ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

รักหงส์แดงยิ่งชีพ
    กล่าวขอบคุณ
    221
    ได้รับคำขอบคุณ: 422
    Blog Entries
    1

Cool Fss Game Review Pes 2012 ติชมหน่อยครับ

ไมค์กระป๋องเสียงไม่ค่อยดี ใครเล่น Youtube ก็ไปเป็นสมาชิค แอดเพื่อนกันได้นะครับ ^ ^

http://www.youtube.com/user/SPECTEREX3?feature=mhee
    League of Legends[AofZR1]
    ADC/MID/SUP/JG

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    หล่อมากครับ พยายามต่อไป แต่ถ้าอยากให้มันออกดีมากกว่านี้ ผมขอแนะนำครับ

เนื่องจากผมเป็น พิธีกรในมหาวิทยาลัย แล้วก็เคยมีประสบการ์ณในการทำ Review มาก่อนครับ เรื่องสำคัญคือการจัดเรียงลำดับข้อมูลและก็การใช้น้ำเสียงครับ

เสียงบางช่วงฟังไม่รู้เรื่องเลยครับ เสียงเพลงกลบเสียงคนพากษ์หมดเลยครับ ฟังรู้เรื่องเป็นบางช่วงนะครับ

ควรใช้น้ำเสียงที่เป็นธรรมชาตินะครับ ไม่ต้องดัดเสียงอะไรหรอกครับ บางทีฟัง ๆ แล้วมันก็นึกคิดในใจว่า "จะดัดเสียงทำไม"

ส่วนเรื่องเพลงเป็นไปได้ ไม่ต้องเอาเพลงมาใส่หรอกครับ เอาเสียงเพลงในเกมเนี่ยแหละ ให้อารมณ์กับผู้ฟังมากกว่าครับ

แล้วเวลาในการ Review ที่ดีไม่ควรเกิน 5 นาทีครับ มากเกินไปกว่านั้น ผู้ฟัง เขาจะเิกิดอาการเบื่อหน่ายครับ (แต่ก็มีส่วนน้อยที่ชอบ Review นาน ๆ เยอะ ๆ)

ก่อน ทำ Review เขียนโน๊ตใส่กระดาษเป็นหัวข้อก่อนครับ แล้วก็เรียงลำดับการพูดครับ ส่วนข้อมูลไหนที่เป็นพื้นฐานธรรมดาที่ผู้ฟังส่วนใหญ่เขารู้อยู่แล้ว ก็ตัดออกเลยครับ

ถ้าทำตามนี้ได้ ผลงาน Review ออกมาน่าชมแน่ ๆ ครับ และก็จะเป็นการพัฒนาไปในตัวไปเรื่อย ๆ ครับ

สู้ ๆ ครับ