ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

หัวข้อ: Google Chrome รวน

แอบมี Earth อยู่ในใจ ก็พอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,636
    ได้รับคำขอบคุณ: 994
    Blog Entries
    1

Google Chrome รวน

ไม่รู้ว่าเป้นอะไร ระหว่างที่ผมกำลังเรนเดอร์ไฟล์วิดีโออยู่ดีๆ พอเปิดโครมขึ้นมาเครื่องช้าไปหมดเลยครับ ตอนแรกก็นึกว่ามันหน่วงเลยไม่คิดอะไร พอปิดคอม พักเครื่องแล้วเปิดใหม่ก็เป็นแบบนี้เลย

มันเป้นเพราะอะไรหรอครับผม ลบลงใหม่ก็ไม่หาย หรือเป็นเพราะเกี่ยวกับเราไป Disk Cleanup ไดร์ฟ C ด้วยครับ เพราะผมทำก่อนเรนเดอร์วิดีโอ เพราะผมกลัวว่าถ้ามันน้อยเครื่งอจะดับ
    แล้วถ้าเป็นอย่างนี้จะแก้ปัญหายังไงครับ
    เอิร์ธน้อยผู้น่ารัก อร๊ายยยย

Panigale
    กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 677
    3
    ตรวจสอบพวกปลั๊กอินไวรัสดูครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,636
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Pondparis อ่านกระทู้
    ตรวจสอบพวกปลั๊กอินไวรัสดูครับ
    ทำยังไงหรอคับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 271
    ลองเข้า FB ด้วย browser อย่างอื่นก่อนครับ ว่าอันอื่นเข้าได้ไหม ที่เป็นแบบนั้นบางทีอาจเป็นที่เน็ตด้วยครับ

หรือลองเช็คดิสดูครับ ---properties ไดร์ C เลือก tap tool แล้วลอง error checking ดูครับ
    <<< อย่า สงสาร คนตายเลย สงสาร คนอยู่เถาะ โดยเฉพาะอย่างยิ่ง คน ที่อยู่โดยปราศจาก ความรัก >>>

กล่าวขอบคุณ
    1,636
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wanloveea อ่านกระทู้
    ลองเข้า FB ด้วย browser อย่างอื่นก่อนครับ ว่าอันอื่นเข้าได้ไหม ที่เป็นแบบนั้นบางทีอาจเป็นที่เน็ตด้วยครับ

หรือลองเช็คดิสดูครับ ---properties ไดร์ C เลือก tap tool แล้วลอง error checking ดูครับ
    firefox ได้ปกติเลยครับ แต่มันช้ามาก เพราะไม่รู้ป้่เอาเครื่องไปทำอะไรเลยไม่ค่อยอยากใช้ ส่วนวิธีที่ท่านบอก มันต้องรีเซ็ตเครื่องก่อนมั๊ยครับมันถึงจะเชคให้ เพราะผมเห้นมันเหมือนกับแจ้งมาว่า ไม่สามารถเช็คได้เพราะมีการใช้งานดิสอยู่น่ะครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 271
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kabukiput อ่านกระทู้
    firefox ได้ปกติเลยครับ แต่มันช้ามาก เพราะไม่รู้ป้่เอาเครื่องไปทำอะไรเลยไม่ค่อยอยากใช้ ส่วนวิธีที่ท่านบอก มันต้องรีเซ็ตเครื่องก่อนมั๊ยครับมันถึงจะเชคให้ เพราะผมเห้นมันเหมือนกับแจ้งมาว่า ไม่สามารถเช็คได้เพราะมีการใช้งานดิสอยู่น่ะครับ
    กด สแกนไดร์ ไปเลยครับ เมื่อสแกนเสร็จถ้าปรกติมันก็จบแค่นั้น แต่ถ้าผิดปรกติเดี๋ยวมันจ่ะแก้ไขตัวเอง เองครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wanloveea : 22nd September 2015 เมื่อ 04:51
    <<< อย่า สงสาร คนตายเลย สงสาร คนอยู่เถาะ โดยเฉพาะอย่างยิ่ง คน ที่อยู่โดยปราศจาก ความรัก >>>