ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 39

[SERVER FLIE] MUOFFLINE SEASON8 EP2 + คู่มือการติดตั้ง มิวออฟไลน์

DVD มิวออฟไลน์ ซีซั่น 8 EP2 เล่นคนเดียวที่บ้าน มันส์ๆ

- เป็น GM เองที่บ้าน
    -สำหรับศึกษา เพื่อนำไปใช้งานระบบ sql และเซิฟเวอร์เกมส์
    -พร้อมคูมือการติดตั้ง อย่างละเอียด
    -คู่มือการตั้งค่าต่างๆในเซิฟเวอร์เบื้องต้น
    -พร้อมโปรแกรมจัดการต่างๆในเซิฟเวอร์

-----------------------------------------------------------------------
    Link>>>>

ไฟล์เซิฟเวอร์ และโปรแกรมต่างๆ + คู่มือ

http://adf.ly/1WOa0B

------------------
    ตัวเกมส์

http://adf.ly/1WOZom

Link สำรอง http://adf.ly/1WOZs7
    -------------------

โปรแกรมเสกไอเท็มและเสกตัวละคร เวอชั่น 1.2

http://adf.ly/1WOZu3

------------------------------------------------------------------------------------------------

หากโหลดไม่ขึ้นไห้ลองหลายๆครั้ง และลองเปลี่ยนช่วงเวลาโหลด เนื่องจากเซิฟเวอขณะนั้นอาจทำงานหนัก

--------------------------------------------------------------------------------

ขั้นตอนการติดตั้งเซิฟมิวออฟลไน์ ซีซั่น 8 ผมเรียงลำดับไห้เข้าใจง่าย มีดังนี้
    [ไห้ทำตามลำดับแบบนี้ จะเข้าใจได้ง่าย]
    เข้าที่โฟลเดอร์ ไฟล์สอนการติดตั้ง ทำตามลำดับ รับรองไม่มีพลาดแน่นอน

ไม่ต้องรีบ ควรมีสมาธิ ในการทำครั้งแรก

ทำตามลำดับ ดังนี้

1.ติดตั้ง SQL SERVER 2008 R2
    -ไครเป็น win7 32 bit ไห้ติดตั้งตัว SQLEXPRWT_x86_ENU
    -ไครเป็น win7 64 bit ไห้ติดตั้งตัว SQLEXPRWT_x64_ENU

.2.สร้างดาต้าเบสมิว

.3.เปลี่ยน IP เซิฟ & ตัวเกมส์
    -3.1 .ดู IP ของเครื่องเรา
    -3.2 .เปลี่ยนไอพีในไฟล์เซฟ muserver
    -3.3 .เปลี่ยน IP ตัวเกมส์

4.รันเซิฟเวอร์ ในโฟลเดอร์ Runserver [ต้องรันเซิฟทุกครั้งก่อนเล่นเกมส์ ถ้าไม่รันก็เข้าไม่ได้]

6.ทดสอบเข้าเกมส์ ถ้าเข้าได้ก็ถือเป็นอันเสร็จสมบูรณ์ ครับ

[รองรับทั้ง win7 win8 win10]

-----------------------------------------------------------------------------------------------------

SS

-------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mu-server : 3rd February 2016 เมื่อ 14:35 เหตุผล: แก้หัวข้ออีก

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 18 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ไฟล์เซิฟเวอร์ และโปรแกรมต่างๆ + คู่มือโหลดไม่ได้ครับ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    181
    ได้รับคำขอบคุณ: 176
    ลิงค์ เซฟเวอร์เข้าไม่ได้ฮ่ะ
    ลายเซ็น

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    11
    แก้ไขไห้แล้วครับ ขอบคุณมากครับผม

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    7
    ขอบคุณที่เเก้ให้นะครับ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    สุดยอดมากๆครับผม

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    [IMG][/IMG]

ติดตรงนี้อ่ะทำไงครับ โปรแกรมเสริมก็ลงแล้ว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย guyaiza : 29th November 2015 เมื่อ 02:44

กล่าวขอบคุณ
    8
    อ่อลืมบอก win7 64bit ครับ

กล่าวขอบคุณ
    11
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ guyaiza อ่านกระทู้
    [IMG][/IMG]

ติดตรงนี้อ่ะทำไงครับ โปรแกรมเสริมก็ลงแล้ว

เสร็จตรงนี้แล้วไห้ติ้ก ตรง แถบ option ด้านบนครับ ตรงที่ไกล้กับแทบ general

เสดแล้วมันจะมาหน้านี้ ตามรูปขั้นตอนที่ db-10

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    11
    ไครลงไม่ได้ หรือติดตรงไหนสอบถามได้ครับ ส่วนที่ลง เล่นได้แล้วช่วยมาคอนเฟริมไห้ด้วย

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ติดตรงนี้ไปต่อไม่ได้ ทำยังไงดีครับ
    [IMG][/IMG]
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย oomsiripat : 29th November 2015 เมื่อ 12:26

กล่าวขอบคุณ
    8
    เขาตอบให้แล้วนะเลื่อนขึ้นไปอ่านดู

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4
    อ่อ ขอบคุณมากครับ ดูไม่ละเอียดๆ ฮ่าๆ

กล่าวขอบคุณ
    8
    เล่นได้ 100% ครับ
    [IMG][/IMG]

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    36
    MuOnline.mdf กับ MuOnline.ldf มันอยู่ตรงไหนครับ หาไม่เจอ ข้อ2.1 db-10

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mu-server อ่านกระทู้
    สอบถามได้นะครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ popcon5611 อ่านกระทู้
    MuOnline.mdf กับ MuOnline.ldf มันอยู่ตรงไหนครับ หาไม่เจอ ข้อ2.1 db-10
    เหมือนกันครับ หาไม่เจอหรือเราเมาหว่า

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    11
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ popcon5611 อ่านกระทู้
    ขั้นตอนนี้ยังไม่ต้องสนใจไฟล์ MuOnline.mdf กับ MuOnline.ldf มันจะสร้างไห้เองหลังจากเราเลือกที่อยู่ที่จะวางไฟล์ ไว้เสร็จคับ

เอาง่ายๆเลย คือ ขั้นตอนนี้กำลังจะสร้างไฟล์ MuOnline.mdf กับ MuOnline.ldf ไห้เราครับ

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    11
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ IDeva อ่านกระทู้
    เหมือนกันครับ หาไม่เจอหรือเราเมาหว่า
    ขั้นตอนนี้ยังไม่ต้องสนใจไฟล์ MuOnline.mdf กับ MuOnline.ldf มันจะสร้างไห้เองหลังจากเราเลือกที่อยู่ที่จะวางไฟล์ ไว้เสร็จคับ

เอาง่ายๆเลย คือ ขั้นตอนนี้กำลังจะสร้างไฟล์ MuOnline.mdf กับ MuOnline.ldf ไห้เราครับ

กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    เล่นได้ 1000%คับ ค่อยๆ ทำตามที่เขาบอกในไฟล์ ไปทีละขึ้นตอนคับได้ชัว
    กลางคืนมันสั้น หรือข้านั้นตื่นสาย ง่วงสลัด

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    36
    -3.2 .เปลี่ยนไอพีในไฟล์เซฟ muserver ติดตรงนี้อะครับ เข้าไปแล้วไม่มีอะไรเลยใน Notepad

กล่าวขอบคุณ
    11
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ poapoasa อ่านกระทู้
    -3.2 .เปลี่ยนไอพีในไฟล์เซฟ muserver ติดตรงนี้อะครับ เข้าไปแล้วไม่มีอะไรเลยใน Notepad
    แสดงว่า ท่านนำไฟล์เซิฟเวอร์ไว้ผิดที่ ไม่ไช่ที่ C://muserver ครับ
    ต้องเอาไฟล์เซิฟทั้งหมด ไว้ที่ C://muserver เท่านั้นคับ

กล่าวขอบคุณ
    7
    ผมขอเว็บสำรอง ตัวเกมได้ไหมคับ

กล่าวขอบคุณ
    3
    ขอบคุณครับ ทำตามขั้นตอนแล้วเล่นได้จริงๆ แต่ขอถามโง่ๆอย่างนึงนะครับ พอดีผมไม่เคยเล่นมิว

เคยเล่นแค่ตอนเซิฟไทยช่วงเปิดแรกๆลืมไปหมดแล้ว คือมันอัพสกิลยังไงเหรอครับ พยายามเปิดหาหน้าต่างสกิลไม่เจอสักที 55+

39. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Tags for this Thread