ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

.:: MCR HELENA ::.
    The Walking Dead
    กล่าวขอบคุณ
    1,260
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,020

"เวลาจับงู" เขาจับตรงไหนของงูครับ

คือแถวบ้านงูโผล่ออกมาบ่อยมากครับ แต่ไม่ใช่งูจงอางน่ะครับ มันแค่งูธรรมดาอาจมีพิษหรือไม่มี ไม่รู้น่ะ

เลยอยากรู้วิธีจับงู ว่าจับตรงไหน จับตรงหางมัน หรือ จับตรงหัว ตรงคอมันครับ ขอวิธีปลอดภัยน่ะครับ

คืออยากเป็นฮีโร่โชว์สาวครับ 555 ขอวิธีที่ฮีโร่ไม่โดนงูกัดตายน่ะครับ .......
    Facebook :: Buddy Lord

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 231
    วิธีจับงู ง่ายๆ โทรเรียก ปอเต็กตึ้งมาจับ 555

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    จับหางไว้ เอาตัวให้ห่าง ไม่งั้นงูจะดิ้นมาฉกได้

แต่ถ้ามีจังหวะจับหัวก็จับ อันนี้มันดิ้นมาฉกไม่ได้

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Bangkok Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 977
    ไม่ตีให้ตายจบ ใส่ถุงทิ้ถังขยะ 5555
    i7 8700K@5GHz + AORUS GTX 1080Ti 11G

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 66
    จับที่ลำตัวครับ แล้วรูดเข้ารูดออกไวๆ แปปเดียวก็จะมีน้ำขาวๆออกมาละครับ อีกซักพักมันก็จะเหี่ยวหมดแรงไปเองครับ
    อ่านหา.... หรอ จุฟๆ

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,260
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ~FeaR~ อ่านกระทู้
    จับหางไว้ เอาตัวให้ห่าง ไม่งั้นงูจะดิ้นมาฉกได้

แต่ถ้ามีจังหวะจับหัวก็จับ อันนี้มันดิ้นมาฉกไม่ได้
    สรุปจับหัวไว้สิน่ะ เพราะงูบางตัวมันยาว คงจับหางมันแล้วยกขึ้นมาลำบาก ขอบคุณมากครับ 555

กล่าวขอบคุณ
    214
    ได้รับคำขอบคุณ: 317
    หาไม้ยาวๆกดหัวมันไว้ครับแล้วเอามือไปจับหัวมันแต่อย่าตกใจล่ะ

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    ดูแบกิลบ่อยๆ เห็นจับที่หัวก่อนนะ แล้วเอามีดตัดหัวหลังจากนั้นก็กิน.....

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ILoVePaNgYa : 22nd June 2016 เมื่อ 15:27

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบกินผักเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    353
    ได้รับคำขอบคุณ: 618
    หากโดนงูกัน ให้เอาผ้าหรืออะไรที่รัดได้มารัด
    โดนเเขนเอาผ้ารัดเหนือแผลและดูดพิษออก
    โดนขาเอาผ้ารัดเหนือแผลและดูดพิษออก
    โดนตรงคอเอาผ้ารัดเหนือแผลเเละดูดออก

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6
    ตามที่หน่วยงาน จับ สัตว์ เค้าจับกัน คือ เค้าจะใช้บ่วง ล็อคหัว ไว้น่ะครับ ถ้า กรณี มือเปล่า น้อยน่ะที่จะเสี่ยง

ถ้าเป็น งูเห่า จะใช้มือเปล่ายากครับ โดนฉกมาไม่คุ้ม!!! เพราะ หัว งู ถ้าโดนล็อคไว้มันจะ นิ่ง ทั้งตัว เพราะเคลื่อนไหวไม่ได้

แต่ถ้าตัว ตัว จับ หาง มันสามารถตวัดตัว 360 องศา กัดคุณ ได้ทุกเมื่อ

ถ้าไม่มีความรุ้เรื่องจับสัตว์มีพิธผมว่าอย่าเสี่ยงมือเปล่าเลยครับใช้ไม้ก็ได้ ไม้ใหญ่ๆ และ ไม่หนักมาก และ พยายามเอาไม้กดหัวงู ไว้

แต่อย่า ตีมัน ฆ่า มันก็พอ ครับ เพราะมันไม่ได้ทำร้ายเรา หลังจากนั้น จะเอาไปปล่อยไกลๆ หรือ เรียกหน่วยกุ้ภัย มาจับ ก็ได้ กรณีกลัวจะเกิดอันตรายต่อรอบข้าง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ONE OK ROCK : 22nd June 2016 เมื่อ 15:04

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,260
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ONE OK ROCK อ่านกระทู้
    ตามที่หน่วยงาน จับ สัตว์ เค้าจับกัน คือ เค้าจะใช้บ่วง ล็อคหัว ไว้น่ะครับ ถ้า กรณี มือเปล่า น้อยน่ะที่จะเสี่ยง

ถ้าเป็น งูเห่า จะใช้มือเปล่ายากครับ โดนฉกมาไม่คุ้ม!!! เพราะ หัว งู ถ้าโดนล็อคไว้มันจะ นิ่ง ทั้งตัว เพราะเคลื่อนไหวไม่ได้

แต่ถ้าตัว ตัว จับ หาง มันสามารถตวัดตัว 360 องศา กัดคุณ ได้ทุกเมื่อ

ถ้าไม่มีความรุ้เรื่องจับสัตว์มีพิธผมว่าอย่าเสี่ยงมือเปล่าเลยครับใช้ไม้ก็ได้ ไม้ใหญ่ๆ และ ไม่หนักมาก และ พยายามเอาไม้กดหัวงู ไว้

แต่อย่า ตีมัน ฆ่า มันก็พอ ครับ เพราะมันไม่ได้ทำร้ายเรา หลังจากนั้น จะเอาไปปล่อยไกลๆ หรือ เรียกหน่วยกุ้ภัย มาจับ ก็ได้ กรณีกลัวจะเกิดอันตรายต่อรอบข้าง
    ถ้าเป็นงูเห่าหรืองูที่มีพิษถึงตายผมคงไม่กล้าจับหรอก ดีแถวบ้านผมส่วนมากเจอแค่พวกงูไม่ค่อยมีพิษ งูสิง งูเปา บ้างอะไรประมาณนี้ครับ แต่งูแค่นี้ส่วนมากใครเห็นวิ่งหนีกรี๊ดกร๊าดตลอด 555

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 99
    เอาไม้กดหัวไว้ แล้วก็จับหัวครับ ระวังมันรัดมือน่ะ..

กล่าวขอบคุณ
    10,948
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,350
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NNP9MR อ่านกระทู้
    หากโดนงูกัน ให้เอาผ้าหรืออะไรที่รัดได้มารัด
    โดนเเขนเอาผ้ารัดเหนือแผลและดูดพิษออก
    โดนขาเอาผ้ารัดเหนือแผลและดูดพิษออก
    โดนตรงคอเอาผ้ารัดเหนือแผลเเละดูดออก
    ดูดพิษออกมันวิธีโคตรแย่เลยครับ คุณคงจำมากจากละครแล้วแหละ
    พิษมันไม่ธรรมดานะครับ ไม่ใช่ว่าดูดแล้วจะหมด ไม่ใช่ว่าดูดแล้วคนดูดจะปลอดภัย
    เข้าปากเข้าไรเป็นแผลได้ ยิ่งลงไปในคอไม่ต้องพูดถึง ตายแทนคนโดนกัด
    ทางที่ดีที่สุด รัดแน่นๆให้เหนือแผล พาส่งโรงหมอ จบ

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NNP9MR อ่านกระทู้
    ถ้าถูกกัดบริเวณตั้งแต่ลำคอขึ้นไปให้ใช้วิธีนอนหงายหน้าและทำตัวให้สงบไม่ตื่นเต้นตกใจเพราะจะทำให้ความดันเลือดเพิ่มขึ้นพิษจะทำให้พิษกระจายตัวเร็วขึ้นแล้วรีบนำส่งโรงพยาบาลโดยด่วนจะไม่ใช้วิธีรัดเหนือแผลกันเท่าที่เคยเรียนมาตอนวิชาพิษนะ

ผู้ก่อการดี
    กล่าวขอบคุณ
    146
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,346
    ถ้าจับหัวงู งูมันก็กัดไม่ได้สิครับโถ่!!
    จับหางงู งูจะได้ม้วนหัวมากัดได้

ไม่ได้มีเวลาขนาดนั้น
    กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 545
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Bumblebee อ่านกระทู้
    ดูดพิษออกมันวิธีโคตรแย่เลยครับ คุณคงจำมากจากละครแล้วแหละ
    พิษมันไม่ธรรมดานะครับ ไม่ใช่ว่าดูดแล้วจะหมด ไม่ใช่ว่าดูดแล้วคนดูดจะปลอดภัย
    เข้าปากเข้าไรเป็นแผลได้ ยิ่งลงไปในคอไม่ต้องพูดถึง ตายแทนคนโดนกัด
    ทางที่ดีที่สุด รัดแน่นๆให้เหนือแผล พาส่งโรงหมอ จบ

กระทู้เก่าเกือบอาทิตย์ แต่ไหนๆก็เปิดประเด็นกันขึ้นมา ขอเสริมนิดนึงครับ
    ไม่มีหลักฐานทางการแพทย์ใดๆยืนยันได้ชัดเจนว่ารัดเหนือแผลแล้วพิษจะเข้าสู่กระแสเลือดช้าครับ
    แต่จะเป็นการเพิ่มความเสี่ยงในการเกิดเนื้อตายทำให้จำเป็นต้องตัดอวัยวะนั้นทิ้งมากกว่า
    ทางที่ดีถ้าถูกงูกัด ต้องไม่ตื่นตระหนก ไม่ตื่นเต้น ไม่ดูดพิษทางปาก ตั้งสติแล้วรีบไปโรงพยาบาลดีกว่าครับ

ไม่ทราวว่าอ้างอิงจากไหน นานแล้วลืม แต่คิดว่าเป็นสวนงู สถานเสาวภา สภากาชาดไทยครับ
    I Love You Enough.....
    to Kill you.

ชอบ"เธอ"เป็นชีวิตจิตใจ ^^
    Galaxy CI-0017+24
    กล่าวขอบคุณ
    3,724
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    เสริมให้ครับ ไอ้ความคิดที่โดนงูกัด แล้วไปดูดพิษออกนี่ เปลี่ยนความคิดใหม่ได้แล้วนะครับ
    ทำแบบนั้นนอกจากไม่ช่วยอะไรแล้ว คนดูดอาจจะตายด้วยอีกคน

ดีที่สุดคือให้ระวังครับ อย่าประมาท งูอะไรก็แล้วแต่
    แต่ถ้าโดนกัดแล้ว ต้องมีสติครับ จำลักษณะงูให้ได้ แล้วรีบไปโรงบาล จะได้ถอนพิษถูก