ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

Question (มือใหม่) เครื่อง 32 Bit เล่น WWE2K15 ไม่ได้หรอครับ

พอดีเป็นมือใหม่ครับ ไม่รู้เรื่องคอมเท่าไหร่ เครื่องผม Win7 32 Bit โหลด WWE2K15 ไปแล้วเล่นไม่ได้ครับ ตรงสเปคเขียนไว้ว่า 64 Bit แต่ผมเล่น DragonBall Xenoverse ได้นะครับ มันก็เขียน 64 Bit เหมือนกันอ่า

BiWzero
    เชียงใหม่ -:IT Hardware:-
    กล่าวขอบคุณ
    505
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,149
    ขั้นต่ำ
    ถือว่าเป็นพื้นฐานของเกมยุคนี้แล้วครับทำใจครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 178
    ก็ลงวินโดวส์ 64 บิทสิครับ
    CPU: AMD FX-6350 MB: GIGABYTE GA-970A-D3P RAM: 8GB VGA: Zotac GTX750Ti HDD: 1TB+640GB SSD: 128GB

BiWzero
    กล่าวขอบคุณ
    505
    บางเกมอย่างเกม nfs (เถื่อน)ที่รัน 64bit มันจะมีตัวแก้ที่ให้รัน32bit ได้(แต่ก็ไมเสถียรระยะยาวเซฟได้มั่งไม่ได้มั่ง) ซึ่งก็อย่างที่ผมบอกมันเป็นกับบางเกมเท่านั้น ทางที่ดีเพื่ออนาคต ลง windows 64bit ไปเลยดีกว่า

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    155
    ได้รับคำขอบคุณ: 136
    สมัยนี้เกมมันกิน RAM เกินขั้นต่ำ 4 GB ไปแล้วคับเค้าจึงนิยมลงเป็น 64 bit คับ
    เราใช้ชีวิตแค่หนึ่งส่วนสี่ไมล์ เราจึงรักกันเหมือนพี่น้อง

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nakuno อ่านกระทู้
    บางเกมอย่างเกม nfs (เถื่อน)ที่รัน 64bit มันจะมีตัวแก้ที่ให้รัน32bit ได้(แต่ก็ไมเสถียรระยะยาวเซฟได้มั่งไม่ได้มั่ง) ซึ่งก็อย่างที่ผมบอกมันเป็นกับบางเกมเท่านั้น ทางที่ดีเพื่ออนาคต ลง windows 64bit ไปเลยดีกว่า
    ขอบคุณครับ สรุปคือลง 64bit ไปเลยจะดีกว่าใช่มั้ยครับ

BiWzero
    กล่าวขอบคุณ
    505
    ลง64bitไปเหะครับ
    ขนาด h-game ใหม่ๆสมัยนี้ยังรันที่ 64bitเลย (เกี่ยวไรกันฟร๊ะ!!)