ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    888
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,222

Cool [PC/Windows] - BASEMENT - (Steam Early Access) - เกมจำลองการสร้างโรงงานค้ายาเสพติด!!! [UPDATE|2015|113MB|ONE2UP|FILECONDO|MEGA]

Basement: เป็นเกมแนว Management Simulator ที่เราจะต้องรับบทเป็นผู้บริหาร, ก่อสร้างและเป็นเจ้าของโรงงานค้ายานรก (ประมาณว่ายาเสพติด) เราจะต้องค่อยๆ สร้าง ต่อเติมโรงงาน จ้างคนงาน ที่ชั้นใต้ดินของโรงงานธรรมดาที่เป็นฉากบังหน้า เพื่อไม่ให้เป็นเป้าสายตาของตำรวจ โดยในการเล่นเราจะมีจุดมุ่งหมาย ก็คือ การสร้างอาณาจักรของยาเสพติดที่ประสบความสำเร็จในระดับโลก !!! ด้วยการใช้อุปกรณ์ต่างๆ ที่มีในการผลิตยาเสพติด และเมื่อเราเล่นไปเรื่อยๆ ในระยะเวลาหนึ่ง เมื่อธุรกิจของเราเติบโตขึ้น ก็จะดึงดูดตำรวจที่จะพยายามจะเข้าไปตรวจสอบโรงงานเราเป็นระยะๆ เราจะต้องหาทางรับมือ หลบเลี่ยง และต่อสู้ เพื่อให้โรงงานของเราอยู่รอดครับ

Publisher: Halfbus
    Developer: Halfbus
    Genre: Indie, Simulation, Strategy, Early Access
    Language: English

About the Game:
    -----------------------------------

Basement is a drug-dealing strategy game where you play a scientist who is forced to do illegal stuff in your basement. Actually it’s all about management. You build your own enterprise producing several types of drugs, find the right place to sell them, invite scientists and security, avoid federal agents and build the most effective company. You start in your own basement. Since the police has no interest in a small dealer, you have the chance to grow. Once your expansion becomes noticeable you’ll be allowed to sell at higher rates, get better workers, upgrade your production and access new technologies. But be careful! This growth will attract the cops. With rapid growth, your enterprise will become fragile. If it survives all the troubles it faces, you will become invincible. Otherwise, you will lose money, workers and respect. While your influence in the city shortens, you risk being imprisoned in the end.

System Requirements:

Homepage - http://halfbus.co/

INFO:

BASEMENT - (Steam Early Access) - v0.2.7 [Alpha] - (John2s) [เวอร์ชั่นอัพเดทล่าสุด; August 27th, 2015] | 103.58 MB***แพทอัพเดทล่าสุด 29/ส.ค./2015***
    filecondo
    หรือ
    filehosting
    หรือ
    clicknupload
    หรือ
    mega.co
    หรือ
    one2up
    หรือ
    adrive
    หรือ
    yandex

*หมายเหตุ* เข้าไปดูรายละเอียดการแก้ไขบั๊กของแพทอัพเดทล่าสุดได้ที่ลิ้งค์นี้ >>> http://bit.ly/1M1WQm4 <<<

BASEMENT - (Steam Early Access) - v0.2.4 [Alpha] - (John2s) [เวอร์ชั่นอัพเดทล่าสุด; July 27th, 2015] | 113.28 MB
    filecondo
    หรือ
    filehosting
    หรือ
    mega.co
    หรือ
    adrive
    หรือ
    one2up

โค้ด:
    รหัสแตกไฟล์: UpLOadED_Zenion@JokergameTH
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Zenion : 1st September 2015 เมื่อ 06:11 เหตุผล: อัพเดทเพิ่มแพท v0.2.7 [Alpha] - (Steam Early Access) - (เวอร์ชั่นอัพเดทล่าสุด; 29/ส.ค./2015)

.:: MCR HELENA ::.
    The Walking Dead
    กล่าวขอบคุณ
    1,260
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,020
    โอ้โห๋...เกมสมัยนี้เนอะ เจ๋งมาก..... (เดี๋ยวเอาไปทำจริงซะเลย55)
    ขอบคุณครับ
    Facebook :: Buddy Lord

ขอมือเธอหน่อย
    กล่าวขอบคุณ
    1,224
    ได้รับคำขอบคุณ: 606
    แล้วมีเกมปลูกกัญชาไหม อยากเล่น

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 101
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ap10308280 อ่านกระทู้
    แล้วมีเกมปลูกกัญชาไหม อยากเล่น
    ถ้าผมเล่นคงจะขึ้นดก กันเลยทีเดียว

เกิดจากความพยายาม
    กล่าวขอบคุณ
    1,014
    ได้รับคำขอบคุณ: 442
    ชอบจริงเลยแนวเนี่ย 555555

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    แหม่ๆ แต่ละคอมเม้น =w=
    เบื่อ

กล่าวขอบคุณ
    1,150
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    เกมสนุกมากครับเข้าใจง่ายเล่นชิวๆดีปกติเป็นคนไม่ชอบเล่นแนวนี่แต่เกมนี่ติดเลย55

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    โอ้ ขอบคุณครับผม

ต้องลองๆ ดูสิจะเหมือนที่ผมทำหรือเปล่า

5555 ^ ^

:: Alone ::
    กล่าวขอบคุณ
    1,947
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,512
    ชอบเลยครับ แนวนี้ 555+

ปล.เกมส์ที่ จขกท. แจกน่าสนใจทุกเกมส์จริงๆครับติตตามตลอดครับ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,150
    ถามหน่อยครับไม่รู้เป็นบัคหรือว่าต้องทำไงรถส่งของมันไม่ยอมส่งของอะครับทำไงครับมันจอดนิ่งเลย

กล่าวขอบคุณ
    200
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    ขอบคุณครับ ชอบมากเลยแนวดูแล พัฒนา
    วันๆเล่นแต่ Moba ไม่ก็ตีๆปีศาจ ฯลฯ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    888
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 18062503 อ่านกระทู้
    ถามหน่อยครับไม่รู้เป็นบัคหรือว่าต้องทำไงรถส่งของมันไม่ยอมส่งของอะครับทำไงครับมันจอดนิ่งเลย
    เป็นเพราะของเต็มสต็อกร้านครับ ทำให้รถที่ไปส่งไม่สามารถลงสินค้าได้ มันก็เลยจอดนิ่งรอจนกว่าของจากบนรถหมดมันถึงจะวิ่งต่อได้ครับ

วิธีแก้ให้เรากดล้างสต็อกของที่มี จนของลงจากรถหมด รถถึงจะไปรับออเดอร์ใหม่เอาไปส่งที่ต่อๆ ใด้ครับ

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,150
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zenion อ่านกระทู้
    เป็นเพราะของเต็มสต็อกร้านครับ ทำให้รถที่ไปส่งไม่สามารถลงสินค้าได้ มันก็เลยจอดนิ่งรอจนกว่าของจากบนรถหมดมันถึงจะวิ่งต่อได้ครับ

วิธีแก้ให้เรากดล้างสต็อกของที่มี จนของลงจากรถหมด รถถึงจะไปรับออเดอร์ใหม่เอาไปส่งที่ต่อๆ ใด้ครับ

ขอบคุณมากเลยครับผมนึกว่าต้องเล่นใหม่ซะแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    Blog Entries
    1
    - .- เครียเเล้ว ให้เล่นใหม่โธ่เวนกำนึกว่าจะมีอะไรใหม่ๆเข้ามา
    (ยึดหมดทุกที่เเล้วนะใช้เวลา 77 วัน)

กล่าวขอบคุณ
    888
    อัพเดทเพิ่มแพท v0.2.2 [Beta] - (Steam Early Access) - (เวอร์ชั่นอัพเดทล่าสุด; 1/ก.ค./2015)

โค้ด:
    BASEMENT - Update History:
    ============================================

### Update 0.2.2 ###
    Hello,

After previous update, that took almost month, we’ve decided to make them shorter, with less features, but more frequent. Interesting changes in 0.2.2:

- An ability to build garages
    - And to buy trucks there. (Just click on garage and press Truck shop button in context menu)
    - Improved management windows, with category sorting and more useful info. (You can toggle them, by clicking on different counters in the upper HUD)
    - We also fixed some annoying bugs you’ve mentioned
    - Rebalanced game, it’s now a bit harder than previous version
    - Motorcycle! A new delivery medium.
    - Custom Cursor! 

Hope you’ll enjoy this update, don’t forget to leave us some feedback. Remember, you can track bugs and features in progress here: https://trello.com/b/0Za3dGyq/basement

กล่าวขอบคุณ
    453
    ได้รับคำขอบคุณ: 100
    k เล่นได้จริงครับ แต่ตัวเกม เหมือนตันง่ายไปหน่อย ตึกเรา สร้างได้แค่ 4 ชั้น
    - รถซื้อได้แต่ขายไม่ได้ (อยากขายมอไซค์ทิ้งบรรทุกได้น้อย T^T)
    - ตีกชาวบ้านที่เราไปยึดมาไม่สามารถต่อเติม สร้างชั้นถัดไปได้ แต่สามารถตั้งเป็นคลังเก็บของ หลบตำรวจ ไรพวกนี้ได้ครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sinjin : 7th July 2015 เมื่อ 17:21
    CPU:Core i5 2500K M/B:ASUS P8P67 VGA:ASUS ENGTX560Ti DCII TOP Ram:Kingston Hyper X 4GB 1600 HDD:WD Blue 500GB AAKX DVD:LG DVD-RW GH-24NS psu rx630ss Case:Zalman Z9 Plus

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    888
    อัพเดทเพิ่มแพท v0.2.4 [Alpha] - (Steam Early Access) - (เวอร์ชั่นอัพเดทล่าสุด; 27/ก.ค./2015)

โค้ด:
    ============================================

#### 0.2.4 update ####
    เข้าไปดูรายละเอียดการแก้ไขบั๊กของแพทอัพเดทล่าสุดได้ที่ลิ้งค์นี้ >>> http://bit.ly/1M1WQm4 <<<

กล่าวขอบคุณ
    888
    อัพเดทเพิ่มแพท v0.2.7 [Alpha] - (Steam Early Access) - (เวอร์ชั่นอัพเดทล่าสุด; 29/ส.ค./2015)

โค้ด:

### Room upgrades (Update 0.2.7) ###
    เข้าไปดูรายละเอียดการแก้ไขบั๊กของแพทอัพเดทล่าสุดได้ที่ลิ้งค์นี้ >>> http://bit.ly/1M1WQm4 <<<

Tags for this Thread