ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

Exclamation เรียนเชิญเซียนทุกท่าน! มาช่วยแก้ปัญหาระดับชาติของผมครับ

คือเมื่อก่อนคอมผมสามารถ ต่อ HDMI กับ ทีวี LG ได้ไม่มีปัญหา แต่พอผมลง window 7 Evoulution 64bit ตัวล่าสุด ตอนนี้ TV ผม ขึ้น No Signal อะครับ
    ผมลองใช้เวลาแก้มา อาทิตย์กว่าๆแล้วครับ ช่วยแนะนำวิธีแก้ให้ผมด้วยนะครับ เปลี่ยนสาย HDMI ก็แล้ว ผมคิดว่า ทุกวิธีที่หาจาก Google ผมทดลองไปหลายวิธีมากๆแล้ว

Spec คอมผม
    Mainboard Asrock 880GXH/USB3
    CPU AMD Phenom II X4 B55
    RAM 8GB DDR3
    ATI Radeon HD 5870

ขอบคุณมากๆเลยครับที่ช่วยผมครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,460
    แปะบอกวิธีที่ จขกท ทดลองแล้วไม่ได้ผลเป็นข้อๆ ด้วยก็ดีครับ เพื่อนๆจะได้ไม่แนะนำซ้ำ

ส่วนตัวถ้าเปลี่ยนวินโดว์แล้วเกิดอาการ ก็แสดงว่าน่าจะเป็นที่วินโดว์ แต่เพราะอะไรนั้น ไม่รู้จริงๆ ไม่เคยเจอกับตัว

ยังไงแปะไว้ก่อนดีกว่าครับ ว่า ท่านลองวิธีไหนไปแล้วบ้าง

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    โอ้ววว ตอนแรกผมตั้งใจจะลงว่าผมลองทำวิธีไหนไปแล้วบ้าง แต่เยอะมากจริงๆครับ เกิน 10 วิธี ผมจะลงเท่าที่จำได้นะครับ
    เสียบสาย ปิด/เปิด คอม/ทีวี
    ถอดสาย ปิด คอม/ทีวี เสียบสาย คอม เปิดคอม เสียบสาย ทีวี เปลี่ยน ช่องทีวี reset ช่อง
    เปลี่ยนช่องเสีบสายที่ทีวี HDMI 1/2
    ถอดการ์ดจอ แรม มาขัด
    อัพเดท driver ทุกตัวในคอมให้ล่าสุด
    ตั้งเป็น Duplicate คอมเห็น Syncmaster กับ LG ค่อยลดความละเอียดจาก 1600*900ลงถึง 1024*768 ที่ 60HZ
    ลงวินโดว์3ตัวที่มี All Driver , หา driver เอง , แล้วก็มาถึงตัวที่เค้าบอกว่าดีที่สุดของ 7 64bit
    เซ็ต Bios เท่าที่เซ็ตได้ ปิดเปิด Enable / Disable หลายอย่าง

คือผมคิดอยู่ 2 อย่างที่ไม่ได้ลองอะครับ คือลง Window 7 32bit กับ เอาคอมตัวอื่นมาลองครับ