ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    103
    ได้รับคำขอบคุณ: 232

โทรศัพท์โดนฝน น้ำเกาะที่หน้าจอครับ ทำไงดี

คืออันเนื่องจากความเมามันส์ในการเตะบอลของผมเลยครับ เห็นฝนตก ยิ่งชอบ มันส์ดี พอเล่นเสร็จเท่านั้นแหละครับ

โทรศัพท์ Samsung Galaxy5 (เป็นทัชสกรีน) ของผม น้ำชุ่มเลยครับ แต่เครื่องยังติดอยู่ มีเสียงอะไรตามปกติ

เลยลองเอาผ้าเช็ดๆน้ำที่หน้าจอ แล้วลองทัชดู ก็ติดเหมือนปกติเลยครับ แต่พอปิดเึีครื่อง(กลัวช๊อต) มันเปิดเองครับ เลยถอดแบตเลย

ทีนี้กลับมาบ้านครับ ตากพัดลม เปิดฝาเครื่องดู ข้างในแห้งแล้วครับ แต่ตรงจอ มันมีหยดน้ำเกาะอยู่ในจออะครับ เป็นแถบๆเลยก็มี

แต่ไม่มีผลอะไรต่อการทัชนะครับ แตเวลาดูจอสีมันแปลกๆอะครับ เห็นเค้าบอกกันว่ารุ่นพวกนี้มันมีจอสองชั้น ผมว่าน้ำมันคงอยู่ระหว่างชั้นแรก

กับชั้นสองอะครับ -- มันเหมือนน้ำเกาะอยู่ตลอดเวลา ตอนนี้เครื่องอยู่ในถังข้าวสารครับ -- ไม่รู้จะหายเปล่า

ไม่รู้จะเอาน้ำออกยังไงดี ใครมีวิธีช่วยบอกหน่อยนะครับ

(ประกันซัมซุง -- ตกน้ำโมฆะ -- เจริญเถอะจ๊ะ) แล้วถ้าไปหาช่าง จะเสียประมาณเท่าไหร่อะครับ ขอบคุณครับ

รักแฟนเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,340
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,934
    เอาไว้ในถังข้าวสารดูสิครับ อาจจะหายนะ...

Edit : สักคืนนึงอ่ะนะ...
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 14752 : 11th July 2011 เมื่อ 22:54

กล่าวขอบคุณ
    305
    ได้รับคำขอบคุณ: 333
    ตามข้างบนครับเคยเป็นมาแล้ว ต้องถอดแบตออกด้วยนะกันช๊อต
    ถ้ายังไม่แน่ใจว่าแห้งห้ามเปิดเครื่องเด็ดขาด

กล่าวขอบคุณ
    103
    ได้รับคำขอบคุณ: 232
    ทิ้งไว้สองคืนแล้วคร้าบ ยังไม่หายเลยT-T

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    เจียงฮาย เชียงราย
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 278
    ถอดทุกส่วนออกคับ แล้วทำตามที่ข้างบนบอก

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ชัวๆก็ ส่งซ่อมครับ

Tags for this Thread