ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ 1

เปิดไม่ติด & เล่นเกมส์เเล้วค้างจอดำ

เริ่มด้วย สเปกเครื่องผมก่อนน่ะครับ

CPU : core 2 duo E7500 2.93Ghz
    MB : P5P43TD
    RAM : 4GB 1333 Buss
    VGA : GTX750 1GB
    PSU : Max 520W , rate 400W ของ Phenix

ทั้งหมดอายุการใช้งานประมาน 5 ปีพอดี ยกเว้น VGA พึ่งซื่อมาได้ 1 เดือน

เเรกเริ่มวันนี้

กลับมาเปิดคอม ปรากฎว่าไม่ติดครับ พอกดเปิดเเล้วมีอาการ ไฟในเคสติด พัดลมหมุดได้0.5วิ เเล้วดับ เเล้วหมุดอีก0.5วิ เป็นยังงี้ไปเรื่อยๆ (แปปเดียวจิงๆ)

ผมเลยเเก้ปัญหา โดย ถอด RAM VGA ออกมาเเล้วใส่ไหม่ เเล้วมันก็เปิดติดสะงั้น งงเลย

อันนี้มันเกิดจากอะไรหลอครับ

รอบ 2 พอเปิด เครื่องได้เเล้ว เล่นเว็ปฟังเพลงไป เรื่อยๆไม่มีปัญหา ครับ

พอเปิดเกมส์เท่านั้นเเหละมาอีกเเละ

Sniper Eilite 3 หลังจากเปิดเกมส์ ประมาณ 3-15 วิ คอมค้างครับ เทส 3 ครั้ง

Pes 14 20วิได้

hon 10นาที ได้ ครั้งที่ 2 3-5 นาทีได้

มีทั้งค้างนานๆ เเละค้างปัปกลับมารีเอง เเต่ไม่มีจอฟ้าครับ

งง ไครรู้ปัญหาชี้เเนะทีครับ

เล่นอย่างอื่นที่ไม่ไช่เกมปรกติเลยครับ..

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    ขอตอบข้อแรกนะครับ เพราะเคยเจออาการนี้
    จากอาการนี้ผมคิดว่า เป็นที่แรมครับ ถ้ามี 2 ตัว ไม่ตัวใดก็ตัวนึงต้องมีปัญหา
    ถ้าถามว่าถอดออกแล้วใส่ใหม่ ก็ติดนี่ มันจะเสียเร้อ..
    ก็ต้องบอกว่ามันต้องดูที่หน้าสัมพัส (ทองแดง) กับ สลอท อะครับว่ามันสะอาดรึเปล่า

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    เคยเป็นครับ

ลง Test PSU ดูครับ

ไม่รู้จะเสียเหมือนกันไม

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    Blog Entries
    2
    ข้อ1

ถ้าเราเอาแรมและการ์ดจอออกมาแล้วใส่ใหม่ผมแนะนำให้เอาแรมออกมาและใช้ยางลบหน้าสัมผัสทองแดงก่อนที่จะทำการติดตั้งเข้าไปใหม่จะดีกว่า
    อาการข้อแรกเกิดจากคาบออกไซที่ไปติดตามหน้าสัมผัสทองแดงทำให้เกิดอาการเปิดไม่ติดผมเคยเจอ วิธีแก้ก็ตามที่บอกถอดออกแล้วเอายางลบๆก่อนที่จะใส่เข้าไปใหม่
    ก็จะติดเหมือนเดิมถ้ายังไม่ติดลองเอาแรมทั้งสองสลับกันดูหรือถ้าใส่ตัวเดียวก็ลองเปลี่ยนช่องใส่ดู

ข้อ2
    อาการนี้คาดว่า psu อาจจะมีปัญหาแล้วละครับ+กับ 400Wมันค่อนข้างน้อย
    แนะนำให้ซื้อ psu ใหม่ครับ
    เอาตัวนี้ก็ได้ครับ POWER SUPPLY CORSAIR 550W (VS550) 1,690 บาท ที่ร้าน JIB
    http://www.jib.co.th/web/index.php/p...48/0/index.php