ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

!! Monkey Man !!
    กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,328

ว่าไปนั้น !! ทิม คุก บอก "เราอยู่ในโลกที่ข้อมูลตัดสินความเป็นความตายของคนได้"

ว่าไปนั้น !! ทิม คุก บอก "เราอยู่ในโลกที่ข้อมูลตัดสินความเป็นความตายของคนได้"

ก่อนอ่านข่าว บอกไว้ก่อนว่านาย "ทิม คุก" คือ CEO ของ บริษัท Apple.inc (บอกไว้สำหรับคนที่ไม่รู้และงงว่านายคนนี้คือใคร สำคัญยังไง ขอบคุณ)

ทิม คุก ขึ้นพูดสุนทรพจน์ในงาน "White House Summit on Cybersecurity and Consumer Protection" (ที่ซีอีโอบริษัทอื่นหลายบริษัทไม่ยอมไป
    ) สุนทรพจน์ของทิม คุก เน้นยำถึงความสำคัญของข้อมูลส่วนตัว

สุนทรพจน์ของเขาระบุว่า บริษัทจำเป็นต้องใช้เทคโนโลยีที่ดีที่สุดเพื่อรักษาทั้งความมั่นคงปลอดภัยและความเป็นส่วนตัวของลูกค้า
    การไม่สนใจความเป็นส่วนตัวสร้างผลกระทบที่เป็นหายนะได้ เพราะคนจำนวนมากไม่ได้รับการปฎิบัติอย่างเท่าเทียม ไม่สามารถเลือกนับถือศาสนา
    ไม่สามารถแสดงความคิดเห็น หรือไม่สามารถเลือกรักคนที่ต้องการได้ ข้อมูลเหล่านี้ตัดสินความเป็นความตายของคนได้
    หากบริษัทล้มเหลวที่จะรักษาความเป็นส่วนตัว ความเสียหายไม่ใช่แค่เงินที่บริษัทจะได้รับ แต่เป็นวิถีชีวิตที่จะเสียไป

เขาแสดงความมั่นใจว่าเทคโนโลยีให้ทางออกสำหรับการรักษาความเป็นส่วนตัวได้
    ทิม คุกยกตัวอย่างบริการ Apple Pay ที่แอปเปิลทำทุกอย่างเพื่อรักษาความเป็นส่วนตัวของลูกค้า เขายืนยันว่าแอปเปิลไม่เก็บข้อมูลบนบัตรเอาไว้ในเซิร์ฟเวอร์หรือแม้แต่ตัวโทรศัพท์
    รายการซื้อขายเองก็ไม่ได้อยู่บนเซิร์ฟเวอร์แอปเปิล แต่อยู่กับร้านค้าและธนาคารออกบัตรเท่านั้น นอกจากนี้ Apple Pay
    ยังช่วยรักษาความเป็นส่วนตัวของลูกค้าด้วยการสร้างเลขโทเค็นสำหรับการจ่ายเงินแต่ละครั้งแทนที่จะให้ข้อมูลหน้าบัตรเพื่อจ่ายเงิน

ในสุนทรพจน์เขาย้ำหลายครั้งว่าความเป็นส่วนตัว และความมั่นคงปลอดภัยของระบบต้องไปด้วยกัน
    ผมเห็นที่เดียวในโลกที่รู้สึกว่าต้อง "แลกเปลี่ยน" ระหว่างความเป็นส่วนตัวและความมั่นคงปลอดภัย ก็มีสพธอ. ประเทศไทยนี่ล่ะครับ
    ที่ย้ำทุกวันว่าต้องหาความสมดุลระหว่างทั้งสองเรื่อง

ที่มา - YouTube: The White House (2 ชั่วโมง 30 นาที)

ปล.ถ้าข่าวนี้ผิดกฎหรือผิดหมวดอะไรยังไง ก็เชิญตามกระบวนเลยนะครับ
    ขอบคุณ

i7 5930k - Asuse Rampage V - RAM 32 GB - GTX 980 2way SLi - Corsair SSD 256 GB - WD Black 4 TB - Corsair AX860i - Corsair Air 540 Silver

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 26 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    ในขณะที่รัฐฯ(เผด็จการ) มีนโยบายไซเบอรอันน่าอัปยศ

RIP Thailand

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ความเป็นส่วนตัวอยู่ที่ตัวเราเองทั้งนั้น เราสามารถเลือกได้ว่าจะเผยเเพร่ข้อมูล(ส่วนตัว)ของเราลงไปในโลกออนไลน์ได้มากหรือน้อยเพียงใดเพราะแค่เราเปิดเผยรหัสบัตรต่างๆของเราให้ตามเว็บต่างๆเช่นแอปเปิ้ล ไมโครซอฟ หรือสตีม เป็นต้น ก็เท่ากับว่าเราได้เปิดเผยข้อมูลส่วนตัว(รหัสบัตรเครดิต)ให้กับโลกออนไลน์ไปเเล้ว เท่ากับว่าเราต้องเตรียมรับมือกับความเสี่ยงที่อาจตามมาในภายหลัง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย killswitchman : 16th February 2015 เมื่อ 00:44 เหตุผล: พิมพ์ผิด

กล่าวขอบคุณ
    237
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    ผมว่ามันมีส่วนนะ ข้อมูลที่อยู่บนโลกไซเบอร์ ทุกวันนี้ - - มันอันตรายจริงๆ นะ ดูอย่างล่าสุด เอนเตอเทรนเนอชื่อดังบนยูทูบ โดนขุดนู้นนี่นั่น น่ากลัวจริงๆ

กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    ก่อนอื่นต้องช่วยตัวเองก่อนนะครับ เรื่องง่ายๆที่ทุกคนพลาดกันเลยก็
    Facebook>profile privacy>Friend Only,Only me แล้วหรือยัง?
    ข้อมูลพวกนี้สำคัญนะ(ถ้าใส่ตามความจริงทั้งหมด)

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 40
    ปูเสื่อรอ...