ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,098
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,669

[2015][Adventure-Indie]Dr. Langeskov, The Tiger, and The Terribly Cursed Emerald: A Whirlwind Heist |ผู้สร้างStanleyParable[295MB][One2Up]ScreamHorror

ข้อควรทราบ

สัญลักษณ์นี้แสดงถึง ระดับความสยองขวัญ ขนหัวลุกของเกมเกมนั้น ซึ่งมีตั้งแต่ 1 กระโหลก ถึง 10 กระโหลก

สัญลักษณ์นี้แสดงถึง ระดับความระทึกขวัญตื่นเต้น เกมที่ทำให้เราเกิดอาการหัวใจเกือบวาย ซึ่งมีตั้งแต่ระดับ 1 - 10 เช่นกัน

0 คะแนน
    0 คะแนน

กลับมาเจอกันอีกครั้งกับเจ้าพ่อเกมตระกูลแหวกแนว

ผมเชื่อได้เลยว่า ทุกคนที่สนใจเกมนี้ คงจะตั้งแต่ชื่อเกมของมันแล้ว ที่มัน ยาวโครตจริงๆ!555 สำหรับคนที่สงสัยนะครับ "Dr. Langeskov, The Tiger, and The Terribly Cursed Emerald: A Whirlwind Heist" ใช่แล้วครับ นี่ไม่ใช่ชื่อเกม + ชื่อ DLC แต่คือชื่อเกมทั้งหมดจริงๆ555 และจากผู้ดีไซน์เกม Stanley Parable ลงมือทำเอง บอกได้เลยว่า เกมนี้ไม่เหมือนใครและไม่มีใครเหมือนแน่นอนครับผม!

แล้วคราวนี้เรื่องราวมันแปลกจาก Stanley ยังไงหล่ะ? ถ้าคิดว่าในเกม Stanley Parable เรายัง break 4th wall ไม่พอแล้วหล่ะก็ ลองมากับเกมนี้ครับ คอนเซ็ปของเกมนี้คือ จินตนาการตอนเราเล่นเกมทั่วๆไป อย่าง Counter Strike หรือ The Sims เราในฐานะผู้เล่น ก็จะเป็นผู้ได้สัมผัสอรรถรสในเกมนั้นอย่างเต็มที่ แต่ถ้าเกิด.... เราไม่ได้กำลังเล่นเกมนั้นหล่ะ เราเปลี่ยนมาเป็นผู้คอยกำกับฉาก เปลี่ยนฉาก เอา NPC เข้าออกฉาก เปิดเสียงประกอบฉาก อยู่ข้างหลังม่านแทนหล้ะ? ความรู้สึกมันจะเป็นยังไงเอ่ย.... แต่ อ้ะอ่า เกมนี้ไม่ใช่ RTS ให้เราสร้างฉากควบคุมฉากแบบ Programer หรอกนะ แต่... มองหลังฉากของเกม เป็นเสมือนกับ หลังฉากของละครเวที!!! ใช่แล้ว! เราจะได้เดินไปเดินมาหลังฉากของละครเวที...ของเกม....555555 ฟังแล้วสับสนใช่ไหมครับ นั่นแหละที่ผมบอกว่ามันลึกลงไปอีกขั้นจาก Stanley Parable อีก

แล้วเราจะทำอะไรได้บ้างหล่ะ? ถ้าคุณคิดว่ามันจะมี Multiple Choice หล่ะก็...เสียใจด้วยครับ TT เกมนี้เราจะยังคงมี Narator คอยบ่นเราตลอดเหมือนเดิม แต่เนื้อเรื่องภายในเกมนั้นค่อนข้างจะ Fixed ตายตัว(แต่เต็มไปด้วย Easter Eggs) แต่อย่าเพิ่งคิดไปนะครับว่า พอเราไม่ได้เลือกอะไรแล้ว เกมมันจะน่าเบื่อ ผมขอรับประกันเลยครับว่า เกมนี้ คุณจะได้รับความประหลาดใจเหมือนกับตอนเล่นเก Stanley Parable ไม่มากก็น้อย อย่างแน่นอน!

ปล. สำหรับคนที่ไม่รู้จักเกม Stanley Parable คลิกดูที่นี่นะครับ

Video

Full Game Download

Part 1

ผู้ใดที่ลองเล่นดูแล้ว ขอฝากกลับมาเขียนคำติชมด้วยนะครับ

joker123
    Scream of Horror Game Center
    นี่คือศูนย์รวมของเหล่าตำนานความสยองขวัญแห่งวงการเกม -คำเตือน- สำหรับคนขวัญอ่อน จงระวัง!

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,098
    ดันครับบบบบบบบบบ
    นี่คือศูนย์รวมของเหล่าตำนานความสยองขวัญแห่งวงการเกม -คำเตือน- สำหรับคนขวัญอ่อน จงระวัง!

กล่าวขอบคุณ
    1,098
    อึ๊บบบบบบบบบบบบบบบบ