับ ว่า อะไรใช้ไป อะครับ แต่ โดยรวมมันขึ้น 100 อะครับ T_T
    ถ้าล้างเครื่อง จะหายไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    ในช่อง proceses หนะ กดที่ตัว CPU ทีนึงให้มัน เรียงว่าไรใช้มากสุด ส่วนใหญ่กะตัวนั้นแหละ