ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    506
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,590

เล่นเกมรวยร้อยล้าน ! Pewdiepie ไอดอลในฝันนักพากษ์เกม

เล่นเกมรวยร้อยล้าน ! Pewdiepie ไอดอลในฝันนักพากษ์เกม

Pewdiepie ชื่อนี้การันตีความดังระดับพระกาฬในแวดวงวิดีโอเกม (โดยเฉพาะวงการพากษ์เกม) นับแค่คนรับชมและติดตามใน Youtube ก็มีมากถึง 37 ล้านคนทั่วโลกแล้ว ไม่นับว่ามีคนที่ไม่ได้กดติดตามรู้จักเค้าอีกเท่าไร คนที่มีคนรู้จักใกล้ 50 ล้านคนไม่เรียกว่าดังก็ไม่รู้จะว่าไง และ นักพากษ์เกมชื่อดังคนนี้กวาดรายได้ในปี 2015 ไปแล้วกว่า 250 ล้านบาท จากการพากษ์เกม !

Felix Arvid Ulf Kjellberg คือชื่อจริงของ Pewdiepie ผู้จัดทำช่องพากษ์เกมโคตรฮิตถล่มทลายบน Youtube เค้ากลายเป็นเศรษฐีร้อยล้านในวัยเพียง 24 ปี เริ่มต้นจากการสมัครสมาชิก Youtube เมื่อวันที่ 29 เมษายน 2010 และในช่วง 3 ปีแรกมีคนทั่วโลกติดตามเขาถึงเจ็ดแสนคน ส่วนเกมแรกที่ Pewdiepie เลือกพากษ์นั่นก็คือเกมส์ Minecraft แนวสร้างโลก 8 บิต ยอดนิยมนั่นเอง

Pewdiepie เองก็ไม่ได้พากษ์เกมเก่งมาแต่ต้น กว่าจะมีสไตล์การพากษ์อันเป็นเอกลักษณ์ มีสาระ ดุดัน ฮา ลามก โวยวาย จนถีงไร้สาระ เขาเองก็ต้องเก็บประสบการณ์มานานนับปี เป็นความสำเร็จที่เกิดจากการฝึกฝนอย่างต่อเนื่อง ไม่ได้เกิดจากความสำเร็จข้ามคืนแต่อย่างใด ถ้าอยากทำผลงานให้ออกมามีคนนิยมก็ต้องฝึกพากษ์บ่อย ๆ เท่านั้นไม่มีทางลัด !

ไมค์จากหูฟังแบบนี้ก็ใช้ได้เหมือนกัน แต่คุณภาพสู้ไมค์แยกไม่ได้นะ

แล้วการพากษ์เกมมีอุปกรณ์อะไรที่ต้องใช้บ้าง? หลักๆคือ เครื่องเกมคอมพิวเตอร์ หรือเครื่องเกมส์คอนโซลที่มีโปรแกรมบันทึกวิดีโออย่าง Xbox One หรือ PlaayStation 4 ไมโครโฟน และกล้องถ่ายวีดีโอ ส่วน Green Screen ที่ทำให้ฉากหลังโปร่งใสนั้น หากยังไม่สะดวกก็ยังไม่ต้องซื้อก็ได้ ตอน Pewdiepie ทำคลิปแรกนั้น เค้ามีแต่ไมโครโฟนด้วยซ้ำไป ไม่มีกล้องวีดีโอถ่ายให้เห็นหน้าแบบในทุกวันนี้

เขียว ๆ ด้านหลังนี่แหละครับ Green Screen

รูปแบบการทำธุรกิจร่วมกับ Youtube นั้นง่ายมาก เพียงนักพากษ์เกมทำคลิปอัพขึ้นไปบน Youtube แล้ว Youtube จะแบ่งรายได้ค่าโฆษณาตามจำนวนผู้เข้าชม ช่องของ Pewdiepie นั้นมียอดวิวรวมทั้งหมดสูงถึงหนึ่งหมื่นกว่าล้านครั้ง และมียอดวิวหลายพันล้านต่อปี นั่นเองที่ทำให้เค้ามีรายได้นับร้อยล้านต่อปีจากการพากษ์เกม

ตัวอย่าง การแบ่งรายได้จาก Youtube ของนักพากษ์เกมท่านหนึ่ง

Expressen หนังสือพิมพ์ของสวีเดนรายงานว่า Pewdiepie ทำรายได้ในปี 2014 ได้สูงถึง 7.4 ล้านเหรียญสหรัฐหรือ 250 ล้านบาท แต่เค้าก็ไม่ได้เอาเงินจำนวนนี้ไปใช้จ่ายฟุ่มเฟือยแต่อย่างใด เค้าบริจาคเงินกว่าหนึ่งล้านเหรียญ( 34 ล้านบาท) ให้กับองค์กรการกุศลต่าง ๆ ในปี 2013 และเมื่อเดือนมีนาคมที่ผ่านมาเค้าก็บริจาคเงินให้กับ โครงการ Charity: Water น้ำดื่มสะอาดเพื่อชาวรวันดาอีกด้วย

Credit: http://game.mthai.com/console-games/68295.html

Games Hub
    กล่าวขอบคุณ
    1,269
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,686
    Blog Entries
    1
    ไม่รู้จะพูดอะไรดี สุดยอดครับ
    There is no Thank You and there is nothing right as long as we're downloading illegal games.

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    NCMJ DJMPHATMENNLDKLPNIS
    https://www.instagram.com/ez.shirt/ เสื้อยืดสวยๆคุณภาพดีครับ 199.- ลองดูก่อนได้ครับผม ผมทำเองนะ

Nobody but "you"
    กล่าวขอบคุณ
    881
    ได้รับคำขอบคุณ: 309

.:: MCR HELENA ::.
    The Walking Dead
    กล่าวขอบคุณ
    1,260
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,020
    อยากเป็นยังงี้บ้าง โอ๊ยยยยย
    Facebook :: Buddy Lord

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    "I speak to everyone in the same way,
    whether he is the garbage man or the president of the university."

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    119
    ได้รับคำขอบคุณ: 272
    ไอดอลเลยครับ สุดยอดดดดดดดดด ขั้นเทพพพพพ

I have 2 Words for Ya....
    Thailand : Pichit
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 359
    แค่เล่นเกมก็รวยได้
    I have 2 Words for Ya....Suck IT !!!!!!!!!!

THAILAND , BANGKOK
    กล่าวขอบคุณ
    622
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,083
    บ้านเราไม่เอามา ทำข่าวบ้างฟร่ะ? ข่าวแปลกๆ แบบนี้น่าจะเอามาพูดถึงบ้าง จะเปลี่ยนมุมมองบ้างไรบ้าง
    อุ๊บ ลืมไปสื่อบ้านเรามันก็มีมุมมองคนละมุมอยู่แล้วนี้ฟ่า 555+

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    ฟีด ข่าวเยอะไปนะครับ คนยังไม่ได้อ่านกระทู้ตกไปแล้ว

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Priv@te Military Corporation -ALL In GURUS-
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,082
    Pewdสร้างประเทศของตัวเองไปเลยเถอะ 5555555

สาวกเยอะขนาด

กล่าวขอบคุณ
    340
    ได้รับคำขอบคุณ: 413
    เดี๋ยวจะมีเด็กติดเกมส์เลิกเรียนมาแคสเกมส์ อิอิ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 115
    นี้ซิครับถึงจะเรียกว่าทำงานผ่านอินเตอร์เน็ต ไม่ใช้ขายตรงนะเฟ้ย

กล่าวขอบคุณ
    84
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,549
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zidane อ่านกระทู้
    ฟีด ข่าวเยอะไปนะครับ คนยังไม่ได้อ่านกระทู้ตกไปแล้ว
    ผมจะลงข่าวก็ไม่ได้ลงซักที บอกเท่าไรก็คงปั๊มข่าวเหมือนเดิมเเหละครับ T_T

กล่าวขอบคุณ
    506
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,590
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ KHUNGOLF อ่านกระทู้
    ผมจะลงข่าวก็ไม่ได้ลงซักที บอกเท่าไรก็คงปั๊มข่าวเหมือนเดิมเเหละครับ T_T
    ก็ได้ครับ หลังจากนี้ไม่ฟลัดกระทู้ข่าวกระทู้แต่มามัดรวมข่าว 3-5 ข่าวในกระทู้เดียวแทน แต่ช่วงไม่มีอะไรปั๊มข่าวแล้วขอไปเล่นเกมส์ละกันครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KHNN-K860 : 9th July 2015 เมื่อ 21:49

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

加藤 恵 ~Katō Megumi~
    อาศัยอยู่กับ Kato
    กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 448
    Blog Entries
    1
    เนี่ยล่ะ ต้นแบบของนักแคสเกมหลายๆคนที่ หลายๆคนกำลังจะพยายามเลียนแบบ
    Road to Trophy Hunter

??What It Happened??
    กล่าวขอบคุณ
    154
    ได้รับคำขอบคุณ: 341
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kimasd555 อ่านกระทู้
    เดี๋ยวจะมีเด็กติดเกมส์เลิกเรียนมาแคสเกมส์ อิอิ

CPU=Intel Core i5-4570 CPU @ 3.20GHz
    GPU=Nvidia GeForce GTX 970 Ram=8 GB

-AnU3IZ-
    พิษณุโลก/เชียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,063
    หลังจากนี้ก็จะมีกระทู้แคสเกม เกิดขึ้นเป็นดอกเห็ด โดยแต่ละคลิปก็ไม่รู้ว่าจะสื่ออะไร

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    ตอนนี้นั่งดู Pew มันเล่น Catherine อยู่ หลังจากไร้สาระแหกปากมานาน ค่อยกลับมาดูเป็นผู้เป็นคนมาขึ้นหน่อย
    OPPAI~~MISSILE!!!

กล่าวขอบคุณ
    230
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,674
    ชอบที่เฮียแกเล่นกับแฟนมาก น่ารักกกกก

กล่าวขอบคุณ
    904
    ได้รับคำขอบคุณ: 400
    โชว์หน้าด้วยดิ นักแคสเกมบ้านเราทำไมถึงไม่โชว์หน้าตัวเองกัน มันสร้างแบรนด์ได้นะ

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    340
    ได้รับคำขอบคุณ: 413
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ allenkheel อ่านกระทู้
    โชว์หน้าด้วยดิ นักแคสเกมบ้านเราทำไมถึงไม่โชว์หน้าตัวเองกัน มันสร้างแบรนด์ได้นะ
    ส่วนมากหน้าไม่ค่อยหล่อครับ ดูอย่าเอ็กคอสซิ หล่อไหม ดูอย่างเบย์ริฟเฟอร์ซิหน้าเหมือนพวกติดเกมส์ไหมละ แต่ผมชอบผลงานเค้า