ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

{ THE HELL}{IS GOING}{ON}
    กล่าวขอบคุณ
    2,204
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,095

ผลสำรวจชี้ PS4 ขายดีเพราะกราฟิก ส่วน Xbox one เพราะแบรนด์

ผลสำรวจชี้ PS4 ขายดีเพราะกราฟิก ส่วน Xbox one เพราะแบรนด์

ตอนนี้เครื่องเกมยุ่คล่าสุดอย่าง PlayStation 4, Xbox one และ Wii U ก็ขายกันไปได้สักพักแล้ว ผลสำรวจยอดขายก็ปรากฎว่า PS4 นั้นขายได้มากสุด รองลงมาก็คือ Xbox one และสุดท้ายคือ Wii U ที่แม้วางขายมาก่อนแต่ก็ทำยอดขายไม่ได้มากนัก และเพื่อต้องการทราบสาเหตุว่าทำไมเกมเมอร์แต่ละคน จึงเลือกซื้อเครื่องเกมนั้นๆ ทาง Nielsen ผู้สำรวจสถิติการค้าปลีกก็เลยมีการทำสำรวจว่าถึงสาเหตุที่เกมเมอร์แต่ละคนเลือกซื้อเครื่องเกม ว่าซื้อเพราะเหตุผลใด โดยสำรวจจากการสอบถามเกมเมอร์วัน 13 ปีขึ้นไป ผลออกมาดังนี้

เริ่มจากผู้ที่ซื้อ PS4 เพราะเหตุผลหลักคือ เป็นเครื่องที่มีกราฟิกดีที่สุด อันเนื่องจากฮาร์ดแวร์ที่มีพลังมากกว่าเครื่องอื่น ทำให้ภาพเกมของ PS4 มีความละเอียดภาพสูง โหลดเกมได้เร็ว มีระบบ Game Library ที่ดีและรองรับการเล่นแผ่นหนังบลูเรย์

ส่วนชาวอเมริกาซื้อ Xbox one เพราะแบรนด์ไมโครซอฟต์ ซึ่งจะเห็นว่าคนอเมริกาซื้อ Xbox one มากที่สุดในโลก เพราะพวกเขาชาตินิยมต่อแบรนด์ประเทศตัวเองเหมือนกัน นอกจากนี้ยังเพราะ Xbox one มีฟีเจอร์ใหม่มากกว่า เกม Exclusive ที่น่าสนใจด้วย

ส่วนคนที่ซื้อ Wii U แม้จะส่วนน้อย แต่พวกเขาซื้อเพราะชื่นชอบเกมของนินเทนโด ที่มีความสนุกและเหมาะกับเด็กมากกว่า แถมราคายังไม่แพงและเล่นเกมเก่าของ Wii ได้ด้วย

ปิดท้ายกันด้วยผลสำรวจของเกมเมอร์ ที่ซื้อเครื่องเกมใหม่ยุคนี้ ว่าแต่ละคนมีเครื่องเกมจากยุคเก่าของเจ้าไหนกันบ้าง ซึ่งก็เป็นไปตามคาดว่า คนซื้อ PS4 ก็มักจะมี PS3 มาก่อน ครซื้อ Xbox one ก็มักมี Xbox360 และคนซื้อ Wii U ก็มักมี Wii รุ่นเก่า ตามนิสัยของแฟนบอยเครื่องนั้นๆ แต่บางคนก็ซื้อครบทุกเครื่องก็มีเยอะนะ ตามข้อมูลด้านล่างนี้

CREDIT BY : http://game.sanook.com/956641/
    MSI GT60 NVIDIA GTX870M INTEL CORE I7-4810MQ CPU 2.8 GHz RAM 12 GB

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 17 คนที่กล่าวขอบคุณ:

a life alive
    กล่าวขอบคุณ
    628
    ได้รับคำขอบคุณ: 179
    ก็จริงนะ เคยอยู่ฝั่ง PC มาก่อนแต่พอพักหลังเริ่มหันมาสองฝั่งของคอนโซลเพราะราคาเบาลง
    ผมก็เลือก PS นะ ไม่ใช่ว่ากราฟฟิกแต่เป็นเหตุผมด้านเกมที่ exclusive

ส่วนตัวผมคิดว่า Microsoft เดินผิดทางไปนิดที่ไปลงทุนกับการอัดฟังก์ชั่นที่ไม่ค่อยจำเป็นกับการเล่นเกมเข้าไป
    เขาคิดจะให้ XBOX เป็นครึ่งเล่นกึ่งเอ็นเตอเทรนเนอร์ที่ทุกคนทุกเพศทุกวัยใช้ แต่กลับเป็นว่ามันไม่เข้าตาทั้งฝั้่งเกมเมอร์และคนธรรมดา
    ซึ่งเขาน่าจะรู้ดีว่ามีคนพยายามทำแบบนั้นมาก่อนแล้วมันไม่รุ่งนั่นก็คือ Nintendo ไม่ใช่เหรอครับ
    เปิดเเล้วกรุณาปิดด้วย

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 227
    ที่ผมเลือก ps4 เพราะว่ามันคุ้นเคยมากกว่าเล่นมาตั้งแต่ ps1 Xbox one ตอนแรกก็ว่าจะลองดูแต่คิดว่าแผ่นมันหาเล่นยาก
    ในไทยยิ่งอยู่ต่างจังหวัดด้วยเลยไม่ซื้อไปเอา ps4
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sarayou : 1st March 2015 เมื่อ 13:31

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Game Tester
    กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    ก็เหมือน BF กับ COD

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    เปรียบเทียบกันได้ครับ แต่อย่าทะเลาะกันดีกว่า เพราะว่าพวกเราก็คือชาว Gamer เหมือนกัน ไม่เกี่ยงว่าจะเครื่องไหน เกมแนวอะไร

-แค่บอกเฉยๆ นะครับ อาจจะไม่เกี่ยวกับข่าว-

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6
    PS4

ราคาถูกกว่า

เกม EX สนุกๆ ลงแต่ SONY

PS4 กราฟฟิกเกมสวยกว่าหลายขุมถ้าเทียบกับ xboxone ทั้ง EX และเกม เพตฟอมทั่วไป

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    ถ้าเปรียบเทียบกราฟฟิคของตัวเกมส์ps4กับราคานี้ ซื้อpcในราคาps4 ยังเล่นเกมส์ไรไม่ได้เลย

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    PS4 ชนะ ขาดลอยครับ เพราะตอบโจทย์เกมเมอร์สมัยนี้ได้มากกว่า

ส่วน XBOX ONE ยังไม่มีเกม Ex ที่ดีพอจะทำให้ตัดสินใจซื้อได้ครับ บางทีถ้าออก Gear ภาคใหม่มาอาจจะดีขึ้นก็ได้
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

Biggysharkboy
    กล่าวขอบคุณ
    659
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,074
    PS4 ภาพสวยจริง เเต่ไม่ 60FPS ตลอด
    X1 ภาพ เเตก...

#ทีมPCMASTERACE