ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 57

[2014] ArmA 2 DayZ EPoch Mod [LAN/Tunngle]- ต้องนี่เลย DayZ แบบ Role Play ไม่มีคำว่าน่าเบื่อ

ในที่นี้คือ DayZ Mod นะครับ ไม่ใช่ เกม DayZ

"Mod DayZ แบบเดิม ก็ถือว่าสนุกมากๆแล้ว เจอ DayZ EPoch เข้าไปอีก สนุกเข้าไปใหญ่เลยทีเดียว"

ยินดีต้อนรับสู่ TDayZ เซิฟเวอร์ไทยที่เคยเปิดให้เล่นกันแบบฟรีๆ กว่าหนึ่งปีเต็ม

เกริ่นนำ
    DayZMod คืออะไร?
    DayZMod คือ Mod ของเกม ArmA 2 ซึ่ง ArmA 2 ออกมาเมื่อปี 2009 ซึงถือเป็นเกมจำลองการรบที่สมจริงมากที่สุดในตอนนั้น Dean Hall เป็นคนเขียนม็อดตัวนี้ขึ้นมา และก็โด่งดังและได้รับรางวัลมากมาย จนตอนนี้ออกเป็น ตัวเกมแยกต่างหากออกมาแล้วซึ่งเรียกกันว่า DayZ StandAlone กันนั่นเอง

DayZ EPoch คืออะไร?
    DayZ EPoch คือ Mod ที่โมดิฟายจาก DayZ Mod อีกทีหนึ่ง ซึ่งมีรูปแบบการเล่นแบบ Roleplay มีการค้าขาย ปลูกสร้าง ล็อกรถ การคราฟ และอื่นๆ เข้ามาเสริมความสนุกยิ่งขึ้นไปอีก

ถาม - ทำไมไม่เปิดเซิฟเวอร์ DayZ StandAlone ไปเลยเพราะเกมมันใหม่กว่า ฟีเจอร์มากมายก่ายกองกว่า
    ตอบ - ด้วยตัวเกม DayZ StandAlone เป็นเกมใหม่ และถูกการปิดกั้นด้านพัฒนามากทำให้เราไม่สามารถแก้ไขสคริปต์ต่างๆได้ และเมื่อมีการอัพเดทมาใหม่ ก็ต้องโหลดตัวเกมใหม่จะทำให้ผู้เล่นรู้สึกเบื่อการอัพเดทไปเลย

ถาม - ทำไมไม่เปิดแบบ DayZ Overpoch
    ตอบ - ม็อดดังกล่าวเป็นม็อดที่เกินจริงทำให้เล่นแล้วเบื่อง่าย คนส่วนใหญ่ที่ต้องการเล่น DayZ ก็ต้องการเล่นยาวๆนานๆและสนุกสนานกับเพื่อนมากกว่า

ถาม - เป็น Colo หรือป่าว
    ตอบ - ตอนนี้ยังไม่ใช่ รอดู Feedback ก่อน

ถาม - เล่นฟรีหรือป่าว
    ตอบ - เล่นฟรีแน่นอนและตลอดไป
    -----------------------------------------------------------
    Download
    ตัวเกม ArmA 2 Combine Operation (Torrent)
    1. http://kickass.to/arma-2-combined-op...-t6381187.html
    2. Link ตรงจาก Dayz.in.th (ขอบคุณ www.dayz.in.th)

ตัวม็อด DayZ EPoch 1.0.5.1
    ทางเลือกที่ 1http://goo.gl/IN1Pt1
    ทางเลือกที่ 2 http://board.germandayz.de/downloads...ownfile&id=262

ตัว ArmA 2Beta
    http://www.arma2.com/downloads/updat...ild_108074.zip

ตัว Mod พิมพ์ภาษาไทย
    https://www.mediafire.com/?pnjht4tm1j1083c
    (แตกไฟล์ไว้ในแฟ้มเกม ArmA2 เหมือนกับ EPoch Mod)
    ----------------------------------------------------------
    วิธีเข้าร่วมเซิฟเวอร์
    1. ใช้โปรแกรม Tunngle โหลดได้จาก ที่นี่
    และทำการติดตั้งให้เรียบร้อย (ต้อง Reboot เครื่องด้วย)
    2. สมัคร Tunngle ID ได้ ที่นี่
    3. เปิดโปรแกรม Tunngle แล้วทำการ Login ให้เรียบร้อย
    4. ในช่อง Network Exploror ให้เลือกแนวเกมดังนี้ "Shooter > Tactical Shooter > ArmA II - DayZ Mod
    5. เข้าเกม > คลิก Multiplayer > เปลี่ยนเป็น LAN > จะมีเซิฟ [TH] TDayZ EPoch อยู่ เข้าเล่นได้ทันที
    -----------------------------------------------------------
    วิธีเข้าเกม ArmA 2 Mod DayZ EPoch
    1. ต้องแน่ใจว่าในแฟ้มเกม ArmA 2 มีม็อด EPoch แล้ว (จะมีแฟ้ม @DayZEpoch อยู่)
    2 ถ้าไม่ต้องการพิมพ์ไทย โหลดไฟล์ Run_EPoch.bat ใส่ไว้ที่แฟ้มเกม ArmA2 แล้วสามารถรันได้ทันที
    ถ้าต้องการพิมพ์ไทย โหลด Run_Epoch_PimThai แล้วนำไปใส่ไว้ในแฟ้มเกม ArmA2 เข้าเกมจากตัวนี้ได้เลย
    ----------------------------------------------------------
    ข้อมูลเพิ่มเติม ตามไปที่
    TDayZ Facebook Group
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย rock2rap : 22nd November 2014 เมื่อ 11:21

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    107
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    Blog Entries
    3
    มีตัวเกมส์ ArmA 2 Combine Operation แบบไม่บิทมั้ยครับขอหน่อยได้มั้ย

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PhraMid อ่านกระทู้
    มีตัวเกมส์ ArmA 2 Combine Operation แบบไม่บิทมั้ยครับขอหน่อยได้มั้ย
    ลิ้งค์ Bit ที่ให้ไป รับประกันว่าแรงแน่นอนครับ เชื่อสิ

★ Upload Game PC ★
    กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,224
    ช่วยบอกวิธีเข้าเกมส์หน่อยได้ปะครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ abnormal1234 อ่านกระทู้
    ช่วยบอกวิธีเข้าเกมส์หน่อยได้ปะครับ
    แก้ไขวิธีเข้าเกมให้แล้วครับ

กล่าวขอบคุณ
    335
    ได้รับคำขอบคุณ: 445
    กำลังโหลดดูกันยาวๆจะหายไม

กล่าวขอบคุณ
    107
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rock2rap อ่านกระทู้
    ลิ้งค์ Bit ที่ให้ไป รับประกันว่าแรงแน่นอนครับ เชื่อสิ
    ที่ผมอยู่ โดนบล๊อคบิทครับ มีแบบไฟล์ ธรรมดาที่โหลดกับIDM ได้หรือเปล่า

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PhraMid อ่านกระทู้
    ที่ผมอยู่ โดนบล๊อคบิทครับ มีแบบไฟล์ ธรรมดาที่โหลดกับIDM ได้หรือเปล่า
    เดี๋ยวหาให้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    107
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rock2rap อ่านกระทู้
    เดี๋ยวหาให้ครับ
    ขอบใจมากๆนะครับ วานเป็นภาระให้หน่อยนะ ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ขอบใจมากๆนะครับ วานเป็นภาระให้หน่อยนะ ขอบคุณครับ
    เพิ่มลิ้งค์ตรงให้แล้วนะครับ โหลดแรง ของไทย

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ลงเสร็จแล้วมันไม่มี อาม่า.exe แล้วติดตัวตัวนี้ไม่เป๋นmini-image mountไปแล้วได้file ARMA2_OA1 6.2gมาทำไงต่อครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cyberbot9000 อ่านกระทู้
    ลงเสร็จแล้วมันไม่มี อาม่า.exe แล้วติดตัวตัวนี้ไม่เป๋นmini-image mountไปแล้วได้file ARMA2_OA1 6.2gมาทำไงต่อครับ
    จริงๆแล้ว ติดตั้งจะเล่นได้เลยนะครับ ไม่ต้อง Mount Image ใดๆ เลย

HTTP://Deckers.die
    กล่าวขอบคุณ
    123
    ได้รับคำขอบคุณ: 258
    เดี๋ยวกจะลองดูนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jameshitman2 อ่านกระทู้
    เดี๋ยวกจะลองดูนะครับ
    ชวนเพื่อนๆมาด้วยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 308
    เกมแท้ต้องทำไงบ้างถึงจะเล่นด้วยได้ครับ ถามเผื่อคนข้างล่าง

HTTP://Deckers.die
    กล่าวขอบคุณ
    123
    ได้รับคำขอบคุณ: 258
    เข้า

Launch Arma2 OA Beta Patch

ป่ะครับ แต่พอเข้าเซิฟไทย มันก็ขึ้น bad version, server rejected connection ครับ จะเข้าเซิฟอื่นปืงก็ 600+ แล้วก็เจอเตะออกครับ เซงแปป

ชอบร็อคเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    541
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,160
    ของแท้ มีโหมด epoch อยู่แล้ว จะจอยเข้าไปได้ใหมครับ ?

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jameshitman2 อ่านกระทู้
    เข้า

Launch Arma2 OA Beta Patch

ป่ะครับ แต่พอเข้าเซิฟไทย มันก็ขึ้น bad version, server rejected connection ครับ จะเข้าเซิฟอื่นปืงก็ 600+ แล้วก็เจอเตะออกครับ เซงแปป
    เข้าใจผิดแล้วครับ

การที่ขึ้น Bad version เพราะรัน Mod ไม่ถูกครับ
    สร้าง Notepad ขึ้นมาแล้วเอาข้อความนี้ไปวางครับ
    start Expansion\beta\arma2oa.exe -mod=@Dayz_Epoch -beta=Expansion\beta;Expansion\beta\Expansion -world=empty -nosplash -noPause -maxMem=2048 -cpuCount=2 -exThreads=4 -noCB
    แล้วเซฟไฟล์เป็นชื่ออะไรก็ได้ แต่นามสกุลต้องเป็น .bat ครับ แล้วก็รันเกมด้วยตัวนี้เลย

ส่วน Ping 600+ นั้น เป็นแค่ตอนเริ่มครับ พอรอสักพัก มันจะอยู่แค่ 25 - 60 เองครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cicero อ่านกระทู้
    เกมแท้ต้องทำไงบ้างถึงจะเล่นด้วยได้ครับ ถามเผื่อคนข้างล่าง
    เกมแท้ อัพเดท Beta Patch เป็น 108074
    แล้วโหลด Mod EPoch 1.0.5.1 มาติดตั้งไว้ที่แฟ้มเกม ArmA2 OA ได้เลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thetopzrr อ่านกระทู้
    ของแท้ มีโหมด epoch อยู่แล้ว จะจอยเข้าไปได้ใหมครับ ?
    จอยเข้า Tunngle (ArmA II DayZ Mod)
    ๊Update เป็น EPoch 1.0.5.1 เล่นได้เลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    83
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    มันค้างตรง
    wait for host
    คือไรหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mathew06 อ่านกระทู้
    มันค้างตรง
    wait for host
    คือไรหรอครับ
    ผมแก้ไขไฟล์ Run_Epoch.bat ใหม่แล้ว โหลดใหม่ครับ แล้วเอาไปวางไว้ที่เดิม

กล่าวขอบคุณ
    83
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    เล่นได้แล้วขอบพระคุณมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    777
    ได้รับคำขอบคุณ: 119
    มีตัวโหลดแบบ แมนนวลปะครับ Epoch Mod อะ

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ effkup01 อ่านกระทู้
    มีตัวโหลดแบบ แมนนวลปะครับ Epoch Mod อะ
    แก้ไขให้แล้วนะครับ