ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,247

ช่วยปล่อยให้ผมอยู่อย่างสงบๆ ซักหน่อยจะได้มั้ย

คือ ผมก็เริ่มเองแหละนะ ที่เขียนอะไรแรงไปนิดหน่อย

ผมก็แค่อยากจะให้คุณรู้ว่า ผมคิดยังไงกับป้ายแบบนั้น แต่สำนวนของผมมันก็เป็นแบบนี้ ยอมรับว่าตัวเองก็เอาแต่ใจไม่ใช่น้อยเหมือนกัน

แล้วผมก็เป็นคนปิดกั้นตัวเอง ไม่ค่อยคุยกับใครด้วย ผมเองก็ไม่ค่อยเข้าใจความรู้สึกของคนที่อ่าน

แต่มันก็เหมือนสวรรค์นั้นลิขิตให้ผมเขียนไปแบบนั้น ก็ขอโทษละกัน ไม่คิดว่ามันจะใหญ่โตขนาดนี้

แงงงงงงง

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    สนุกดีออก มีร่างโคลนนิ่งออกมาเต็มไปหมดเบย
    รอวันโดนแบน

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    เข้าใจความรู้สึกของคุณตอนนี้ครับ แต่รู้สึกว่ายิ่งตั้งกระทู้จะยิ่งเสีย

ลองหยุดโพสไปซักพักใหญ่ๆดูครับ แล้วหากิจกรรมอื่นทำ ให้เรื่องของคุณมันซาไปก่อน

แล้วกลับมาคุยเรื่องปกติทั่วไปอย่างที่คนเขาทำกัน แล้วทุกอย่างจะดีขึ้นครับ

ในความเป็นจริงคุณจะไปเปลี่ยนแปลงอะไรสังคมไม่ได้หรอกครับ ไปห้ามความรู้สึกคนอื่นไม่ได้

ลองเรียนรู้แล้วทำตามอย่างคนอื่นบ้างก็ไม่ได้เสียหายอะไร
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Eucliwood Hellscythe อ่านกระทู้
    คือ ผมก็เริ่มเองแหละนะ ที่เขียนอะไรแรงไปนิดหน่อย

ผมก็แค่อยากจะให้คุณรู้ว่า ผมคิดยังไงกับป้ายแบบนั้น แต่สำนวนของผมมันก็เป็นแบบนี้ ยอมรับว่าตัวเองก็เอาแต่ใจไม่ใช่น้อยเหมือนกัน

แล้วผมก็เป็นคนปิดกั้นตัวเอง ไม่ค่อยคุยกับใครด้วย ผมเองก็ไม่ค่อยเข้าใจความรู้สึกของคนที่อ่าน

แต่มันก็เหมือนสวรรค์นั้นลิขิตให้ผมเขียนไปแบบนั้น ก็ขอโทษละกัน ไม่คิดว่ามันจะใหญ่โตขนาดนี้

แงงงงงงง
    เข้าใจความรู้สึกน้ะครับ เอาเป็นว่า ลองหยุดหายใจสักพักเผื่ออะไรจะดีขึ้นนะครับ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

I'm the devil
    กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    โทษคนอื่นซะงั้น ทำไมไม่คิดว่าตัวเองหาเรื่องใส่ตัวละ ผมไม่ว่าอะไรหรอกนะแค่เวลาทำอะไรก็ช่วยดูปฏิกิริยาของคนอื่นหน่อย

อยากโพสอะไรก็โพสไม่มีใครห้าม แต่ขอเถอะอย่าโพสอะไรที่มันเกินตัวขายฝันมันไร้สาระ อะไรที่ตัวเองทำไม่ได้อย่ามาโพสเลยโดนด่าเปล่าๆๆ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    99
    ได้รับคำขอบคุณ: 311
    Blog Entries
    2
    อ้าว ผมนึกว่าคุณไปแล้วนะเนี่ย ยังอยู่อีกหรอ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Eucliwood Hellscythe อ่านกระทู้

แงงงงงงง
    ก็อยากปล่อยแต่ปัญหาคือคุณไม่ยอมสงบอะครับ

_SaBasTaiN_
    กล่าวขอบคุณ
    4,034
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,530

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    91
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    ถ้าอยากจะสงบขนาดนั้น
    แนะนำให้พิมพ์ใส่เวิร์ดไว้อ่านคนเดียวครับ
    คุณโพสบอร์ดสาธารณะ คุณต้องกล้ารับคำวิจารณ์ของคนอื่นด้วย
    ไม่งั้นก็ตั้งโพสเป็นส่วนตัว ไว้อ่านคนเดียวพอ
    บ่นอยากเปลี่ยนโน่นนี่นั่นผ่านปลายนิ้วกระดิก แต่ไม่เห็นพยายามที่จะริเริ่มทำมันเลย
    คุณมันก็แค่คนห่วยๆคนนึงที่เกิดมาเพื่อสร้างความหลากหลายของสิ่งมีชีวิตเท่านั้นแหละ

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    ผมว่าอันนี้ เค้าพูดจาก ใจ ที่มีจิตสำนึกจริงๆ เลยนะผมว่า ผมรู้สึก สงสาร คุณอะ จริง มันไม่ใช่เรื่องดีเลยนะที่ให้คนอื่นมาสงสาร

แต่ว่า คุณ ชอบ ทำในสิ่งนี้ สร้างโพส กระทู้แบบนี้ แต่ เพราะการทำแบบนี้ทำให้คุณไม่มีที่ยืนใน สังคม ดูจากท่าทางคุณคงจะเป็นคนเก็บกด แน่ๆ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 58
    ผมว่าความจริงเค้าออกไปแล้วนะ หลังจากที่ผมบอกให้ออกสู่โลกภายนอก
    ผมไม่เห็นเค้ามาตั้งกระทู้หลายวันแล้วนี่ เพิ่งจะมาตั้งเดี๋ยวนี้เอง สงสัยมีอะไรบางอย่างอัญเชิยเค้ากลับมาอีกครั้งนึง
    " ท่ามกลางความมืดมืด.. เพียงแสงของดวงดาวก็สว่างมากพอ "

กล่าวขอบคุณ
    282
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Mcarmy อ่านกระทู้
    ผมว่าอันนี้ เค้าพูดจาก ใจ ที่มีจิตสำนึกจริงๆ เลยนะผมว่า ผมรู้สึก สงสาร คุณอะ จริง มันไม่ใช่เรื่องดีเลยนะที่ให้คนอื่นมาสงสาร

แต่ว่า คุณ ชอบ ทำในสิ่งนี้ สร้างโพส กระทู้แบบนี้ แต่ เพราะการทำแบบนี้ทำให้คุณไม่มีที่ยืนใน สังคม ดูจากท่าทางคุณคงจะเป็นคนเก็บกด แน่ๆ
    ให้ตายเหอะ ผมไม่เคยสงสารไอ้พวกอีโก้จัดแบบเขาจริงๆนะ ตัวเขาเองผมว่าอายุอานามก็มากกว่าหลายๆคนในบอร์ดแน่ๆ แต่ถ้าจะมาทำอะไรอย่างนี้ผมว่าเขา "จงใจ" ที่จะทำซะมากกว่า บวกกับฐานความคิดที่แฝงไว้ด้วยการดูถูกคนอื่น บอกตามตรงว่าสงสารไม่ลงครับ ทุกวันนี้ก็แค่เบี่ยงประเด็นบอกว่าตัวเองพูดแรงมั่งอะไรมั่ง ไม่เห็นจะเกี่ยวอะไรเลยกับที่คนแอนตี้กัน เคยออกมาชี้แจงเรื่อง racist ว่าเป็นแบบนี้เพราะถูกปลูกฝังมา สรุปว่าตัวเขาดีหมด ที่เลวน่ะคนอื่น
    รอวันโดนแบน

กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,247
    ^^ ผมเองก็ไม่ได้ Racist มาครึ่งเดือนแล้วนะ จากกระทู้ก่อนๆ ที่รู้สึกว่าคนมองผมไม่ดี

ถ้าอย่างงั้นผมก็ขอหายไปแบบไม่มีกำหนดเหมือนเมื่อครั้งก่อนอีกแล้วล่ะ(ถ้าไม่ปลิวนะ)

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    บาย นะ แค่นี้ละ

Daft Punk
    กล่าวขอบคุณ
    894
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,116
    คุณเพิ่งรู้ตัวเหรอครับเนี่ยที่คนใน joker มองคุณไม่ดี เขามองคุณไม่ดีตั้งแต่ตั้งกระทู้แรกๆแล้ว เขาเห็นอุดมคติลมๆแร้งๆ ไม่ได้ประโยนช์แล้วมาตั้งกระทู้โชว์ประกาศให้คนในนี้เขารับรู้กับความคิดที่มันเป็นไปไม่ได้ แล้วผมสังเกตุหลายกระทู้แล้วคนใน joker มีบางคนเขาก็พูดปลอบประโลบคุณว่า สิ่งนี้มันเป็นไปไม่ได้หรอกนะ ตรงจุดนี้คุณก็ยังไม่กลับเอาไปคิด แล้วก็ตั้งกรทู้ในอุดมคติที่มันเป็นไปไมไ่ด้เหมือนเดิมของคุณต่อ จนคนใน joker เขาเอื้อมละอาคุณ ผมไม่รู้ว่าตัวคุณมีปัญหาทางครอบครัวหรือทางใดทางนึงของคุณ แต่สิ่งที่คุณตั้งกระทู้อยู่ทุกวันนี้หลายๆคนส่วนมากเขาไม่ชอบเพราะมันไม่ค่อยยึดหลักความจริงในประเทศไทยของเราครับ อีกแง่คือแนวทางความคิดของคุณบางประโยคคือดูดีมีหลักความเป็นไปได้การเรียบเรียงคำพูดของคุณดีครับลองกลับไปมองตัวเองนะครับ ปรับปรุงตัวเองผมว่าคนใน joker ไม่ได้ใจร้ายอะไรกับคุณหรอกไปคิดดูนะครับ

God of mischief
    กล่าวขอบคุณ
    716
    ได้รับคำขอบคุณ: 340
    บะบาย
    ว่างๆมาเล่นกันใหม่นะครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    แงงงงงงงงงง ผมผิดอาไร~~

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Games Hub
    กล่าวขอบคุณ
    1,269
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,686
    Blog Entries
    1
    ตอนกำลังอ่าน

และพยายามจะเข้าใจ
    There is no Thank You and there is nothing right as long as we're downloading illegal games.

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 76
    ปล่อยให้เขาโพสต์ ไปเถอะครับผม ช่วงนี้บอร์ดเงียบอยู่ด้วย //ถือเป็นสีสันของบอร์ด
    INTEL Core i7-5820K 3.30 GHz GeForce GTX TITAN X 64GB DDR3 Windows 10

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,427
    ได้รับคำขอบคุณ: 212
    โปรดอยู่ในความสงบแล้ว ไปคิดย้อนว่าเราทำอะไรพลาดไปแล้วก็แก้ไขให้ดีขึ้นครับ!

กล่าวขอบคุณ
    521
    ได้รับคำขอบคุณ: 167
    don't lose your way~~

กล่าวขอบคุณ
    164
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    แล้วพบกันใหม่ . ผมไม่ซีเรียสนะ เพราะ มันไม่ใช้เรื้องที่จะมาคิดให้ปวดกระบาน ดูแค่นั้น คิดไปก็ปวดหัวเปล่าไม่ได้อะไรขึ้นมา. ส่วนที่คุณโพสผมห้ามอะไรไม่ได้เพราะมันสิทธิของคุณขอแค่มันไม่มาสร้างความเดือดร้อนให้ผมก็พอ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย guykopbem4 : 10th June 2015 เมื่อ 17:17

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 131
    เอาเถอะครับ มีรักก็มีเกลียด แล้วแต่เราทำตัวครับ

กล่าวขอบคุณ
    282
    ^^ ผมเองก็ไม่ได้ Racist มาครึ่งเดือนแล้วนะ จากกระทู้ก่อนๆ ที่รู้สึกว่าคนมองผมไม่ดี

ถ้าอย่างงั้นผมก็ขอหายไปแบบไม่มีกำหนดเหมือนเมื่อครั้งก่อนอีกแล้วล่ะ(ถ้าไม่ปลิวนะ)
    คือมันเป็นเรื่องของแนวคิดป่าวอะคับไอ้เรื่อง racist อ่ะ???มันเอาเวลามาตัดสินได้เหรอ อันนี้พูดตรงๆเลยนะ มันดูไม่มีความจริงใจอย่างที่สุดอ่ะ
    หายไปหรือไม่หาย อันนั้นมันเรื่องของคุณผมไม่ซีเรียสหรอก ไอ้เรื่องแนวคิดในด้านปฏิรูปผมก็ไม่ซีเรียสนะทุกคนมีสิทธิในการแสดงความเห็น การใช้คำพูดรุนแรงก็เฉยๆเพราะคนในบอร์ดนี้ที่ชอบพิมพ์อะไรแรงๆก็เยอะ หรือไม่จริง???
    ประเด็นคือทิศทางของแนวคิดคุณต่างหาก พื้นฐานความคิดของคุณมันมีปัญหา ซึ่งคุณเองก็พยายามจะเสไปเรื่องของบริบทข้างต้นแทน จริงไหม???? โดยละในส่วนของแนวคิดไว้ไม่ว่าจะโดยตั้งใจหรือไม่ตั้งใจก็แล้วแต่ อ่านแล้วมันรู้สึกถึงความไม่จริงใจว่ะ บอกตรงๆ
    รอวันโดนแบน

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    ถถถถถถถถถถถ+

ปัญญา เลิกเล่นลบยูสไปเถอะ ลองหยุดหายใจดูก้ได้นะ เผื่ออะไรจะเวิคกว่านี้

35. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ: