ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 57

คอมเปิดไม่ติดครับ

พึ่งซื้อ cpu board ram มาใหม่แล้วเครื่องติดแต่ไม่มีเสียงbeep ตอนเปิดเครื่อง ลองถอดแรม การ์ดจอ ออกมาแล้วเปิดเครื่องก็ไม่มีเสียงเลยครับ บอกกับว่าเคร่องผมตอนนี้ไม่มี dvd rom มันจะเกี่ยวไหมครับ

ทำความดี.ไม่มีคำว่าท้อ
    กล่าวขอบคุณ
    212
    ได้รับคำขอบคุณ: 412
    cpu board ram ใหม่ๆเลย ต่อครั้งแรกก้เป็นแบบนี้หรือครับ เรื่องเสียงร้อง ไบออส ต่อลำโพงที่บอร์ดยัง
    dvd rom ไม่มีไม่เกี่ยวไรเลย ....จะสื่อว่า เปิดเครื่องติดทุกอย่างทำงาน แต่ที่จอภาพไม่มีไรเกิดขึ้นเลยใช่มะ

ชอบกินผักเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    353
    ได้รับคำขอบคุณ: 618
    ต่อลำโพงที่บอร์ดยัง

คิดถึงบอร์ดเก่า
    กล่าวขอบคุณ
    4,469
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,789
    น่าจะเป็น RAM หรือ CPU นี่แหละครับ ต้องเช็คที่ Board ดูว่าสามารถรับความเร็วบัสเท่าไหร่
    ถ้า RAM หรือ CPU มีความเร็วบัสมากเกินไปหรือต่ำไป มีอาการแบบนี้แหละครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    Fashion Island Ramindra, BKK
    กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    ลองถอดถ่าน Bios หรือมีปุ่มให้ Clear ก็กดไปสักที
    Can Upload Images for Signature (จะใช้ได้ตอนไหน)
    อยากได้อยากมีเหมือนคนอื่นเขา