ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,098
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,669

[2016][Space-Adventure] EVENT[0] | วิธีเดียวที่จะกลับไปยังโลกคือ กล่อมA.I.ให้จนได้ [FULL][2.22GB][One2Up]byScreamHorror

ข้อควรทราบ

สัญลักษณ์นี้แสดงถึง ระดับความสยองขวัญ ขนหัวลุกของเกมเกมนั้น ซึ่งมีตั้งแต่ 1 กระโหลก ถึง 10 กระโหลก

สัญลักษณ์นี้แสดงถึง ระดับความระทึกขวัญตื่นเต้น เกมที่ทำให้เราเกิดอาการหัวใจเกือบวาย ซึ่งมีตั้งแต่ระดับ 1 - 10 เช่นกัน

6 คะแนน
    6 คะแนน

มีใครรู้จัก 2001: A Space Odyssey บ้างงงงงงงง

เพราะว่าผมขอบอกเลยว่ามันทำให้ผมตื่นเต้นกับเกมๆนี้มาก สำหรับคนที่ยังไม่เคยดู ตัวผู้ร้ายเพียงตัวเดียวภายในหนังเรื่องนั้นก็คือ A.I. ตัวหนึ่ง โดยที่ มันไม่ใช่ A.I. แบบเป็นหุ่นยนต์แอนดรอยด์หรือมีแขนกลขากลยักษ์อะไรที่ดูแฟนซีเลย แต่มันเป็นแค่กล่องคอมพิวเตอร์กล่องหนึ่งที่มีจุดเลเซอร์สีแดงๆเปร่งออกมาแค่นั้น ผมจะไม่ขอเล่ารายละเอียดเกี่ยวกับหนังเรื่องนี้ไปมากกว่านี้(ยกเว้นที่ว่านี่คือหนังเรื่องแรกที่ให้กำเนิดไอเดียเรื่อง A.I.) แต่ไอ้เจ้ากล่องคอมพิวเตอร์ หรือที่ถูกเรียกในเรื่องว่า HAL 9000 นี่มันกลับดูน่ากลัวอย่างคาดไม่ถึงเลยทีเดียว ทั้งๆที่มันไม่ได้มีแมแต่รูปร่างเลยด้วยซ้ำ และนั่นแหละที่เกมนี้นำมาใช้แหละครับ หึๆๆๆ

ผมยังไม่ได้มีโอกาสเล่นไปไกลมากนัก ด้วยความตื่นเต้นที่อยากนำเกมนี้มาแชร์ให้ทุกๆคนทราบโดยด่วน ส่วนที่ผมรู้ก็คือว่า เราจะเป็นผู้มีลมหายใจหนึ่งเดียวภายในยานอวกาศ แต่เราจะต้องเจรจากับสิ่งที่มีความคิดอ่านเป็นของตนเองสิ่งหนึ่ง หรือ A.I. ของยานนั้นนั่นเอง เพื่อให้มันยอมพาเรากลับโลกให้จนได้ โดยฟังดูอาจจะไม่ได้ดูง่ายขนาดนั้น เพราะอะไรหล่ะ? เพราะว่าเราจะสามารถสื่อสารกับ A.I. นั้นผ่านทางคอมพิวเตอร์ที่เหมือนรันผ่าน Windows 2.10 สำหรับคนที่ไม่รู้ว่า Windows 2.10 คืออะไร ก็ลองเอาปีเกิดตัวเองลบไปซักสิบปีก็น่าจะได้และ ใช่แล้ว เราจะต้อง Text ข้อความเราไปกลับกับเจ้า A.I. ผ่าน DOS ไปเล๊ย!

และนั่นแหละคือเสน่ห์ของเกมนี้! เพราะสิ่งของหลายๆอย่างภายในเกมนั้นถูกออกแบบโดยที่พื้นฐานมาจากหนังไซไฟในยุคปี 80 (ใช่แล้ว! เหมือนกับเกม Alien Isolation) ดังนั้นมันจะไม่กลายเป็นเกมไซไฟจ๋าาาา จนจะเป็นแฟนตาซีไปแล้ว แต่จะเป็นแนวเกือบจะติดดินชนิดที่ว่าเราพอจะสัมผัสเทคโนโลยีแต่ละอย่างได้เลยทีเดียว และผมยังไม่ได้พูดถึงจุดสำคัญที่สุดภายในเกม!!!!! เพราะว่า ข้อความ ที่ ตัวเรา จะสื่อสาร กับ A.I. นั้น มาจาก การพิมพ์ บน คีย์บอร์ดเอง ทั้งหมด!!! ใช่เลย! พอกันทีกับ Telltale Game ต้องเลือกตัวเลือกนู่นนี่ที่เราไม่ชอบ หาทางเลือกต่างๆเองไปเลย!55555 ซึ่งตอนนี้เองผมก็พยายามหา Ester Egg จากลูกเล่นนี้ของเกมอยู่ ซึ่งก็ฮาไม่ใช่น้อย และส่วนตัวแล้วเชื่อว่าตัวเกมจะต้องมีอะไรเล่นกับเราในไอเดียนี้เพิ่มขึ้นอย่างแน่นอน ซึ่งมันจะเป็นอะไร ก็ต้องมาเล่นได้ด้วยกันเลยครับ!!

ความต้องการระบบ

ขั้นต่ำ:

Processor: Intel i5 2.4Ghz
    Memory: 8 GB RAM
    Graphics: Nvidia GeForce GTX 650
    Storage: 10 GB available space

แนะนำ:

Processor: Intel i5 2.8GHz
    Memory: 8 GB RAM
    Graphics: Nvidia GeForce GTX 970
    DirectX: Version 11
    Storage: 10 GB available space

Video

Full Game Download

Part 1

Part 2

Part 3

ผู้ใดที่ลองเล่นดูแล้ว ขอฝากกลับมาเขียนคำติชมด้วยนะครับ

joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ruttakorn : 17th September 2016 เมื่อ 11:07
    Scream of Horror Game Center
    นี่คือศูนย์รวมของเหล่าตำนานความสยองขวัญแห่งวงการเกม -คำเตือน- สำหรับคนขวัญอ่อน จงระวัง!

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,098
    ดั๊นนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนน
    นี่คือศูนย์รวมของเหล่าตำนานความสยองขวัญแห่งวงการเกม -คำเตือน- สำหรับคนขวัญอ่อน จงระวัง!

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    179
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    มันกวนมาก ออกไปนอกสถานี จะเข้าดันไม่ให้เข้า ขาดอากาศหายใจตายเลย

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,098
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zoneaqq อ่านกระทู้
    มันกวนมาก ออกไปนอกสถานี จะเข้าดันไม่ให้เข้า ขาดอากาศหายใจตายเลย
    นั่นแหละครับที่ผมบอกถึงความฉลาดของ A.I. ในเกมนี้55555