ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 267

นานๆทีคิดถึงเกมส์สมัยก่อนไหมครับ

ถ้าถามผมๆชอบความรู้สึกที่ ทันในสมัย แฟรี่แลน์ แรคนาร็อค นะคือตื่นเต้นมากทุกครั้งที่ได้เล่น เติมชั่วโมงบ้ามาก(ถึงแม้เงินจะได้20-30บาทต่อวันก็เถอะ) ต่อมาก็ ฟริฟ ตั้งแต่สมัย ชื่อ ฟายฟอฟัน ไรเนี้ยละ แล้วก็ เก็ทแอม (อันนี้มันส์ตลอด) ซีล
    คือตั้งแต่เด็กๆเวลาเล่นเกมส์พวกนี้ก็ได้เพื่อนในเกมส์ ชวนกันย้ายไปเกมส์โน่นเกมส์นี้ ได้สังคมในกิลไรทำนองนี้นะ แต่พอเริ่มโตขึ้นก็เล่นมาตั้งหลายเกมส์นะ แต่ก็เล่นแบบผ่านๆไม่ตื่นเต้นแม้ภาพจะสวยมากมาย ก็เฉยๆ ส่วนเรื่องสังคมในเกมส์นี้ไม่ได้มีมานานมากแล้วมันเหมือน เกมส์มันถูกออกแบบมาให้ไม่จำเป็นไรแบบเนี้ย ก็เคยไปทักไปคุยก็นิ่งๆกัน ไม่ก็วิ่งทำแต่เควสตัวเอง ไรทำนองนี้ มันผ่านมานานมากแล้วเลยคิดถึงบรรยากาศเก่าๆ

ไม่มีไรแค่เล่าให้ฟัง 55

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    ผมก็คิดถึงนะครับ ผมก็เป็นเด็กคนนึงที่โตมากับเกมส์ พ่อผมซื้อ เกมบอย คัลเลอร์ ให้จนอัพมาเป็นsp ซื้อ ps1 ทุกอาทิตย์ จะไปร้านเกมส์เพื่อเลือกซื้อเกมส์มาเล่น

ซื้อเครื่องเกมส์ใส่สลับบ้างอะไรบ้าง

แล้วคอมมันก็โผล่มาตอนผม ประมาณ ป.3 ก้เล่นพวกเกมส์แถมในเครื่อง ABC ปิกาจูวอลเล่ ยิ้งฉุบแก้ผ้า อะไรก้ว่าไป แล้วก้มาเล่น ออฟไลน์ เคาเตอร์ เรดอะเริด อะไรก้ว่าไป

ขยับมาเป็น ออนไลน์ช่วง ป.4-ป.5 ไปซื้อ บัตรเติมเน็ตมา 99บาทมั้งครับ ใส่รหัส ต่อโมเด็ม เข้าโทรศัพบ้าน มันจะมีเสียง ตี้ดๆ ตื้ดๆๆๆ ติดแล้วโว้ย 55+

คิดถึงช่วงนั้นมากๆ จนขอทางบ้านติดเน็ต 256k แล้วก็เล่นพวก QQ MSN ไปจีบสาว ครับ 555+ แอบไปเล่น แคมฟร็อก เอารูปใคร วิดีโออัดใครไม่รุ้มาใส่ ตอนนั้นเป็นเด็กน้อยหัวเกรียน เลยไม่กล้า 55+ แหม่ ประถมยุเลย

แรค ผมไม่ค่อยเล่นหรอก ผมคลั่ง ออดิชั่น กับ เมเปิ้ล มากๆ ตอน ป.5-6 ได้ตังไปโรงเรียนวันละ 50 บาท เพื่อนมันจะซื้อพวก ไพ่ยูกิ

แหมอวดจังเลย เด็คนึง 3-4พัน ไหนจะ ทามิย่า รถบังคับติดดีเดย์ คลัชเกีย เบเบลด ส่วนผมเก็บ ตังเติม เอแคช โว้ย 55+

จัดไป 89 บาท ซื้อชุดใส่ 159 บาท แต่งงานเมเปิ้ล ความสุขหลายๆ ได้เมียแล้วโว้ย ไปเรียนนี่เหม่อ กลับบ้านไปนั่งเล่นเกมส์อย่างเดียว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ballba : 19th July 2015 เมื่อ 07:15

นักวิทยาศาสตร์
    กล่าวขอบคุณ
    1,235
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,099
    โยวกัง เล่นตั้งแต่ ประถม ม.ต้น ก็ DotA ม.ปลาย HoN ปัจจุบัน เบื่อเกมมากๆๆแต่ก็เล่นมันทุกวันเลย

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ผมก็ชอบเอามาเปิด Emulator นะ

แต่เล่นแปบเดียว ก็เลิก มันคืออารมณ์คิดถึงเกมเก่า แต่จะให้เล่นจริงจังคงยาก

แต่ก็มีความสุขทุกครั้งที่ได้เปิดมาเล่นดู

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    เคยรู้สึกแบบนี้อยู่เหมือนกันครับ แต่ตอนนี้มันคงเลยจุดนั้นมาไกลแล้ว

พออายุมากขึ่้น มันมีอะไรให้คิดเยอะอ่ะครับ บอกตรงๆว่าทุกวันนี้ผมเล่นเกมน้อยมากๆ ไม่ใช่ว่าเบื่อนะ

แต่เวลามันน้อย เลยต้องทำสิ่งที่สำคัญกว่าซะก่อน

น่าใจหายเหมือนกัน เมื่อมองกลับไป ผมเสียเงินซื้อเกมพวกนี้มากมายจริงๆ ทั้งอัพคอม ทั้งนู่นนี่สารพัด

แต่กลับให้เวลากับมันน้อยมาก - -''

ก็หวังว่าซักวันนึงผมมีลูกก็คงจะยกให้ลูกเล่นต่อก็แล้วกันครับ ผมมันอิ่มตัวแล้วจริงๆ
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

God of mischief
    กล่าวขอบคุณ
    716
    ได้รับคำขอบคุณ: 340
    ถ้า RAGNAROK เปิดเซิฟใหม่ อัพเดตเซิฟดีๆ ไม่มีบอท ไม่มีโปร หาวิธีแก้เงินเฟ้อได้ ผมก็ยินดีกลับไปเล่นอีกคีับ

ตอนนี้ที่น่าเล่นก็มี Maple 2 กับ Tree of Savior

Nasuhara Anastasia
    กล่าวขอบคุณ
    1,396
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,853
    ผมก็ยังหาเกมยุคแฟมิคอมมาเล่นใหม่อยู่บ่อยๆ คอนทร้า ร็อคแมน บลาๆ เล่นจบแล้วจบอีกไม่รู้กี่รอบ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    Chiangmai, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    เดี่ยวนี้อยากเล่นเกมนะ แต่เล่นเกมไหนก็ไม่สนุกเหมือนตอนเด็ก ๆ อาจจะอายุมากขึ้น