ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,758

Resident Evil Zero HD ปราบซอมบี้ด้วยชุดกีฬาฉบับรีมาสเตอร์

Resident Evil Zero HD ปราบซอมบี้ด้วยชุดกีฬาฉบับรีมาสเตอร์

หนึ่งในการรีมาสเตอร์ HD เอาของเก่ามาขายใหม่ปรับภาพนิดเดียวกับเกม ผีชีวะ Resident Evil Zero HD ที่แต่เดิมออกบนเครือ่ง เกมคิวบ์ และ Wii ตัวแรก และหลังจากหมดสัญญากับนินเทนโด แคปคอมก็หยิบยกมาปัดฝุ่นขายใหม่โดยปรับภาพให้คมชัดขึ้นให้เป็นระดับ HD และเฟรมเรทที่ 60 FPS แต่รูปแบบการเล่นยังคงเหมือนเดิม ซึ่งหลังจากเปิดตัวก็เรียกเสียงฮือฮาจากคนที่ไม่ใช่แฟนปู่นินเพราะมันยังไม่เคยลงเครื่องอื่นเลย

และล่าสุดแคปคอมได้เปิดภาพใหม่ของตัวละครสาวน้อย Rebecca เจ้าหน้าทีของหน่วย STARS ที่เพิ่งเข้ามารับงาน และในภาคนี้เธอจะมาเป็นตัวละครหลักโดยในภาคนี้จะมีโหมดพิเศษที่จะได้เล่นร่วมไปกับตัวร้าย Wesker เพื่อกำจัดฝูงซอมบี้กระหายเลือกบนรถไฟ นอกจากนี้ยังได้เปิดเสื้อผ้าชุดพิเศษที่จะมีเฉพาะเวอร์ชั่น HD รีมาสเตอร์เท่านั้น

โดยจะเป็นชุด กีฬาที่ทั้งมาในแบบเสื้อยืดธรรมดาและชุดเสื้อออกกำลังกายสุด Sexy ที่ใครจำได้มันอยู่ในภาคต้นฉบับที่เป็นรูป Rebecca สวมใส่ชุดนี้มาแล้ว Resident Evil Zero HD กำหนดออกบน PS3 PS4 XboxOne XBox360 PC อยู่ในช่วงต้นปี 2016

ที่มา : beartai
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย seedall : 6th November 2015 เมื่อ 08:30

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 22 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,005
    ไหนภาพชุด Sexy นี่ประเด็นหลักของกระทู้เลยนะครับทำไมไม่มี จาดู จาดู !!!!!

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,049
    ชุดสปอร์ตบราก็โอเคอยู่

ชอบโพสไม่ชอบดู
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,846
    เลิกสนับสนุนละค่ายนี้ รีอยู่นั้นแหละ
    "เมื่อผมกลับไปถึงบ้าน แล้วพวกเค้าถามผมว่านี้นาย นายทำไปเพืออะไร นายบ้าสงครามมากหรือไง ฉันจะไม่ตอบพวกเค้าสักคำ เพราะพวกเค้าจะไม่วันเข้าใจว่ามิตรร่วมรบคืออะไร"

กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    EA เคยบอกว่าการเอาเกมเก่าๆ มารีเมค หรือรีมาสเตอร์ใหม่ เป็นความคิดของคนที่หมดไอเดียแล้วไม่ทราบว่า Capcom เป็นอย่างที่เขาว่าหรือเปล่า

กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 561
    มันไม่ได้หมดมุขครับ แต่เขาให้เอาไปเล่นแก้หายคิดถึงกันก่อนแล้วอีกอย่างมันก็เคยลงแค่ GC กับ Wii
    แค่นั่นเองคิดในทาง+คือชาว คอนโซลรุ่นใหม่อื่นๆก็มีโอกาศได้สัมผัสตัวเกมด้วยและชาวPC จะได้ไม่ต้องมานั่งเล่นบนอีมูซะที (ถ้าใครซื้อก็ได้สนับสนุนเกมที่ตัวเองชอบด้วย)
    ส่วนถ้าใครอยากได้อะไรสดๆใหม่ๆก็ Resident Evil Revelations 2 ไงเพิ่งไปเมื่อต้นปีเอง
    แคปคอมนะไม่ใช่ ยูบิซอฟจะออกเกมซีรี่ย์เดียวบนPCแบบหัวปีท้ายปี
    Booker, Catch!!

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ damkapee อ่านกระทู้
    มันไม่ได้หมดมุขครับ แต่เขาให้เอาไปเล่นแก้หายคิดถึงกันก่อนแล้วอีกอย่างมันก็เคยลงแค่ GC กับ Wii
    แค่นั่นเองคิดในทาง+คือชาว คอนโซลรุ่นใหม่อื่นๆก็มีโอกาศได้สัมผัสตัวเกมด้วยและชาวPC จะได้ไม่ต้องมานั่งเล่นบนอีมูซะที (ถ้าใครซื้อก็ได้สนับสนุนเกมที่ตัวเองชอบด้วย)
    ส่วนถ้าใครอยากได้อะไรสดๆใหม่ๆก็ Resident Evil Revelations 2 ไงเพิ่งไปเมื่อต้นปีเอง
    แคปคอมนะไม่ใช่ ยูบิซอฟจะออกเกมซีรี่ย์เดียวบนPCแบบหัวปีท้ายปี
    ยอมรับเถอะว่าแคปหมูเริ่มหมดไฟ หมดมุกแล้วด้วยซ้ำ หลังจากบรรดานักครีเอเตอร์เกมชั้นนำของค่ายตัวเองพากันลาออกไปหมด
    ทำให้รู้สึกเหมือนตอนนี้มันเหมือมาถึงทางตันยังไงก็ไม่รู้ การรีมาสเตอร์หรือรีเมคเป็นตัวพิสูจน์ชั้นดีครับ ถ้ามันออกถี่ซะขนาดนี้
    ลองดูสิว่าเกมใหม่ ๆ ช่วงหลังนี่แทบจะนึกไม่ออกเลย พี่แกปั๊มเกมเก่าออกมารัว ๆ ยังกะทำออกมาหาเงินพอยาไส้ไปก่อนงั้นแหละ
    อย่าว่าแต่ RE เลย Devil May Cry 4ก็ยังโดน ที่เป็นข่าวออกมาขู่ลูกค้าว่าถ้าไม่ซื้อภาครีเมคนี้จะไม่ทำ DMC ต่อซะงั้น(ทำไปได้นะ)
    ส่วน Ubi ก็อย่าเพิ่งวางใจอะไรไปว่าออกเกมหัวปีท้ายปีเพราะ Jade Raymond เจ้าแม่ของเกม AC ก็ลาออกไปซบอกค่าย EA แล้ว
    ไม่แปลกที่ EA จะกระแนะกระแหนค่ายอื่นได้อย่างเต็มปากเต็มคำ ก็ต้องรอดูกันต่อไปละครับ อย่าพยายามหาข้อดีมาแก้ตัวให้ค่ายเกม
    พวกนี้เถอะ เสียเวลาเปล่า ๆ และถ้าเป็นแบบนี้ มันจะบั่นทอนคุณภาพเกมที่จะออกมาในอนาคตกันไปด้วย เกมเมอร์อยากเห็นไอเดียเกม
    ในรูปแบบใหม่ ๆนะครับ ไม่ใช่แค่กินบุญเก่า(อันนี้น่าจะกระทบค่ายเกมญี่ปุ่นหลายเจ้าเลย) ของเก่านะแค่หอมปากหอมคอก็พอแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 561
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jeditrainer อ่านกระทู้
    ยอมรับเถอะว่าแคปหมูเริ่มหมดไฟ หมดมุกแล้วด้วยซ้ำ หลังจากบรรดานักครีเอเตอร์เกมชั้นนำของค่ายตัวเองพากันลาออกไปหมด
    ทำให้รู้สึกเหมือนตอนนี้มันเหมือมาถึงทางตันยังไงก็ไม่รู้ การรีมาสเตอร์หรือรีเมคเป็นตัวพิสูจน์ชั้นดีครับ ถ้ามันออกถี่ซะขนาดนี้
    ลองดูสิว่าเกมใหม่ ๆ ช่วงหลังนี่แทบจะนึกไม่ออกเลย พี่แกปั๊มเกมเก่าออกมารัว ๆ ยังกะทำออกมาหาเงินพอยาไส้ไปก่อนงั้นแหละ
    อย่าว่าแต่ RE เลย Devil May Cry 4ก็ยังโดน ที่เป็นข่าวออกมาขู่ลูกค้าว่าถ้าไม่ซื้อภาครีเมคนี้จะไม่ทำ DMC ต่อซะงั้น(ทำไปได้นะ)
    ส่วน Ubi ก็อย่าเพิ่งวางใจอะไรไปว่าออกเกมหัวปีท้ายปีเพราะ Jade Raymond เจ้าแม่ของเกม AC ก็ลาออกไปซบอกค่าย EA แล้ว
    ไม่แปลกที่ EA จะกระแนะกระแหนค่ายอื่นได้อย่างเต็มปากเต็มคำ ก็ต้องรอดูกันต่อไปละครับ อย่าพยายามหาข้อดีมาแก้ตัวให้ค่ายเกม
    พวกนี้เถอะ เสียเวลาเปล่า ๆ และถ้าเป็นแบบนี้ มันจะบั่นทอนคุณภาพเกมที่จะออกมาในอนาคตกันไปด้วย เกมเมอร์อยากเห็นไอเดียเกม
    ในรูปแบบใหม่ ๆนะครับ ไม่ใช่แค่กินบุญเก่า(อันนี้น่าจะกระทบค่ายเกมญี่ปุ่นหลายเจ้าเลย) ของเก่านะแค่หอมปากหอมคอก็พอแล้ว
    ครับ แต่ถึงยังไงผมก็ซื้ออยู่ดี ถึงจะเล่นในอีมูเบื่อแล้วเพราะอยากให้ RE มีอนาคตที่แจ่มใส
    เห็นว่ามีการซุ่มวางโครงการภาค7 อยู่ไม่ใช่หรอเคยอ่านเจอใน เว็บนี้หรือเพจไหนเนี่ยละ
    ภาค2 ก็จะ รีเมค อีก เงินในมือนี่สั่นไปหมด แต่ตอนนี้เงินในมือลอยไปพรี ACก่อนละ ฮ่าๆ
    Booker, Catch!!

กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ damkapee อ่านกระทู้
    ครับ แต่ถึงยังไงผมก็ซื้ออยู่ดี ถึงจะเล่นในอีมูเบื่อแล้วเพราะอยากให้ RE มีอนาคตที่แจ่มใส
    เห็นว่ามีการซุ่มวางโครงการภาค7 อยู่ไม่ใช่หรอเคยอ่านเจอใน เว็บนี้หรือเพจไหนเนี่ยละ
    ภาค2 ก็จะ รีเมค อีก เงินในมือนี่สั่นไปหมด แต่ตอนนี้เงินในมือลอยไปพรี ACก่อนละ ฮ่าๆ
    ผมก็สนนะ เห็นว่าภาค2จะรีเมคระบบใหม่ทั้งหมด แต่คงเนื้อเรื่องเดิมไว้ อันนี้ถือว่าไม่น่าเกลียดเท่าไหร่ ไม่เหมือนแบบแค่ปรับtextures
    นิด ๆ หน่อย ๆ แล้ววางขายอันนั้นค่อนข้างแย่จริง ๆ และโปรเจ็กต์ภาค7ก็ยังไม่ชัดเจนนี่ครับ ต้องรอดูกันไปเรื่อย ๆ เพราะข่าวลือมันเยอะ
    ส่วน AC ภาคใหม่ ๆ นี่ตั้งแต่ Unity ผมก็ไม่ได้เล่นเลยเพราะคอมรันไม่ไหว ภาคใหม่ก็เลยรอดูไปก่อนว่าจะกินสเป็กหรือเปล่า

Tags for this Thread