ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบ"เธอ"เป็นชีวิตจิตใจ ^^
    Galaxy CI-0017+24
    กล่าวขอบคุณ
    3,724
    ได้รับคำขอบคุณ: 895

โดนเปลี่ยนชื่อเฟซบุ๊คนะ

หลังจากที่เป็นกระแสมาสักพักแล้ว (หรือโรคระบาดก็ไม่รู้ ฮ่าๆๆ)

เรื่องที่เฟซบุ๊คนั้นออกมาบังคับให้เราใช้ชื่อจริง

บางคนก็โดนแล้ว บางคนก็ยังไม่โดน ได้ยินว่ามันสามารถรีพอร์ทเพื่อนได้ด้วย (แกล้งกันชัดๆ)

นั่นแหละครับ เลยอยากจะมาแชร์ประสบการณ์กัน หรือใครมีทริคดีๆ หรือ มีวิธีการล้ำๆ มาลองแชร์กันดู

ปล. ผมนี่โดนตะกีนี้เลย ชื่อเดิมใช้มาหลายปีมาก

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,247
    คุณกลายเป็นซอมบี้

ถ้าไม่เป็นการรบกวน ช่วยแพร่เชื้อให้คนอื่นที่ยังใช้ชื่อปลอมด้วย

แนะนำว่าเล็งเป็าไปที่ celeb เช่นจ่าพิชิต หรือดาราที่คุณอาจจะรู้จักเป็นการส่วนตัว

จำได้ว่า ณเดชณ์ เคยออกสื่อว่าตัวเองเล่น fb โดยไม่ได้ใช้ชื่อจริงอยู่

ถ้าพวกดาราหรือ celeb โดนบังคับให้ส่งบัตรประชาชน คงจะสะใจพิลึก

เป็นไปได้ capture ข้อความนี้ โพสลงใน facebook แล้วแชร์ให้ทั่วๆ

ถึงเวลาที่เราจะรณรงค์ให้รักษากฏของ facebook กันแล้ว ฮ่าๆๆๆๆๆๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Eucliwood Hellscythe : 5th March 2015 เมื่อ 23:24

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Eucliwood Hellscythe อ่านกระทู้
    คุณกลายเป็นซอมบี้

ถ้าไม่เป็นการรบกวน ช่วยแพร่เชื้อให้คนอื่นที่ยังใช้ชื่อปลอมด้วย

แนะนำว่าเล็งเป็าไปที่ celeb เช่นจ่าพิชิต หรือดาราที่คุณอาจจะรู้จักเป็นการส่วนตัว

จำได้ว่า ณเดชณ์ เคยออกสื่อว่าตัวเองเล่น fb โดยไม่ได้ใช้ชื่อจริงอยู่

ถ้าพวกดาราหรือ celeb โดนบังคับให้ส่งบัตรประชาชน คงจะสะใจพิลึก

เป็นไปได้ capture ข้อความนี้ โพสลงใน facebook แล้วแชร์ให้ทั่วๆ

ถึงเวลาที่เราจะรณรงค์ให้รักษากฏของ facebook กันแล้ว ฮ่าๆๆๆๆๆๆ
    คับ...คับ.....
    โฮ่ง โฮ่ง โฮ่ง

กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6
    facebook

ผมก็ใช้ชื่อจริง นามสกุล จริง มาตั้งแต่แรก ปี 2011 แล้วครับ ผมว่าไม่เห็นมันจะเสียหายหรืออันตรายใดๆกับเรา

ก็แค่ตั้งชื่อเฟชเป็นชื่อตัวเอง เฟชบุค มีไว้พูดคุยกันแชร์กัน ไม่ได้มีไว้ตั้งชื่อ ลุ้นเงินล้าน น่ะ ครับจะ เอาไรมาก!!!!!!!!!

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    ผมก็โดนมาซักพักแล้ว แต่ตอนผมโดน ผมก็ม่ได้ยืนยันด้วยบัตร หรือเปลี่ยนเป็นชื่อจริง
    ซึ่งผมก็ใช้ชื่อปลอมเหมือนเดิม แค่เพิ่มชื่อกลางขึ้นมา

กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,247
    กฏของ Facebook นี่ขัดต่อเจตนารมณ์ของ Anonymous อย่างองค์หญิง Eucliwood Hellscythe จริงๆ นะ