ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 88

[ONE2UP - 1 PART] Hiren's BootCD v.15.2 แผ่นบูสที่ต้องมีไว้ติดตัว ทำเป็นUSB boot ก็ได้นะเออ

ใครมีปัญหาคอมพังบูสไม่ขึ้น จะกู้ข้อมูลก็ไม่ได้เพราะคอมไม่เข้าวินโดว์
    ปัญหาเหล่านี้จะหมดไปด้วย

Hiren's Boot v.15.2
    แผ่นบูสเอนกประสงค์ ที่ควรมีไว้ในคอบครองนะจ๊ะ ปล.ผมใช้อยู่ครับ เสถียรมาก
    ในแผ่นจะประกอบไปด้วย
    mini win xp
    mini win 7
    ประแกรมที่จำเป็นต่างๆ อาทิ
    1.Partition Tools : เครื่องมือจัดการและแบ่งพาร์ติชัน

2.Backup Tools : เครื่องมือสำหรับ แบ็คอัพสำรองข้อมูล

3.Password & registry Tools... : เครื่องมือช่วยในเรื่องจัดการ Password และ registry

4.Recovery Tools : เครื่องมือสำหรับกู้มูลที่เผลอ Format หรือลบทิ้งโดยบังเอิญ

5.Testing Tools : เครื่องมือตรวจสอบและวินิจฉัยอาการเสียของฮาร์ดแวร์

6.Hard Disk Tools : เครื่องมือวินิจฉัยอาการตายของฮาร์ดไดรว์ และกู้ชีวิตฮาร์ดดิสก์ให้กลับคืน

7.System Information Tools : เครื่องมือสำหรับแจ้งรายละเอียดเกี่ยวกับตัวอุปกรณ์

8.File Managers Tools... : เครื่องมืออุปกรณ์จัดการเรื่อง ไฟล์ ไฟล์ นั่นเอง

9.MBR (Master Boot Record) Tools : เครื่องมือสำหรับกู้ ซ่อมและมาร์กตำแหน่ง MBR ฮาร์ดไดรว์

10.BIOS / CMOS Tools : เครื่องมือสำหรับปลดรหัสผ่านไบออส และกู้การ Flash ไบออสผิดเวอร์ชัน

11.MultiMedia Tools : เครื่องมือสำหรับเปิดดูไฟล์หนังและภาพ ผ่าน DoS โดยไม่เปิดเข้า Windows

12.NTFS Ext2FS, Ext3FS (FileSystems) Tools... : เครื่องมือสำหรับเข้าถึงระบบไฟล์แบบ NTFS ผ่าน DoS

13. Other Tools : รวมเครื่องมืออื่นๆ

14. DOS Tools : รวมเครื่องมือบน DOS
    Download ข้างล่างนี้เลยจ้า
    Download

ทำเป็นUSBบูส กด
    วิธีโหลด
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nealy : 19th May 2015 เมื่อ 18:02

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    ตัวนี้ผมใช้อยู่ครับ เสถียรสุดครับ

กล่าวขอบคุณ
    171
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ขอบคุณครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    สามารถใช้กับ win 8 8.1 10 ได้มั้ยครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ขอบคุณสำหรับเครื่องมือดีๆน่ะครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    thk

กล่าวขอบคุณ
    227
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    Link Load เสียป่าวครับผมโหลดไม่ได้

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ขอลองใช้ดูครับ