ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

No Mercy,Holocaust
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,554

เล่นเกมรุนแรงมันผิดตรงไหน T T

ผมเล่นเกมแนว FPS ก็ AVA Online ละ
    แม่มาเห็น ว่าผมเลยละ-*- เกมแนวฆ่าคนไม่ให้เล่น พ่อก็บ่นอีก เกมพวกนี้ทำให้เด็กขี้โมโหฆ่าคนตาย ดีไม่ดีอยากยิงคนอื่น ถือปืนไปยิง (ที่ผมขี้โมโหเพราะพ่อแม่กดดันสุดๆ ไม่ใช่หรอ-*- แล้วอย่างผมจะยิงใครลงนั้น-*-) เกมฟันดาบต่อสู้ก็โดนหมด-*-(หมดคอม)
    ขนาดไม่ใช่ GTAนะเนี่ย บ่นยาวเลย = =
    ทำไงได้ละหว่า ขนาดผมวาดการ์ตูนแก้ผ้า(เพื่อให้ความสมดุล ต้องแก้ผ้าแหละใส่เสื้อผ้าที่หลัง) แม่มาเห็นฉีกทิ้งเลย T T
    GTA ผมอยากเล่น ก็ไม่กล้าจะเล่น แนวยิงๆ FPS เป็นแนวที่ผมชอบ ก็กรรมไม่ต้องเล่นละ (แต่STALKER เก็บปืนได้เลยรอด)
    กลับมาเล่น Harvest Moon ดีกว่า = =

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 16 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เนียร์-ซัง !!~
    หอสมุดชั้นบนสุดกับ วิคตอริก้า
    กล่าวขอบคุณ
    635
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,224
    เป็นโอตาคุดีกว่า //โดนถีบบบบ

ต้องหรอยแม่เล่นเอาแล้วนิ

เล่น เอโรเกะ ไหม พาเล่นสนุกเดะ

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    What's up Studio
    กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,327
    Blog Entries
    1
    มันอยู่ที่การเเยกเเยะครับ พ่อเเม่ พีทคงหวังดีไม่อยากให้ลูกเอาปืน/ดาบไปไล่ฆ่าใคร ในสังคม
    เรื่องเเบบนี้ลองปรับความเข้าใจดูครับ

ปล.ผมโตมากับเกม GTA เเม่ก็บ่นๆนะ เเต่หูผมไม่ดีเท่าไหร่ ฮ่าๆๆๆ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    Khlong Luang , Pathumthani
    กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 101
    อยากเห็นรูปการ์ตูนแก้ผ้าของพี่พีชอะ
    แต่ก่อนเคยหล่อแบบ โดม ปกรณ์ ลัม จนกระทั่ง...ธนูปักที่หัวเข่า

เด็กคุณBlitzค่ะXD
    กล่าวขอบคุณ
    324
    ได้รับคำขอบคุณ: 322
    พ่อเเม่พีทคงห่วงพีทมากไม่ก็รักพีทมากละมั้ง ที่บ่นใส่ก็คงเปนเพราะพวกท่านรักพีืทละนะ

เลิกเกรียนแล้วไปเรียนซะ!
    กล่าวขอบคุณ
    451
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,776
    1

โตมาแล้วจะเข้าใจครับ!

ถ้าคิดไม่ได้ จะพูดให้ฟัง

ลองคิดว่าคุณมีลูก 1 คน แล้วตอนนั้นคุณเริ่มแก่ตัวไปแล้ว อืม ประมาณว่า ยอมรับได้แล้วว่ายังไงเราก็ต้องตาย

แล้วก่อนตาย คุณจะมีชีวิตเพื่อใึคร? เพื่อตัวเอง? เพื่อเมียที่จะตายตามไปด้วย? ลองคิดดูเอานะครับ

เราก็ต้องเลือกสิ่งที่ดีที่สุดให้ลูกครับผม พ่อ แม่ทุกคน แหล่ะครับ มีใครเขาอยากให้ลูกเป็นเด็กแว๊นมั้งละ(มีแต่พวกที่คิดไม่ได้นั้นละ)

เขาก็อยากให้ลูกเรียนเก่งๆ จบสูงๆ มีงานการที่ดี และ ดูแลเขาได้ ไม่ใช่ว่า วันๆ โตมา เอาแต่เล่นเกมส์ เงินหมด ก็ออกขโมย -*-

จริงไหม? พ่อ แม่ ที่เลี้ยงลูกแบบ ปล่อยๆอ่ะครับ เชื่อผมไหมว่าเขานั้นลำบากใจมาก แต่เขาก็ต้องกล้าเสี่ยงว่าลูกเขาจะไปถูกทางไหม

อย่างผม พ่อ แม่เลี้ยงแบบ ปล่อยครับ บอกตามตรงๆ ผมเลวมาก จริงๆ แต่พอโตมาก็มองย้อนกลับไปช่วงเวลาตอนนั้น ผมน่าจะเชื่อพ่อแม่มากกว่าเชื่อตัวเอง

ตอนนี้ก็คิดได้แล้วครับ ว่าที่เขาห้ามนั้น ถ้าเป็นเรา เรามีลูก เราก็ต้องห้ามมั้งละ เพราะ กลัว****ไม่ได้ดี อยากให้มันมีอนาคต เป็นเจ้าคนนายคน ประมาณนั้น

คงเข้าใจนะครับ จขกท ถ้าพ่อแม่ไม่ห้ามอ่ะครับ แปลก แต่ถ้าห้ามแบบนี้อ่ะครับ .........

เขารักคุณครับ โปรดคิดให้ระเอียดด้วย หากอายุถึง 15 แล้ว

ป.ล.ขี้เกียจอ่าน ก็แล้วแต่ครับ ผมก็เอามาจากประสบการณ์ของผม ที่ได้เจอมา รู้ว่าเกมส์มันไม่เกี่ยวกับการใช้ชีวิต แต่คือว่า......

เขาเข้าใจอย่างนั้น น่ะครับ เพราะเขาไม่เคยได้เล่นเกมส์อย่างเรา เขาก็ฟังจากข่าวมาว่า เพราะเกมส์ทำให้เด็กเสียคน

ถ้าคิดว่าตัวเองเล่นเกมส์แล้ว จะไม่เกรียน ก็แนะนำ ถ้าอยากเล่น ก็แอบๆเขามั้งก็ดี เขาจะได้ไม่เป็นห่วง ไม่ใช่มาระบายแบบนี้นะครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ duchyzaza อ่านกระทู้
    กด Like ปุ่ม Like มีไหนวะ - - คำคมนายเนียบมาก 555+
    จนชื่อน้ำตาลแล้วยังไม่เห็น อีกหรอ ฮาาา
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย montreepot : 15th October 2011 เมื่อ 23:55
    "[อย่ารักพ่อเฉพาะวันที่ 5] [อย่ารักแม่เฉพาะวันที่ 12]"

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 28 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 208
    บอกดิ ลูกก็มีสมอง คิดเองได้ ไม่เหมือนไอเด็กที่ฆ่าแท็กซี่ เพราะคำอ้างมันนี่แหละ เปลี่ยนความคิดคนไปเลย อ่านข้อความคุณแล้วมันขึ้นจริงๆ

.::[ GG = Good Gamer ]::.
    ที่ไหนก็ได้ที่มีเธอ xD
    กล่าวขอบคุณ
    868
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,023
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ montreepot อ่านกระทู้
    โตมาแล้วจะเข้าใจครับ!

ถ้าคิดไม่ได้ จะพูดให้ฟัง

ลองคิดว่าคุณมีลูก 1 คน แล้วตอนนั้นคุณเริ่มแก่ตัวไปแล้ว อืม ประมาณว่า ยอมรับได้แล้วว่ายังไงเราก็ต้องตาย

แล้วก่อนตาย คุณจะมีชีวิตเพื่อใึคร? เพื่อตัวเอง? เพื่อเมียที่จะตายตามไปด้วย? ลองคิดดูเอานะครับ

เราก็ต้องเลือกสิ่งที่ดีที่สุดให้ลูกครับผม พ่อ แม่ทุกคน แหล่ะครับ มีใครเขาอยากให้ลูกเป็นเด็กแว๊นมั้งละ(มีแต่พวกที่คิดไม่ได้นั้นละ)

เขาก็อยากให้ลูกเรียนเก่งๆ จบสูงๆ มีงานการที่ดี และ ดูแลเขาได้ ไม่ใช่ว่า วันๆ โตมา เอาแต่เล่นเกมส์ เงินหมด ก็ออกขโมย -*-

จริงไหม? พ่อ แม่ ที่เลี้ยงลูกแบบ ปล่อยๆอ่ะครับ เชื่อผมไหมว่าเขานั้นลำบากใจมาก แต่เขาก็ต้องกล้าเสี่ยงว่าลูกเขาจะไปถูกทางไหม

อย่างผม พ่อ แม่เลี้ยงแบบ ปล่อยครับ บอกตามตรงๆ ผมเลวมาก จริงๆ แต่พอโตมาก็มองย้อนกลับไปช่วงเวลาตอนนั้น ผมน่าจะเชื่อพ่อแม่มากกว่าเชื่อตัวเอง

ตอนนี้ก็คิดได้แล้วครับ ว่าที่เขาห้ามนั้น ถ้าเป็นเรา เรามีลูก เราก็ต้องห้ามมั้งละ เพราะ กลัว****ไม่ได้ดี อยากให้มันมีอนาคต เป็นเจ้าคนนายคน ประมาณนั้น

คงเข้าใจนะครับ จขกท ถ้าพ่อแม่ไม่ห้ามอ่ะครับ แปลก แต่ถ้าห้ามแบบนี้อ่ะครับ .........

เขารักคุณครับ โปรดคิดให้ระเอียดด้วย หากอายุถึง 15 แล้ว

ป.ล.ขี้เกียจอ่าน ก็แล้วแต่ครับ ผมก็เอามาจากประสบการณ์ของผม ที่ได้เจอมา รู้ว่าเกมส์มันไม่เกี่ยวกับการใช้ชีวิต แต่คือว่า......

เขาเข้าใจอย่างนั้น น่ะครับ เพราะเขาไม่เคยได้เล่นเกมส์อย่างเรา เขาก็ฟังจากข่าวมาว่า เพราะเกมส์ทำให้เด็กเสียคน

ถ้าคิดว่าตัวเองเล่นเกมส์แล้ว จะไม่เกรียน ก็แนะนำ ถ้าอยากเล่น ก็แอบๆเขามั้งก็ดี เขาจะได้ไม่เป็นห่วง ไม่ใช่มาระบายแบบนี้นะครับ
    กด Like ปุ่ม Like มีไหนวะ - - คำคมนายเนียบมาก 555+
    SUCK JKG !!!!

Your Dogtag Are Mine
    กล่าวขอบคุณ
    182
    ได้รับคำขอบคุณ: 426
    แม่ผมยังว่า Minecraft โหดเลย
    Intel Core i7-2630QM nVidia GeForce GT 540M (2 GB GDDR3) Ram 4 GB

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    248
    ได้รับคำขอบคุณ: 213
    2
    ทีหลังก็เล่น postal 2 ให้เเม่ดูเลย
    555+

บอกเเม่ ถ้าเกมAVAมัน โหด เกม นี้ก็โครตๆโหด

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,657
    แม่ผมไม่ว่าเรื่องเล่นเกมส์.. 555 +

เพราะผมวนอยู่แค่นี้กับคม 1.เล่นเกมส์มาใหม่ๆ ไม่ว่าจะโหดหรือบ้าแค่ไหนก็ยังเล่น..เบื่อแล้ว 2.บ้าหนัง..ดูอย่างเดียวดูทุกเรื่องที่ฟรอมใหญ่ๆ ว่างๆก็ไปดูที่โรง(ส่วนมากบิท) พอหนังไม่มีจะดู.. 3.ก็สร้างกราฟฟิกส์ ออกแบบบ้่าน และโมเดล เรียนรู้เผื่อที่จะได้ประกอบชีพในคต แล้วสอดคล้องกับคณะที่เรียน..

พอเห็นสามอย่างนี้ก็หมุดเวียนไปเรื่อย ไม่สักแต่ว่าเล่น แม่ผมก็เข้าใจ!
    "ชอบหันหลังกลับทุกครั้ง.. เมื่อตอนเวลาหันหลังหนีศัตรู"

กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 72
    ของแบบนี้มันขึ้นอยู่ความคิดในการแยกแยะของเราเองล้วนๆเลยตะหาก ผมก็ชอบเล่นเกมส์แนวนั้น การใช้ชีวิตผมก็ยังปกติอยู่เลย ผลการเรียนก็ไม่ได้เลวร้ายอะไรผมว่าถ้าคนที่เค้าคิดเองได้เล่นอะไรก็เล่นไปเหอะ ผมละเบื่อจริงๆกับพวกที่ชอบโทษเกมส์อะ ถ้าคิดว่าเกมส์โหดผมว่าหนังบางเรื่องโหดกว่าเกมส์อีก อย่างsaw, final destination ฯลฯ
    ปล.ผมมั่นใจได้ว่าคนปกติทุกคนแยกแยะได้ครับว่าอะไรควรทำอะไรไม่ควร มันอยู่ที่ว่าพวกคุณเลือกที่จะทำมากกว่า

LIFE IS A GAME
    กล่าวขอบคุณ
    4,723
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,798
    แม่ดูนางร้ายตบกับนางเอกไม่โหดนะมันส์จะตาย งั้นรึเปล่า 55555+

ถ้างั้นลองทำตัวเป็นตุ๊ดดูสิครับเผื่อพ่อแม่จะชอบ

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

LEFT BEHIND
    กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 159
    เจอพวกนี้มันต้องใช้วิจารณาญาณในการเล่นด้วยครับ เล่นแล้วแต่ห้ามทำตามอ่ะ ได้อยู่ เหมือนผม พึ่งเล่น prototype จบไปเมื้อกี้ แม่ผมเดินมาไม่ว่าสักคำ = =
    NO GOD OR KING ONLY MAN

Everything is Permitted
    กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 118
    หา Portal มาเล่นโชว์เลยครับ ปล.คิดให้ได้ล่ะ
    < - - - - - - ~~~//~~~ - - - - - - >

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    What's up Studio
    กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,327
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ acer321 อ่านกระทู้
    เจอพวกนี้มันต้องใช้วิจารณาญาณในการเล่นด้วยครับ เล่นแล้วแต่ห้ามทำตามอ่ะ ได้อยู่ เหมือนผม พึ่งเล่น prototype จบไปเมื้อกี้ แม่ผมเดินมาไม่ว่าสักคำ = =
    ไต่ตึก วิ่งโดข้ามตึกเเบบในเกมได้ก็บ้าเเล้ว!

กล่าวขอบคุณ
    844
    ได้รับคำขอบคุณ: 553
    เคืองมากครับ ที่วาดรูปแล้วฉีกกระดาษเนี่ย มันดูเกินไปนะครับ ผมว่าลองอธิบายให้ท่านเข้าใจ ทกอย่างจะดีขึ้นเองนั้นล่ะครับ

Mountain Bike
    กล่าวขอบคุณ
    1,940
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,101
    ผู้ใหญ่ไม่เข้าใจเด็ก

แต่ชอบให้เด็กเข้าใจผู้ใหญ่
    never rat on your friend.and always keep your mouth shut

26. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    846
    ได้รับคำขอบคุณ: 207
    ผมเล่น GTA แม่บอกทำไรก็เรื่องของ...เหอะ

Nasuhara Anastasia
    กล่าวขอบคุณ
    1,396
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,853
    งั้นผมก็ถือว่าโชคดีมาก เล่นเกมอะไรพ่อแม่ไม่เคยว่า GTA ผมยังไปซื้อกับแม่ด้วยซ้ำไป

วาดรูปผู้หญิง หน้าอกตู้มๆ แม่ก็ไม่ว่าแถมยังชมว่ามีพรสวรรค์

มีอย่างเดียวที่พ่อแม่ผมไม่ให้คือ เล่นเกมส์ดึกๆดื่นๆ (เคยโดนด่าแรงๆครั้งนึง)

ถ้าให้ผมพูดตรงๆคือผมไม่เห็นด้วยกับความคิดของพ่อแม่ จขกท. แต่ผมก็ว่าพ่อแม่ จขกท. ไม่ได้อ่ะนะ เพราะพ่อแม่แต่ละคนไม่เหมือนกัน ความคิดต่างกัน การเลี้ยงลูกต่างกัน ยังไงก็พยายามปรับความเข้าใจ อธิบายดีๆ ท่านคงจะรับฟังมั้ง(เพราะผู้ใหญ่บางคนไม่ฟังอะไรเลยก็มี)

กล่าวขอบคุณ
    1,318
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    เหมือนผมเลย เล่นdead rising2 ก็โดนหาว่าโรคจิต เล่นเกมใช่ความรุนแรง(เล่นแก้เซ็ง+เพื่อนสปอยเยอะ)

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ที่จริงเรื่องเกมส์ มันมีอายุตามเรทของเกมส์นิครับ ไม่ได้ห้ามไม่ให้เล่นนะครับ แต่ผมหมายถึง ถ้าูเราอายุถึงแล้วจะกลัวไรหยิบกล่องให้แม่ดูเลย ผมว่าจาห็นตัวเลขจำกัดอายุบนกล่องเกมส์เค้าก็จะนึกขึ้นได้ว่าคุณไม่ใช้เด็กแล้ว แต่พ่อแม่บางคนก็ไม่เปิดรับเรื่องพวกนี้นะครับ ต้องทำใจ ลูกคนเดียว/ลูกคนเล็กโดนประจำครับ เค้าถือว่าอายุคุณหยุดอยู่ที่ 8 ขวบ จนกว่าคุณจะแต่งงานแหละครับ แต่เรื่องที่แม่คุณฉึกรูปคุณนี้ผมไม่เห็นด้วยอย่างแรงครับ ถึงเค้าจะเข้าก็ใจผิดว่าคุณวาดรูปโป็ เค้าก็ไม่ควรทำอบ่างนั้นครับ ถ้าผมเป็นพ่อแม่ผมจะถามก่อนว่าคุณวาดอะไร จากนั้นพอผมเข้าใจผมก็จะช่วยส่งเสริมครับ ในเมื่อลูกชอบวาดรูป+วาดรูปเก่งก็น่าจะพาไปเรียนวาดรูปไม่ก็แนะนำให้เรียนด้านนี้ แต่ก็ทนๆไปเถอะเค้าไม่ได้อยู่กับคุณตลอดหลอก ใช้ชีวิตให้เต็มที่ดีกว่า

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 326
    เฮ้ย เรื่องวาดการ์ตูนแก้ผ้าเนี่ยเหมือนกันเลย บางทีขี้เกียจวาดต่อก็ปล่อยเปลือยทิ้งไปอย่างงั้นหละ ฮ่าๆ

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Upload Anime
    บ้านไง........จะมีที่ไหนอีก
    กล่าวขอบคุณ
    2,075
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,076
    พ่อผมไม่เป็นแบบนะดิ แย่งเล่นด้วยแบ่ง เวลาเลย กรูกลับบ้านมาต้องได้เล่น บ่าย4โมง- 6โมงเย็น - - ไม่โม้ ว่างๆ ถ่ายมาให้ ดูอยู่ GTA IV

กล่าวขอบคุณ
    2,301
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    ถ้าพ่อแม่พี่ไม่ให้เล่นเกมFPS ยิงกันเลือดสาดโหดๆละก็หันไปเล่นBiko3แทนก็ได้ครับ // ฟิ้วววว
    >>>เข้าเรื่อง : ผมว่าพี่ก็แอบๆเล่นไปแล้วกัน ถ้าเล่นแล้วแยกแยะเป็น แล้วไม่มีปัญหากับพ่อแม่อะนะ 55555