ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

โมเอะ แลนด์
    กล่าวขอบคุณ
    655
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,887

สงสัยมานานแล้วว่าทำไมมังกรถึงพ่นไฟได้

รู้ว่ามันเป็นแค่นิยายที่แต่งขึ้น ไม่มีอยู่จริง แต่อยากทราบว่ามีเหตุผลทางวิทยาศาสตร์มั้ยครับว่า สสารภายในร่างกายของมังกรมันมีองค์ประกอบอะไร มีส่วนผสมอะไรจึงทำให้มันสามารถพ่นไฟได้ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย =Galaxy Ag=Z : 12th June 2016 เมื่อ 11:36

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    183
    ได้รับคำขอบคุณ: 274
    Blog Entries
    4
    เคยดูหนังเรื่อง "REIGN OF FIRE กองทัพมังกรเพลิงถล่มโลก"

ในหนังเหมือนจะอธิบายอยู่ด้วยนะว่าทำไมมันพ่นได้ แต่จำไม่ได้แล้ว เคยดูเมื่อนานมาแล้ว

ในภาพยนตร์เรื่อง Reign of Fire เป็นเรื่องเกี่ยวกับมังกรพ่นไฟ ก็ใช้หลักการเดียวกับ Bombardier beetle ที่บ้านเราเรียกว่า แมลงตด

คือ มังกรมีท่ออยู่ที่ช่องปากข้างละ 1 ท่อ แต่ละท่อจะพ่นสารเคมีมา 1 ชนิด ซึ่งสาร 2 ตัวนี้ เมื่อมารวมกันในอากาศจะเกิดเป็นเปลวไฟขึ้น

นอกจากเรื่องสารเคมีแล้ว ยังต้องคำนึงถึงกลไกการพ่นด้วย
    ปล.จาก คห.10 กระทู้ http://pantip.com/topic/31159557
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย moss2u4u02 : 12th June 2016 เมื่อ 12:24

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

โมเอะ แลนด์
    กล่าวขอบคุณ
    655
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,887
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ moss2u4u02 อ่านกระทู้
    เคยดูหนังเรื่อง "REIGN OF FIRE กองทัพมังกรเพลิงถล่มโลก"

ในหนังเหมือนจะอธิบายอยู่ด้วยนะว่าทำไมมันพ่นได้ แต่จำไม่ได้แล้ว เคยดูเมื่อนานมาแล้ว

ขอบคุณนะครับ ผมยังไม่เคยดูเลยจริงๆ ว่างๆจะหามาดู

♣ข้าเองเทพของพวกเจ้า ♣
    กล่าวขอบคุณ
    3,345
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,316
    ถ้าพ่นน้ำได้ก็จะเป็น (มังวาฬ) ปลาวาฬ
    ลายเซ็น เข้าใจนะ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    ส่วนตัวผมคิดว่า มังกรน่าจะกลั่นสารเคมี ที่มีคุณสมบัติติดไฟได้ แล้วก้อาจจะใช้ฟันหรืออวัยวะภายในร่างกายเป็นตัวจุดฉนวนให้ไฟติดจากนั้นก็แค่ พ่นมันออกมาโดยใช้ออกซิเจนรอบๆข้างที่ถูกเป่าเป็นตัวเร่งไฟ

คิดว่าน่าจะหลักประมาณไอตัวนี้ในเรื่อง How to train นะครับ -.-
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย atopot001 : 12th June 2016 เมื่อ 15:49

Just a L!ttle Girl :\
    กล่าวขอบคุณ
    3,932
    ได้รับคำขอบคุณ: 337
    คงอารมณ์เดียวกันกับจุดไฟแชคมั้ง -.-