ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 14

Cool COD MW2 : MULTIPLAYER LAN PLAY {IWNetServer} สำหรับเล่นMULTIPLAYERกับเพื่อนๆในวง LAN ครับ

เมื่อวันก่อนแบกคอมไปบ้านเพื่อนมาครับ แล้วอยากเล่น MW2 LAN กันมากและพยายามเล่นผ่าน alterIWnet ไม่สำเร็จ

เลยมานั่งหาๆครับว่าจะทำไงดีพอดีไปเจอตัวนี้เข้า "IWNetServer" เลยเอามาลองปรากฏใช้ได้แฮะ เลยเอามาแบ่งปันครับ

credits : http://www.youtube.com/watch?v=uTE8ycQaDbk

เอามาอธิบายภาษาไทยให้เข้าใจง่ายๆอีกทีนะครับ

//////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////// เครียมการ

ก่อนอื่นเราต้องมี COD MW2 ตัวที่เป็น alterIWnet นะครับคือตัวที่ออนไลน์ได้

จากนั้นจัดการโหลดนี่ก่อนเลยครับ http://bit.ly/bzIsUl ตัว "IWNetServer" พระเอกของงาน

ตามด้วยไฟล์ http://www.mediafire.com/?7w6f5ns7g9ti80b "mp_playlists.ff" นางเอกของงาน

//////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////// ติดตั้ง HOST

เข้าไปตำแหน่งโฟลเดอร์ของเกมนะครับใครลงไว้ที่ไหนก็ว่ากันไป สร้าง folder ขึ้นมาชื่อ "PC" ไม่ต้องใส่ "" นะครับ

เอานางเอกไปใส่ไว้ "mp_playlists.ff" แล้วเอาพระเอกไปไว้ในโฟลเดอร์เกม

จากนั้นมาถึงขั้นตอนของ HOST คือคนที่จะเป็นเจ้าบ้านนะครับ เข้าไปเช็ค ip ของ lan เครื่องตัวเอง หรือ IPv4 นะครับ

อธิบายสำหรับคนที่ไม่เข้าใจนะครับ modem ของเราๆส่วนมากจะเป็น 192.168.1.1 ถ้าไม่ไปอุตริแก้เล่น

ส่วนมากแล้ว ip ของแต่ละเครื่องจะรันไปเรื่อยๆเล่น "192.168.1.2" "192.168.1.3" จะดูยังไงก็แล้วแต่รุ่นวินโดวส์นะครับ

พอได้มาแล้วให้เราหาไฟล์ที่ชื่อ "alterIWnet.ini" นะครับ อยู่ในโฟลเดอร์เกม เปิดด้วย notepad แล้วแก้

"Server=Server.alteriw.net" เป็น "Server=192.168.1.33" ให้ทำทุกเครื่องที่จะเล่น

ปล.ใส่ IP ของ HOST ทุกเครื่องนะครับ

จากนั้นให้ host เปิดโปรแกรม "IWNetServer" เพื่อสร้าง server นะครับ

แล้วเข้าเกม "iw4mp" เหมือนเวลาเล่นออนไลน์ มันจะเด้งว่า IP เนี่ยมันไม่ใช่ของ alter อย่าไปสนกด ok ไปครับ

จากนั้นเข้า "PLAY ONLINE" แล้วเข้า "PRIVATE MATCH"

เลือกตั้งค่าได้ใน "GAME SETUP" แล้วกด "START GAME" ได้เลย

//////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////// ติดตั้ง JOIN

ทีนี้มาถึงคน JOIN นะครับ หลังจากแก้ IP ใน "alterIWnet.ini" ให้เป็นของ host แล้ว

ก็เข้าเกมจาก "iw4mp" เหมือนเดิมแต่ทีนี้กด Alt+Tab ออกมาที่ console นะครับ

ให้พิม "connect 192.168.1.xx" คือ IP ของ host นะครับ ไม่ใส่ "" นะครับ

เสร็จแล้วกดกลับไปหน้าเกมจะพบว่าเราได้เข้าไป join เรียบร้อยครับ

//////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////// จบ!!

จบแล้วครับได้เล่น LAN กันสบายแฮ แต่ตอนลองมัน lag หน่อยอ่ะครับไม่รู้ว่าเพราะโหลดเกม PS3 อยู่รึเปล่า

ไว้จะลองเอาสาย LAN เสียบแล้วลองดูอีกที ขออภัยที่ไม่มีรูป SS นะครับขี้เกียจอัพรูป ดู youtube ประกอบละกันครับ

ขอบคุณที่ติดตามครับ

ปล. อย่าลืมนะครับ สร้างโฟลเดอร์ชื่อ "PC" ในโฟลเดอร์เกมส์แล้ววาง "mp_playlists.ff" ไว้ข้างใน ไม่งั้นเวลากดเข้า private match แล้วมันจะโหลดไม่มา
    ปล2. สำหรับเล่น MULTIPLAYER นะฮะ ไม่ใช่ CO-OP
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nemziedamonkii : 12th October 2011 เมื่อ 02:56

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,513
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,234
    อ๋อ หมายถึง ยิงกันเองภายในวงแลนใช่มั้ยครับ
    ไม่ใช่ว่า ร่วมกันทำภารกิจพิเศษ

คือตอนนี้ผมอยากได้ BOT ตัวใหม่ของทาง alteriwnet อะครับ
    ของ MW2 นะ ขอเป้นตัวที่บอทเดินเหมือนคนปกติ
    แล้วก็ปิงไม่ 999 อะครับ พอจะมีหรือเปล่า

กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    ใช่ครับเล่น MULTIPLAYER พวก Team Deathmatch อะไรพวกนี้ภายในวง LAN ไม่ใช่ CO-OP

ส่วนบอทใหม่สุดผมลองเป็นตัว RSE เวอร์ชั่น 10 อ่ะครับ ดูใน youtube เค้าเล่นมันเดินได้แต่พอโหลดมาลองมันแข็งๆ ไหลๆ เหมือนเดิมครับ

http://alteriw.net/viewtopic.php?f=72&t=4869 เผื่อสนใจอยากลองนะครับ

ปล.ตอนนี้เปลี่ยนมาในเล่น Black ops ด้วย BoLoader 0.8 + BOCMC แล้วครับลื่นๆเนียนๆปรับรายละเอียดได้เยอะหน่อย

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    ในที่สวดเราจะมี MW 2 เล่นกันในหอละม.ผมมันไม่ให้เล่นเกมออนไลน์ = =

กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    ยืนยันทำแล้วเล่นได้ครับ 100 %

Tags for this Thread