ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

SPIRIT BREAKER
    กล่าวขอบคุณ
    586
    ได้รับคำขอบคุณ: 246

Angry คิดยังไงกับคนที่เล่น dota 2 โหมด mmr แล้ว ไม่อยู่เล่นทิ้งตัวไว้เฉย ๆ ปล่อยทีมแพ้ บ้างครับ

เจอคนแบบนี้แล้วรู้สึกหมดอารมณ์เล่นเลยครับ ตอนแรกก็มาเล่น เกมกำลังกดอีกฟั่งนึงได้สบาย ๆ
    แต่พอกลางเกมกลับไม่อยู่ ทิ้งทีม ปล่อยตฮีโร่ทิ้งไว้ส้ะงั้น ถ้ากด disconect จะไม่ว่าสักคำ
    แต่นี่ปล่อยตัวทิ้งไว้ แล้วพวกคุณเคยเจอแบบนี้ไหมครับ !!!
    (อย่างที่เขาบอกว่า ถ้าไม่พร้อมก็อย่ากดเล่น MMR)

สมาชิกไร้ค่า
    ตรงไหนก็ได้ มีมากกว่านั้นก็ลองเสนอมา
    กล่าวขอบคุณ
    439
    ได้รับคำขอบคุณ: 498
    mmr เท่าไหร่หละครับ mmr เยอะๆก็ไม่เจอหรอกแบบนั้นอะ ยกเว้นเกมจะแพ้จริงๆก็ค่อย afk

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    ผมก็เจอนะแต่ก็ นาน ๆ ที่ ช่างมัน เด่วมันก็โดนบทลงโทษเองไปเล่น แม็ดความสำคัญต่ำเองอ่าครับ แต่ MMR เราก็จะลดอ่าเนอะถ้า แพ้ ทางที่ดีหาเพื่อนมาเล่น หามาให้ครบ 5 คน จ.บ. ( ถ้าหาได้นะ )
    Life is a game

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    463
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    คติของผมเวลาเล่น solo rank คือ

1.อย่าไปสนใจคนอื่นครับว่ามันจะเล่นแย่ขนาดไหน ปล่อยไป เราทำในส่วนของเราให้ดีที่สุดก็พอ ใครปากหมาด่าออกมา ก็แค่ mute มันไปไม่ต้องไปสวนกับมันจบเกม report มันพอไปเถียงกับพวกนี้เหมือนเถียงกับเด็ก มันไม่ใช้เหตุผลและมองหลักความเป็นจริง มันเข้าข้างตัวเองเสมอ

2.ไม่มีเซิฟไหนในโลก dota 2 ที่จะไม่มี bad player SEA มี pinoy,malay,indo,vietnam แม้แต่คนไทยเองผมยังไม่ชอบเลย ฝั่ง Europe/US มี Peruvian,Russian,turkish etc ดีสุด่นาจะเป็น Perfect World ของจีนแต่ถ้าไปเล่นแล้วพลาดหรือกาก ก็โดนด่าได้อยู่ดี ไม่นับกำแพงภาษาด้วย(อ่านจากที่ Mushi เคยโพสต์ไว้ครั้งนึงตอนเค้ากลับมาเล่นเซิฟ SEA)

ที่จริงมีเยอะกว่านี้แหละแต่ไม่อยากพิมพ์เยอะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย GAIA : 10th December 2014 เมื่อ 13:27

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    เค้าอาจมีธุระด่วนครับ 55555