ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ช่วยประนีประนอม ต่อคำตอบ!
    กล่าวขอบคุณ
    3,039
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,349

Question จัดแล้ว รูปเยอะ ("Click" อยากได้ HEADPHONE โดยมีคุณสมบัติ ดังนี้ "Click")

จัดแล้ว Logitech G633 7.1 virtual 5690 บาท

อยากได้ Headphone หรือหูฟังติดไมค์ แบบFullsizeเท่านั้น
    งบ สูงสุด 7,000บาท (เจ็ดพันบาทถ้วน)
    ขอคุ้มถูกกว่านี้ได้ยิ่งดี

โดยมีคุณสมบัติ ดังต่อไปนี้

1.ดีไซน์สวยงาม มีสีประกอบหลัก ดำ ส้ม เทา เงิน ขาว
    2.ไมค์โครโฟนเสียงชัดเจน ใส ไม่อู้ ไม่ก้อง เทียบเท่ากับการ อัดเสียงบน iphone 6
    หรือดีกว่า

3.หูฟังให้เสียง กลางแหลม Bass จางๆ

4.มีระบบเสียง 7.1 จำลอง หรือ 7.1แท้ได้ยิ่งดี
    5.การเชื่อมต่อมีตัวเลือกทั้ง Analog และ Digital

ตอนนี้เล็ง ขอทราบข้อมูลจากผู้ใช้จริงด้วยนะครับ

steelseries 9H

แต่ยังไม่มั่นใจว่าไมค์ชัดใสไหม
    ดูรีวิวบางจ้าว อู้อี้ บางจ้าว ชัดแจ๋ว

Steelseries 5HV3 ไมค์ชัดแจ๋ว ทุกรีวิว แต่ไม่ได้ 7.1

Steelseries siberia v3 prism ,elite prism ไมค์ค่อนข้าง okจากที่ฟังในรีวิว แต่ยังอู้อี้ก้องๆอยู่

Asus Strix dsp หารีวิวไทยไม่ได้เลย

Asus Strix 7.1 มีวางจำหน่ายหรือยังราคาเท่าไหร่?

รบกวนด้วยครับ

จัดมาแล้ว Logitech G633 ซุ่มอยู่นาน กว่าจะเจอมัน

กล่อง

เปิดกล่องมาก็จะเจอหูฟังอยู่แบบนี้

มีสายเชื่อมต่อ แบบ jack3.5 ไว้ต่อกับ Smart Deviceหรือหาหัวแปลงแยก ไมค์หูฟัง ก็เสียบ Analog PC ได้ มี Inline control มีไมค์ ที่ Inline
    และก็ สาย USB ไว้สำหรับ ต่อ PC เพื่อถอดสัญญาณ DTS 7.1จำลอง จำลอง จำลอง ให้ใช้งานได้

ฝาเปิด เป็นแม่เหล็ก ค่อนข้างแน่นอยู่ ถอดได้เพื่อการ ปรับแต่ง เช่น ไปหา สติ๊กเกอร์ มาแปะคลุม หรืืือเพ๊นท์ไปเลยถ้าใจถึง แต่อนาคตอาจมีแบบขายแยก

เอียร์คัพ เป็น ฟองน้ำค่อนข้างนิ่มหุ้มด้วยผ้า คันๆสากๆหน่อย (สงสัยมันยังใหม่) แต่เห้ย มันลดเสียงภายนอกได้ประมาณ 20% เลยนะ
    ตรงบริเวณที่หุ้มอยู่กับBODY วัสดุ ผมคิดว่าเป็นหนังแท้ เพราะมีการยืดหยุ่นตัวคล้ายหนังแท้

ที่รองหัว เป็นเมมโมรี่โฟม(ฟองน้ำที่ยิดหยุ่นและกลับสู่สภาพเดิมได้ดีรองรับตามสัดส่วน) หุ้มด้วยผ้าคันๆสากอีกเช่นกันแหนะ

ที่ปรับระดับส่วนนี้น่าจะเป็นโลหะ

ส่วนการเชื่อมต่อ แบบ Analog และ USB

มีมาโครด้วยนะเอ้อ

ไมโครโฟนที่ติดกับหูฟัง ผมไม่ค่อยชอบตรงนี้เพราะมันเหมือน เดือยของสัตว์อะไรซักอย่าง

เลือกสีไฟตามต้องการผมก็จัดสีส้มตามต้องการ

ครบสูตร

สรุป

น้ำเสียง กลางๆ เบสลึกๆ สำหรับผม ผมก็โอเคกับเสียงแบบนี้ หูฟังที่เบสไม่จัดจ้านนัก สำหรับการฟังเพลง

พอดูหนังด้วยระบบ DTS เห้ยเข้ กระหึ่มหูสะเทือนครับ

เสียงไมคโครโฟนเพื่อนๆ บอกว่า ชัดใสแจ๋ว

ข้อดี
    สำหรับเซียนหูฟังผมไม่รู้คิดยังไง แต่หูฟังตัวนี้ก็ทำให้ผมประทับใจในราคา ราวๆ 5-6 พันบาท

มันทำให้ผมได้ยินเสียงที่ไม่เคยได้ยินมาก่อน เช่น ผมทดลองเล่นเกม FPS ผมสามารถแยกทิศทางเสียงได้ชัดเจนมากๆ สามารถรู้ว่าศัตรูเข้ามาจากทางไหน เล็งปืนไปก่อน ศัตรูจะโผล่ออกมาหลังกำแพงเสียอีก เยี่ยมมากๆ

ตอบโจทย์การดูภาพยนตร์ระบบเสียงกระหึ่มมากๆ ทิศทางแยกได้ค่อนข้างดี แต่ก็อย่างว่ามันเป็นระบบจำลอง มันก็สู้กับพวกแท้ๆไม่ได้ เพราะมี ลำโพงอยู่ 2 ตัว มันก็เลยไห้ความกว้างได้ไม่มากนัก

ทดลองใส่มา 4ชั่วโมง ไม่ปวดหูไม่ปวดหัว แต่คันเนื่องจากเนื้อผ้ามันไม่ค่อยจะนิ่มเท่าไหร่ น่าจะเพราะใหม่อยู่

เสียงไมค์ชัดใสเหมือนคนคุยกันอยู่ตรงหน้า

ข้อเสีย

ด้วยตัวมันสามารถปรับงอตัว เอียร์คัพได้ ทำให้เวลาสวมใส่บางครั้งเกิดการไหลหลุดออกจากหัวอาจจะรำคาญบ้าง

ลักษณะไมค์น่าเกลียดเหมือนเดือยอะไรซักอย่าง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bararasza : 25th November 2015 เมื่อ 01:18

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    661
    ได้รับคำขอบคุณ: 256
    ผมแนะนำอีกตัวหนึ่ง Kinston HyperX Cloud II ราคา 3990 บาท
    ส่วนรายละเอียด ดูใน รีวิวเลย

อีกตัวหนึ่ง MIONIX NASH 20 4990 บาท
    LENOVO IDEAPAD Z510

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,039
    HyperX ไมค์ชัดดีโทนสีดีไซน์ไม่ผ่านอ่ะครับ

ตัว mionix สวยดี แต่ก็ดำล้วนไปหน่อย แต่เสียงไมค์ ดู ริบๆแหะขอบคุณที่เสนอครับ

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 323
    ลองดูพวก astro triton อ่ะครับดีไซน์สวยไมค์ดีเพิ่่มเงินได้ amp

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,039
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Maza44120 อ่านกระทู้
    ลองดูพวก astro triton อ่ะครับดีไซน์สวยไมค์ดีเพิ่่มเงินได้ amp
    ได้ระบบ 7.1 ไหมฮะ ต้องใช้ แอมป์ ถึงจะมี 7.1 ไหม ถ้าเฉพาะตัวหูฟัง จะทำได้ไหม ราคาค่อนข้างสูงสำหรับผมเลยนะเนี่ย

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 323
    ไม่ลองเป็น Razer tiamat 7.1 ก็ได้นะครับ ดีไซน์ล้ำมากมีแอมป์พร้อมราคาเกินงบนิดเดียวน่าจะถูกใจ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,025
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,429
    ผมยังใช้ oker อยู่เลย
    PC Phenom ii x4 955 RAM 6 GB VGA 5670 1GB DDR5 & NB I7 3612q ram 8 GB vga 630 2 GB

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Daft Punk
    กล่าวขอบคุณ
    894
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,116
    Asus strix 7.1แจ่มมากสวยด้วยมีตานกฮูกไฟสีส้มลองค้นหาดูครับราคา4000กว่าสั่งในลาซาด้าเลย หรือjibก็มีขายดูเลยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bighipyoza : 27th October 2015 เมื่อ 12:27

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,039
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bighipyoza อ่านกระทู้
    Asus strix 7.1แจ่มมากสวยด้วยมีตานกฮูกไฟสีส้มลองค้นหาดูครับราคา4000กว่าสั่งในลาซาด้าเลย หรือjibก็มีขายดูเลยครับ
    Asus strix 7.1 https://www.youtube.com/watch?v=RUjmrc86oDo

Asus strix DSP https://www.youtube.com/watch?v=F9-L4KAg-9Y

มันตัวเดียวกันไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    3,039
    จัดแล้วจ้า ขอบคุณทุกความเห็น สุดท้ายผมก็ไปเจอเจ้า Logitech g633 7.1 จำลอง แจ่มมากๆ

ครบทุกองค์ประกอบที่ต้องการ