ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ช่วยประนีประนอม ต่อคำตอบ!
    กล่าวขอบคุณ
    3,039
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,349

Question [ถาม] ช่วยเสนอแนวคิดกับคำถามต่อไปนี้

คือผมมีโปรเจคประกวดโฆษณา การให้คือการสื่อสารที่ดีที่สุด true young producer award 2014 ชิงถ้วยรางวัล "สมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี" และดูงานที่ญี่ปุ่น

และผมผ่านเข้ารอบ 20 ทีม (รอบก่อนชิงชนะเลิศ) จึงส้รางกระทู้นี้ขึ้นมาเพื่อสอบถามแนวคิดความคิดเห็นกับคำถามที่ผมจะถามต่อไปด้านล่างนี้

คำถาม

1.มีคำพูดใดที่ฟังแล้วติดหู อ่านแล้วติดปาก พูดแล้วผู้ฟังถูกใจ "คำพูดที่รู้กันในกลุ่มเพื่อน"

(อย่างเช่น โฆษณา คนอร์หมู ฉึกๆ "หมูฉึกๆ" -"บึ้มบั้มซ่ำเบ๊" -ดูปากณัชชานะค่ะ-เป็นไรไอ้ชาย)หมายเหตุ:ไม่ใช่คำพูดที่รู้ในสาธารณะชนทั่วไปแล้ว

2.ถ้าคุณอยากจะให้บางสิ่งบางอย่างกับคนอื่น คุณสามารถให้อะไรกับใครได้บ้าง ""ไม่จำกัดบุคคล หรือ สัตว์""
    (เช่น บริจาค คอมพิวเตอร์เครื่องเก่าให้เด็กยากไร้,ให้กับข้าวเพื่อนบ้าน,ซื้อรองเท้าฟุตบอลให้น้องชาย)หมายเหตุ:สามารถให้ได้จริง

สุดท้าย
    การให้คือการสื่อสารที่ดีที่สุด

ขอบคุณครับ
    ขออนุญาตดันกระทู้ วันละ1ครั้งจนกว่าจะถึงวันที่ 22 ตุลาคม สิ้นสุดการสัมมนา true young producer award 2014

ปล.หากคำพูดติดปากฟังติดหูท่านใด ถูกเลือกไปใช้ในงาน และได้รับรางวัลใดรางวัลหนึ่ง จาก 6 รางวัล
    จะขอปันเงินรางวัลให้ท่านนั้น 5% ของรางวัลที่ได้ สูงสุด 5000 บาท

และหากใช้ประโยคคำพูดใดถูกใช้ ผมจะถ่ายรูปมาให้ดูและลุ้นไปกับผม ขอบคุณอีกครั้งครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bararasza : 15th October 2014 เมื่อ 17:48

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,039
    ดันนน ครับ

กล่าวขอบคุณ
    3,039
    ดันอีกทีครับ =_="" ช่วยหน่อยคร๊าบบ