ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 47

Angry ช่วยด้วยครับ Far Cry 4 หาย Uplay

สวัสดีครับ

เมื่อวันศุกร์ที่ 23-01-2558 เวลาประมาณ 00.58 น.
    ผมเข้าไปเล่น Far Cry 4 ตามปกติ แต่ที่นี้มันขึ้นอัพเดทตามปกติ

แต่...
    พอโปรแกรมอัพเดทเสร็จ เข้ามากลับไปพบเกมส์ Far Cry 4 ในคลังแล้ว พอกดเข้าไปเล่นผ่าน Shortcut มันก็ให้ใส่ CD-KEY พอใส่เข้าไปก็ปารกฎข้อความนี้ครับ
    "this cd key or activation code has been baned"
    มันจะแบนผมได้อย่างก่อนหน้านี้เล่นได้มาร่วมเดือน และอีกอย่าง KEY ตัวที่ซื้อมาเป็น Global ไม่ล็อคโซนด้วย ซื้อมาแอคทีบตอนแรกไม่มีปัญหาอะไรนี้ ซื้อจาก G2A.com อย่างนี้ต้องเสียเงินฟรีหรอครับ

วานผู้รู้ช่วยหน่อยนะครับ ไม่มีที่ไปแล้ว ส่งเรื่องถึง Ubisoft แล้วยังเงียบ...

ขอบคุณครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    764
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,396
    Blog Entries
    1
    Uplay เป็นอะไรที่ห่วย ขนาด Farcry 3 ผมซื้อมาแบบ กล่องแกะใหม่
    active Key แต่กลับเล่น Multiplayer ไม่ได้
    มันบอกไมไ่ด ออนไลน์ Uplay ทั้งๆที่ผมก็ออนไลน์ เข้าผ่าน Uplay ปกติ ... งง

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    ของผม season pass กับ dlc หายไปเลย ทั้งๆที่ก่อนหน้ายังเล่นอยู่ แล้วพอเข้าเกมมันมีคำว่า get season pass now ไปไม่ถูกเลย ติดต่อ support แล้วรอคำตอบวันพรุ่งนี้

✦ CIRI ✦
    กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 769
    http://4gamerth.com/far-cry-4-are-deleted-from-uplay/ ใครซื้อจาก G2A และ G2play อ่านนี่ดูครับ

ใครที่ซื้อเว็บนั้น Ubisoft เอาเกมนั้นออกจากบัญชีเลยครับ

ทำใจ! ซื้อจากสตีมไม่ก็ซื้อแบบกล่องไทย ชัวสุดละ
    .:: I5-3570 P8Z77-V LX G.Skill Sniper 8 Gb Gigabyte GTX960 XFX Pro 650w ::.

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    ซวยยยย เต็มๆครับทำไรไม่ได้เลย
    My Device : Cpu-Intelcore I7-4770 MB-AsRock Fatal1ty H87 performance GPU-GTX770 Ram-Hyperx 8GB (4*2) Case-Corsair 300r

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ScorpionzZ อ่านกระทู้
    http://4gamerth.com/far-cry-4-are-deleted-from-uplay/ ใครซื้อจาก G2A และ G2play อ่านนี่ดูครับ

ใครที่ซื้อเว็บนั้น Ubisoft เอาเกมนั้นออกจากบัญชีเลยครับ

ทำใจ! ซื้อจากสตีมไม่ก็ซื้อแบบกล่องไทย ชัวสุดละ
    แล้วเกมส์อื่นๆทั้งก่อนหน้านี้ และหลังจากนี้อ่ะครับ
    เช่น
    ผมเคยซื้อ Watch Dogs มาแต่ยังไม่เคยเข้าเล่นเกิน 2 ชม.เลย
    และมีแผนจะซื้อ AC: Unity ใน G2A อีกมันจะโดนด้วยไหม
    แล้วถ้าซื้อ Far Cry 4 ใน G2A แต่เป็น Steam Gift เข้าบน Steam จะเป็นไรไหมครับ

บอกเลยว่าสู้ราคา Steam ไม่ไหวครับ คนหาเช้า ทานค่ำ แต่ก็ไม่อยากเบียดเบียนทรัพสินทางปัญญาของใคร ขโมนของเขามาเยอะแล้ว...

ఉల్లిపాయ
    กล่าวขอบคุณ
    781
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,641
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ iscream1991 อ่านกระทู้
    แล้วเกมส์อื่นๆทั้งก่อนหน้านี้ และหลังจากนี้อ่ะครับ
    เช่น
    ผมเคยซื้อ Watch Dogs มาแต่ยังไม่เคยเข้าเล่นเกิน 2 ชม.เลย
    และมีแผนจะซื้อ AC: Unity ใน G2A อีกมันจะโดนด้วยไหม
    แล้วถ้าซื้อ Far Cry 4 ใน G2A แต่เป็น Steam Gift เข้าบน Steam จะเป็นไรไหมครับ

บอกเลยว่าสู้ราคา Steam ไม่ไหวครับ คนหาเช้า ทานค่ำ แต่ก็ไม่อยากเบียดเบียนทรัพสินทางปัญญาของใคร ขโมนของเขามาเยอะแล้ว...

มีสิทธิ์ครับเห็นเพื่อนบ่นๆให้ฟังอยู่ น่าจะหลายเกมน่ะของ UBI

กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 561
    -.- ถ้าท่านอยู่ฉะเชิงเทราในตัวเมืองแนะนำร้านลุงที่เป็น ซุ้มขายในห้าง บิ๊กซีครับ เกมใหม่ๆลุงขายกล่องละ500บาท
    ล่าสุดส่อย AC unity มา 500 far cry 4 หมดร้าน ผม จองไว้ละ ผมเคยถามลุงเขาว่าขายแบบนี้ได้กำไร หรอ
    ลุงบอก เกมกล่องราคาส่งมันถูก เห็นลุงเขาบอกว่าราคาส่งมันมากล่องละ 400 -.-
    Booker, Catch!!

ชอบขอบคุณเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    8,134
    ได้รับคำขอบคุณ: 507
    โชคร้ายครับทำอะใรไม่ได้ รู้สึกมีหลายที่เริ่มทำข่าวเรื่องนี้กันแล้วนะครับ ต่อจากนี้คงมีผู้เสียหายหลายคนพอสมควร

ตามนี้ครับ
    http://www.fapgamer.com/post/view/ub...udulent-seller

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 201
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ damkapee อ่านกระทู้
    -.- ถ้าท่านอยู่ฉะเชิงเทราในตัวเมืองแนะนำร้านลุงที่เป็น ซุ้มขายในห้าง บิ๊กซีครับ เกมใหม่ๆลุงขายกล่องละ500บาท
    ล่าสุดส่อย AC unity มา 500 far cry 4 หมดร้าน ผม จองไว้ละ ผมเคยถามลุงเขาว่าขายแบบนี้ได้กำไร หรอ
    ลุงบอก เกมกล่องราคาส่งมันถูก เห็นลุงเขาบอกว่าราคาส่งมันมากล่องละ 400 -.-
    กล่องละ 500.- มีป้ายตัวแทนจำหน่ายอะไรใหมครับ อย่างเช่น New Era Thailand ไรงี้ ถ้าไม่มีผมว่าเป็นของลักลอบหรือของโจรแล้วหละครับ ราคาส่ง กล่องละ 400.- มันไม่ใช่ละ ร้านคนรู้จักผมเคยรับมาทำนอง กล่องละ 800 ขาย 999.- รับ 1200 ขาย 1499.- ผมก็ไม่รู้หรอกนะ ว่าคุณลุงที่ท่านกล่าว ไปรับเกมส์มายังไง แต่ขายราคาแค่นั้น ดูก็รู้ว่ารับมาแบบผิดลิขสิทธ์ครับ พักนี้พวกของลักลอบกับขโมยมันเยอะ ระวังหน่อยก็ดี เดี่ยวเหมือนบอยปกรนะครับ ซื้อลัมโบโจรมา 5555

กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 561
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ OverTrooper อ่านกระทู้
    กล่องละ 500.- มีป้ายตัวแทนจำหน่ายอะไรใหมครับ อย่างเช่น New Era Thailand ไรงี้ ถ้าไม่มีผมว่าเป็นของลักลอบหรือของโจรแล้วหละครับ ราคาส่ง กล่องละ 400.- มันไม่ใช่ละ ร้านคนรู้จักผมเคยรับมาทำนอง กล่องละ 800 ขาย 999.- รับ 1200 ขาย 1499.- ผมก็ไม่รู้หรอกนะ ว่าคุณลุงที่ท่านกล่าว ไปรับเกมส์มายังไง แต่ขายราคาแค่นั้น ดูก็รู้ว่ารับมาแบบผิดลิขสิทธ์ครับ พักนี้พวกของลักลอบกับขโมยมันเยอะ ระวังหน่อยก็ดี เดี่ยวเหมือนบอยปกรนะครับ ซื้อลัมโบโจรมา 5555
    อันนี้ผมก็ไม่รู้และครับ แต่ตั้งแต่ซื้อมาเกมทุกเกม ออนไลน์ปกติ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย damkapee : 28th January 2015 เมื่อ 04:59
    Booker, Catch!!