ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    888
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,222

Cool [PC/Windows] - REASSEMBLY - (เกมตัวเต็ม/FULL GAME) - มาออกแบบประกอบยานรบตะลุยสงครามอวกาศกัน!!!! [UPDATE|2014|225MB|ONE2UP|MIXTURE|MEGA]

REASSEMBLY: เป็นเกมแนว Spaceship Shooter / Action ที่จะให้เราได้สร้างยานของเราเอง.. ทีละบล๊อค! ตามจินตนาการ! เก็บทรัพยากร แล้วอัพเกรดยานพร้อมๆ กับบินออกไปต่อสู้ในอวกาศกับยานของผู้เล่นอื่นๆ มากมาย! ในเกมนี้จะให้เราได้สนุกกับการออกแบบยานอวกาศตามใจของเรา ซึ่งตัวเกมได้ให้อิสระในการออกแบบถึงขนาดทีละบล๊อค ทีละชิ้นส่วนเลยทีเดียว โดยแต่ละชิ้นส่วนเราก็จะต้องท่องอวกาศ สำรวจเพื่อหาทรัพยากรมาแต่งเติม หรือสู้กับศัตรูเอาซากของศัตรูมาอัพเกรดยานของเราให้ใหญ่ขึ้น สร้างยานใหม่ๆ เทพๆ ของเราให้โหดมากขึ้นไปอีก ตัวเกมมีระบบอาวุธและเกราะให้เลือกใช้มากมาย โดยที่ผลของอาวุธแต่ละชนิดจะส่งผลแตกต่างกัน ตามแต่เราติดตั้ง ....แต่ยังไม่เพียงแค่นั้น เกมนี้ยังจะให้เราได้สร้างไปจนถึงขนาดกองทัพ! และยกกองทัพไปสู้กับยานที่ผู้เล่นอื่นๆ ทั้งหมดสร้างเอาไว้ และต่อสู้ยึดครองจักรวาลกันได้อีกด้วยครับ

Publisher: Indie Voyage
    Developer: Anisoptera Games
    Genre: Action, Indie, Strategy, Early Access
    Language: English

About the Game:
    -----------------------------------

Reassembly is a spaceship building and universe-exploration game. Collect resources, expand and create your fleet, and conquer your own personal galaxy. The dark audio moodscapes of Peaks provide stellar ambience. BUT YOU DON'T HAVE TIME FOR THAT!!! You're too busy crafting the perfect vessel, a spaceship pristine and precise and, perhaps, powerful, agile, and envy-inducing. Your shapes and colors will induce both fear and wonder into the electronic hearts of whatever insectoid, angley, squarish, plantlike race of alien ships that you come across in your digital safari. And then you grow. And it changes everything. Now your left wing must become your right wing in a lopsided arrangement of fancy new weaponry and mega-buffed shields. You recall thinking when you last were destroyed (and you will be destroyed), that you really needed to buff up that armor. Right? Definitely. And then you grow again. And again. And now you're a battleship capable of producing your own fleet, and each member of your fleet can spawn it's own fleet, and you need it. Your enemies are constantly changing shapes, sizes, and intensities as ships created and honed through the experience of a thousand battles find their way from their creator's computer to yours, leaping into your universe with all the mercy in the world of NONE AT ALL. It's time to visit the electronic tide pool.

Key Features:
    -----------------------------------

- Gorgeous Vector-Based Graphics
    - Procedurally Generated Universes
    - Ridiculously User-Friendly Spaceship Designer
    - A Beautiful and Haunting Soundtrack by Peter Brown (Peaks)
    - More Particle Effects Than You can Shake a Stick At
    - Very Smart and Reactive AI
    - Physics that Give Weight to Your Creations
    - Asynchronous Multiplayer: Universes Populated by Fellow Players

System Requirements:

Homepage - http://www.anisopteragames.com/

INFO:

REASSEMBLY : STEAM EDITION - (เกมเวอร์ชั่นตัวเต็ม/FULL GAME) - v13.08.2015 [Final] - (Jonh2s) [เวอร์ชั่นอัพเดทล่าสุด; August 13th, 2015] | 182.45 MB***แพทล่าสุด 13/ส.ค./2015***
    filecondo
    หรือ
    filehosting
    หรือ
    mega.co
    หรือ
    one2up
    หรือ
    adrive
    หรือ
    yandex

*หมายเหตุ* เข้าไปดูรายละเอียดการแก้ไขบั๊กของแพทอัพเดทล่าสุดได้ที่ลิ้งค์นี้ >>> http://bit.ly/1DYfLP9 <<<

REASSEMBLY : STEAM EDITION - (เกมเวอร์ชั่นตัวเต็ม/FULL GAME) - v19.02.2015 [Final] - (Jonh2s) [เวอร์ชั่นอัพเดท; February 19th, 2015] | 182.57 MB
    filecondo
    หรือ
    mega.co
    หรือ
    one2up
    หรือ
    yandex
    [/QUOTE]

โค้ด:
    รหัสแตกไฟล์: UpLOadED_Zenion@JokergameTH
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Zenion : 17th August 2015 เมื่อ 04:21 เหตุผล: อัพเดทเพิ่ม REASSEMBLY - (เกมตัวเต็ม/FULL GAME) - v13.08.2015 [Final] - (อัพเดทล่าสุด 13/ส.ค./2015)

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 28 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    ตัวเกมลื่นไหมแม้ทั้งจอจะมีแต่ลูกกระสุน ยานเล็กๆของศัตรูมีวาปหนีกระสุนด้วย ในขณะที่ยานขนาดใหญ่แค่บินเข้าไปเฉียดก็กลับบ้านเก่าในพริบตา

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    เกมส์นี้แนว Space engineer + Open world(space) + 2D Shooting เล่นแล้วดูดวิญญาณมากมาย สนุกครับเกมส์นี้

ยานผม สร้างเน้น Shield กลบไม่เน้นเกราะหนา(อืด) ใครเคยเล่น Space engineer มาก่อนนี่สร้างหลักการเดียวกันเลยครับ

ยืนแท็งยิงคาฐานชาวบ้านเขา ชอบใช้ปืนเลเซอร์ฉีดน้ำเพราะสกิลการยิงผมห่วยแตกมาก ฮาๆ

แต่ผมยังไม่ได้ลองสร้างฝูงบินกับเป็นยานแม่ดูนะ เห็นมีเควสมาแต่ยังไม่ได้ไปลองทำเห้อๆ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    พอใส่ที่ผลิตยานแล้วกด F มันจะสร้างยานในสต๊อกที่เราใส่ไว้ แต่ขณะเดียวกัน มันก็ไม่สามารถส่งแร่หาเงินได้อีก หรือทำได้แต่เราไม่รู้
    ยานที่เน้น Shield ก็ดีนะ ไม่ต้องพะวงอะไรมาก ยกเว้นเจอพวกใช้ตอปิโด

สิงอยู่ในใยแก้ว
    กล่าวขอบคุณ
    382
    ได้รับคำขอบคุณ: 235
    ขอรับไปลองนะครับ ขอบคุณ

อยากโดนดูดวิญญาณ อยู่พอดี อิอิ ห่างเหินมานาน
    หนุ่มสาวเอ๋ย จงโดนฉันสูบซะ

กล่าวขอบคุณ
    66
    ได้รับคำขอบคุณ: 518
    Blog Entries
    1
    สนุกเวอร์ขอบคุณครับ

ได้ลูกน้องละ หุๆๆๆ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bizboyz : 17th February 2015 เมื่อ 23:01

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    63
    Annihilation !! วิ่งไปจอดที่ไหนที่นั้นพินาศ
    ปล. ไม่ควรให้ลูกน้องใช้ Missile เพราะแล็คได้ใจมากเวลามีเยอะๆ และ AI กับคนเล่นไม่เหมือนกันอย่าเอายานเราไปให้ลูกน้องใช้นะครับ ออกแบบยานใหม่ให้ไปเลยจะดีกว่า

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 128
    [IMG][/IMG]
    [IMG][/IMG]
    ขอบคุณสำหรับเกมดีๆครับ ยิงไม่ไกลแต่อยู่ทนนานแน่นอนครับ(ถ้าไม่ไปชนอะไรใหญ่ๆนะ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย T8109 : 19th February 2015 เมื่อ 00:39

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ขอบคุณครับ

ลองดูโปรไฟล์ผมสิแล้วจะรู้
    กล่าวขอบคุณ
    1,542
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,268
    ขอบคุณครับบบ

กล่าวขอบคุณ
    63
    @T8109
    ดูยากมากครับ ยานสีดำกลมกลืนไปกับพื้นหลัง ดูไม่ออกเลยว่าทรงยังไง

@bizboyz
    ทีมหญ้านี่ผมเหนือใจมากๆ บ้านปืนเยอะมาก(ไม่ได้แรงอะไร แต่มันแล็คคคคค) เจอที่ไหนไล่ล้างบางที่นั่น

ว่าแล้วมาแจกยานกันครับ วิธีแจกและใช้ก็ง่ายๆ ตอนหน้าเลือกยานจะมีเมนูให้ Export อยู่เรากดมาก็จะได้ไฟล์ต้นแบบยานลำนั้นๆ
    จากนั้นก็เปิดด้วย Notepad ก๊อปเอาข้อความมาแปะครับ (ไม่แนะนำแปะในบอร์ดนะครับเพราะยาวมากกกก ผมฝากข้อความที่เว็บ http://textuploader.com/ เอา)

ส่วนคนโหลดก็เปิด Notepad แล้วก๊อปแปลนดังกล่าว จากนั้นก็ Save ลง Desktop ให้นามสกุลเป็น .lua นะครับ
    เรียบร้อยแล้วก็เข้าเกมส์ไปหน้าแบบยาน กด Import เลือกแปลนที่ต้องการก็เป็นอันเรียบร้อยครับ

ยานต่อไปนี้เป็นยานสำหรับลูกน้องเรานะครับ AI เล่นพวกนี้ละเก่งทีเดียว

Deployer: ยานแม่ขนาดเล็กความจุราวๆ 3000R ถ้าผมจำไม่ผิด ราคาแค่ 1547R ครับ เร็วแรงความคล่องตัวสูง

Download : Deployer.lua

Prontera: ผมตั้งชื่อนี้เพราะตอนทำออกมาแล้วทรงยานมันเมืองพรอนเทร่าชัดๆ ฮาๆ เป็นยานระดับ Destroyer ถึกความเร็วสูงพลังทำลายล้างปานกลาง

Download : Prontera.lua

อันนี้ยานผมเอง ยานผู้เล่นนี่ผมว่าออกแบบเองจะดีกว่าเพราะสไตล์การเล่นแต่ละคนไม่เหมือนกัน (แต่ถ้าใครเล่นอยู่เอามาโชว์กันด้วยนะครับ อิอิ)

Saber : เน้นความเร็วและความคล่องตัวสูง พลังการทำลายล้างนะจะระดับยาน Star Destroyer (ลองให้ลูกน้องใช้ดูปรากฏว่าเอาไปตายโง่ๆ มาก )
    แต่ถ้าไปบวกแล้วโดนยิงเข้าผ่ากลางอันนี้แยกชิ้นส่วนเอาได้ง่ายๆ (ส่วนกลางเปราะมาก เคยซิ่งเร็วๆ แล้วเบรคไม่ทันโดนเสาอากาศฐานทีมทีส้มเสียบทีเดียวตาย ฮาๆ)

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    4
    วิธีสร้างยานให้ลูกน้องกดไรอ่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 128
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jojoenaa อ่านกระทู้
    วิธีสร้างยานให้ลูกน้องกดไรอ่ะครับ
    ติดตั้งแฟคโทรี่(น่าจะใช่นะครับ)ที่เป็นรูปแปดเหลี่ยมใหญ่ๆอะครับ เอามาติดแล้วก็ออกแบบลูกน้องแล้วกดFก็ได้แล้วครับ

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ T8109 อ่านกระทู้
    ติดตั้งแฟคโทรี่(น่าจะใช่นะครับ)ที่เป็นรูปแปดเหลี่ยมใหญ่ๆอะครับ เอามาติดแล้วก็ออกแบบลูกน้องแล้วกดFก็ได้แล้วครับ

ผมนึกว่ามันเป็นบล็อกสะอีกเลยไม่ซื้อมา ต้องขอบคุณมากเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    200
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    ขอบคุณครับ ผมข้ามเกมนี้ดีกว่า ดูแล้วมึนๆ

กล่าวขอบคุณ
    165
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    มันขึ้นตามรูปแก้ไงหรอครับ
    [IMG] [/IMG]
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย beer41137 : 20th February 2015 เมื่อ 22:42
    ผู้มากไปด้วยปัญหา

กล่าวขอบคุณ
    888
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ beer41137 อ่านกระทู้
    มันขึ้นตามรูปแก้ไงหรอครับ
    [IMG] [/IMG]
    ให้ติดตั้ง Microsoft Visual C++ Redistributable 2013 จะแก้ Error นี้ได้ครับ >>> http://www.microsoft.com/en-us/downl....aspx?id=40784 <<<
    (ถ้าใช้ Windows 64 บิตให้ลงตัว Redist ตัวนี้ทั้งรุ่น 32 และ 64 บิตเลยครับ)

หรือ

ให้เข้าไปที่โฟลเดอร์ Redist(Online) ที่ผมแนบไปกับตัวเกม แล้วกดติดตั้งตัว vcredist_All_x86_x64.exe ที่อยู่ในนั้น รอจนติดตั้งเสร็จแล้วเข้าเกมใหม่ก็จะเข้าได้ครับ

26. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    165
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zenion อ่านกระทู้
    ให้ติดตั้ง Microsoft Visual C++ Redistributable 2013 จะแก้ Error นี้ได้ครับ >>> http://www.microsoft.com/en-us/downl....aspx?id=40784 <<<
    (ถ้าใช้ Windows 64 บิตให้ลงตัว Redist ตัวนี้ทั้งรุ่น 32 และ 64 บิตเลยครับ)

หรือ

ให้เข้าไปที่โฟลเดอร์ Redist(Online) ที่ผมแนบไปกับตัวเกม แล้วกดติดตั้งตัว vcredist_All_x86_x64.exe ที่อยู่ในนั้น รอจนติดตั้งเสร็จแล้วเข้าเกมใหม่ก็จะเข้าได้ครับ
    ขอบคุณครับ แก้ไขตามที่บอกลเล่นได้ละ
    ผู้มากไปด้วยปัญหา

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    มีใคร ปลดล๊อก ยาน ทั้ง 7 ทีม ยังครับ

กล่าวขอบคุณ
    63
    เล่นตามปรกตินี่แหละครับ เพียงแค่เราเคยสู้กับยานทีมนั้นๆ ก็ปลดล๊อกแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    888
    อัพเดทเพิ่ม REASSEMBLY - (เกมตัวเต็ม/FULL GAME) - v19.02.2015 [FULL] - (อัพเดทล่าสุด 19/ก.พ./2015)

โค้ด:
    REASSEMBLY - Update History:
    ===============================================================================

###Feb 19 Patch Notes###
    * Fix order of [] keys in arena mode and reset time factor on exit
    * fix bug when deleting blocks attached to core in editor mode
    * add mastered music files
    * fix bug where child 0 is skipped when building in sequence
    * minor ui improvements to fleet screen
    * add hud-disabled mode (press v after minimal hud mode)
    * add rocket drones to faction 4 and super death missile to faction 15
    * fix AI torpedo aiming
    * fix bug where certain ships would get stuck reassembling
    * agents are less aggressive at the beginning of the game
    * fix a bunch of console/sandbox related crashes
    * add achievements

31. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

How Are You?
    กล่าวขอบคุณ
    125
    ได้รับคำขอบคุณ: 487
    เอายานมาแชร์ครับ

http://rghost.net/download/75KKbBw8H...Federation.rar

รวมไว้ในไฟล์เดียวแล้วนะครับภาพตัวอย่าง

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    เกมส์นี้ถ้าทำเป็นออนไลน์จะมันส์มาก ผมเล่นมาพักนึงละ อัพจนเต็มหมดเลยเบื่อๆ ถ้าได้เล่นยิงกับเพื่อนคงสนุกน่าดู

กล่าวขอบคุณ
    888
    อัพเดทเพิ่ม REASSEMBLY - (เกมตัวเต็ม/FULL GAME) - v13.08.2015 [Final] - (อัพเดทล่าสุด 13/ส.ค./2015)

โค้ด:
    REASSEMBLY - Update History:
    ================================================

### August 13th update ###
    Bug fix update - improved tournament camera controls.
    * fix tournament boundary solidity
    * improve tournament chase camera and add manual camera controls
    * improve ai aim when using boosted weapons
    * fix rare crash when indexing steam cloud files
    * fix shader modding
    * improve controller rebinding when using gamepad, and modify default gamepad keys to be more consistent with steam controller conventions
    * fix crash when saving ships in editor

Tags for this Thread