ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบปั่นทุกวี่วทุกวัน
    กล่าวขอบคุณ
    931
    ได้รับคำขอบคุณ: 104

พวกคุณเบื่อกันไหม

คือเรื่อง ผมอยู่ว่าผมเจอข่าว ข้าวแกงเมืองจัน 4450บาท
    แล้วตามอ่านคือเขาก็ระบายๆละก็เข้าใจและสงสาร
    แต่ติดตรงที่ ผมไม่ขอเอ่ยชื่อร้าน ผมไม่มีเจตณาทำให้เสียชื่อเสียง

คือ ผมไม่เข้าใจเลยทำไมต้องมาปิดชื่อร้านเขาทำไม่ดีก็ ควรบอกไม่ใช่มาปิดชื่อร้าน
    แล้วก็พวกนมกล่อง พวกชาเขียวอะ แบบบางคนกินไป เจอไรแปลกๆมารีวิวให้ดูแต่แบบไม่บอกชื่อผลิตพันธ์

แล้วถ้าผมหรือคุณเจอละจะทำไง ผมเบื่อนะแทนที่เขาจะบอกๆไปว่าอันนี้กินแล้วเจอมดเจอไรบลาๆ

คนเสียหายคือผู้บริโภค แต่ผู้บริโภคกับช่วยปกปิดความผิดพลาด ผลก็ลงที่ผู้บริโภค

ปล.ผมแค่อยากระบายถ้าเห็นว่าไม่ควรแจ้งลบได้นะครับ

GHOST
    กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 152
    ผมเห็นด้วยครับจะปิดบังกันทำไมหรือเราต้องวัดดวงกันเอง
    INTEL I5 4440 ASROCK H81M-VG4 R2.0 kINGSTON HYPERX FURY DDR3 8GB 4*2 GALAX GTX 750 TI EXOC TSUNAMI BLACK STROM550 w 80+ E5500 ASROCK G31M-GS R2.0 DDR2 2GB ASUS GT730

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 213
    ผมก็คิดเหมือนคุณ สงสัยจะเพราะกลัวโดนฟ้องร้องข้อหาหมิ่นประมาททำให้เสื่อมเสียงชื่อเสียงมั้งหรือไม่ก็เพราะจรรยาบรรณ(!?)
    ยิ่งตอนดูข่าว(ช่องหลายสี)นี่เจอcensorหน้าผู้ต้องหา หน้าฆาตกร(ที่ไม่ใช่เยาวชน)ผมนี่อึ้งเลยครับ
    ใครรู้ว่าจริงๆแล้วเค้าcensorทำไมช่วยชี้แจงแถลงไขทีครับ ผมความรู้น้อย

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ถือว่าเป็นสิทธิส่วนบุคคลครับ ไม่ว่าจะคนดีหรือคนชั่ว คนที่เพิ่งไปฆ่าข่มขืนแม่ใครมาก็ตาม ถือว่าเป็นมนุษย์ มีสิทธิ์ที่จะรักษาความชอบธรรมของตัวเอง
    ถ้าสมมุติเขากลับใจได้ ออกมาทำงานหาเลี้ยงปากเลี้ยงท้อง หลังจากที่รูปของเค้าว่อนไปทั่วเน็ต คิดว่าจะมีคนรับไหมล่ะ?
    ในต่างประเทศเนี่ยเขาทำเป็นแอนิเมชั่นหรือวาดการ์ตูนเพื่อบรรยายเรื่องราวเลยนะ เพื่อที่จะได้ไม่ต้องโชว์หน้าผู้ต้องหา

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    77
    ได้รับคำขอบคุณ: 162
    ผมก็รู้สึกแย่แทนเขานะ ถูกเอารัดเอาเปรียบ ตอนจ่ายก็เหมือนถูกมัดมือชกไปแล้ว

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    ทำไม ราคา 4450 เลยอะ สั่ง ข้าวแกงฮ่องเต้ รึไง - -a

กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    ไม่ได้โจมตีนะแต่ข้าวแกงแถวนั้นแพงจริงๆ ขนาดไปกินอาหารยังคิดรวมกับผักเหนาะเลย เห็นว่าเค็มมากถึงกับชั่งกิโลว่ากินไปเท่าไร คนแถวบ้านผมที่เคยไปกินบ่นมา ร้านแถวนี้ก็คือจะไม่ติดราคาอาหารครับ เพราะถ้าติดคนจะไม่กิน

ชอบปั่นทุกวี่วทุกวัน
    กล่าวขอบคุณ
    931
    ได้รับคำขอบคุณ: 104
    อย่างเรื่องคนร้ายผมเข้าใจนะคนเราควรได้โอกาศ แต่แบบพ่อค้าเอาเปรียบเรา เรามีสิทธิ์เอ่ยชื่อร้านได้ใช่ไหมครับ

ทำไมเขาถึงต้องปกปิดอะ งี้คนเลวๆก็มีที่ยืนในสังคมได้ทำเลวซ้ำอีก ยิ่งวันนี้ผมไปดูข่าว ข้าวแกงเจ้าเดิมนี้ละ เจ๊เจ้าของร้านเขาบอกว่าคนซื้อสั่ง500เอง ในใจผมก็แบบ ใครจะโง่สั่ง500หวะบ้าป่าวเจ๊
    เขาบอกว่าร้านเขาใช้ของดี แล้วเขาก็ตักแบบ ถุงละ50กับ500 ผมดูไง500มันก็เหมือน50+กัน4ถุงอะ

ผมคิดว่าเรายิ่งไม่เอ่ยชื่อร้านที่เอาเปรียบเหมือนเราส่งเสริมเขาทางออ้มเลย

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6
    สงสัย 500 กินแล้ว ขึ้น สวรรค์ ไปดู นางฟ้า นาน 1ชม

ป.ล ข้าวผัดกระเพราไข่ดาว 40-45 บาท อิ่มจนอืด!!!!!

กล่าวขอบคุณ
    169
    ได้รับคำขอบคุณ: 60
    ผมคนจันทร์ ซื้อกินทุกเช้าครับ ก็ถุงละ 50 บาทเอง ผมซื้อเช้าละ 5 อย่าง อร่อยมากนะ ขอบอก ไอ้ที่มันเป็นเรื่องกันนั่นสรุปแล้ว ผู้ว่ามาตักเตือน ปรับ 2000 บาท แล้วก็ให้ปักป้ายราคา ก็จบแล้วครับ ทีนี้ชื่อร้านแม ร่ ง ดังไปทั่วประเทศเลยอ่ะ กลายเป็นโฆษณาร้านฟรี ๆ เลยครับ ทุกวันนี้ตอนเช้าคนแน่นยิ่งกว่าเดิม เพราะคนทั่วจังหวัดรู้จักร้านดีซะยิ่งกว่าเดิมอีกครับ ขอบอก 555555+++