ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,476
    ได้รับคำขอบคุณ: 726

ถามเรื่อง สายหลัก กับ สายมาร อยากรู้มันเป็นยังไง ขอรายละเอียดหน่อยครับ

อยากรู้ว่า สายหลัก กับ สายมาร เป็นยังไง ต่างกันยังไง ขอแบบละเอียดยิบเลยได้มั๊ยครับ
    ขอบคุณครับ
    !!~ CloVeR ~!!

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Nishinomiya
    กล่าวขอบคุณ
    2,327
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,834
    เปรียบง่ายๆ
    one piece สายหลัก
    death note สายมาร
    คิดเอาครับว่ามันต่างกันยังไง...
    ในความคิดผมนะ สายหลักจะเน้นภาพ - สปีด - ความสนุก - สะใจ (แนวต่อสู้อ่ะ)
    กับสายมาร ที่จะเน้นความสนุกในด้านความคิด... (แหวกแนว,ไม่เหมือนสายหลัก) แต่สายมารจะเน้นคำพูด,เรื่องราว,อะไรที่มันซับซ้อนกว่า
    นี้ความคิดผมนะ... ไม่รู้ว่าจะถูกหรือผิด...
    รอผู้รู้จริงมาบอกเลยดีกว่า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nishinomiya : 20th October 2011 เมื่อ 23:14

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Yamisakura AL. Ray
    Strawberry Bridge Harem
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    หลัก = ผจญภัย Fantasy ผู้กล้า ฯลฯ

มาร = เรื่องแนว ดราม่า ด้านสังคม ด้านการดำเนินชีวิต ส่วนมากพระเอกจะเป็นตัวร้ายมากว่า ... ฯลฯ

ประมาณนี้ อ่ะครับ ...

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ปิด ID ถาวร
    Kasetsart Univercity
    กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 455
    H O L Y

นี่ เขาเรียกสายอะไร สายมืดรึปล่าว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย arm_963 : 21st October 2011 เมื่อ 14:37

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 238
    สายมืดก็ประมาณ code geass deathnote ไรงี้แหละครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,080
    ได้รับคำขอบคุณ: 576
    ทั้งหมดที่ฝันรู้ ต้องขอบคุณ Bakuman
    --I Need-- Still Funny --I Want--
    ลั๊น ลา ลั๊นๆลา ล่ะๆ ลั๊นๆ ลา ล่ััะ~

Yamisakura AL. Ray
    Strawberry Bridge Harem
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ arm_963 อ่านกระทู้
    H O L Y

นี่ เขาเรียกสายอะไร สายมืดรึปล่าว
    Hentai
    Obacon
    Lolicon
    Yuri

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    Yuri = ยูริ กะ Yaoi = ยะโอ๊ย มั้ง ตัว Y อะ

กล่าวขอบคุณ
    364
    ได้รับคำขอบคุณ: 484
    สรุปแล้ว H O L Y มันก็คือ "หื่น" สินะ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,354
    Blog Entries
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kan506506 อ่านกระทู้
    สรุปแล้ว H O L Y มันก็คือ "หื่น" สินะ
    H = Hentai (หื่น)
    O = Obacon (ชาบูสาวใหญ่)
    L = Lolicon (เสี่ยงคุก)
    Y = Yaoi,Yuri (ไม้ป่าเดียวกัน)

จงศรัทธาในPS3
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,385
    ยกตัวอย่างเอาแล้วกันเข้าใจง่ยดี
    สายหลักก้พวก วันพีช นารูโตะ บลีช โทริโกะ
    สายมารก็พวก สเก็ตดานซ์ กินทามะ อะไรแบบนี้
    ส่วนใหญ่สายมารก็คือการตูนเป็นตอนๆจบไม่มีแกนหลักไม่ต้องอ่านเล่มหนึ่งก็รู้เรื่องอะไรแบบนี้ส่วนใหญ่จะเป็นการ์ตูนแก็ก หรือไม่ก็ที่ไม่ใช้แนวผจญภัย สู้กัน แฟนตาซี ไรแบบนี้
    JKG คือเว็บที่ไร้สาระ งี่เง่าที่สุดตั้งแต่เล่นบอร์ดมา เหตุผลที่ยังอยู่คือยังอยากหาเรื่องTroll เด็กๆ มีปัญหา? PM มา

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    216
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    เรื่องสายหลัก สายมาร ลองอ่าน Bakuman ดูคงจะเข้าใจครับ
    แต่ถามมาก็ตอบไปละกัน เอาเท่าที่ผมเข้าใจนะ = =

สายหลักเนี่ย มันจะเป็นการ์ตูนซึ่งเข้ากับธีมของนิตยสารนั้น ๆ ครับ อย่างของ โชเน็นจั๊มป์ เนี่ย นิตยสารที่ยึดเอากลุ่มเด็กผู้ชายเป็นหลัก แนวเรื่องจึงออกเป็น แฟนตาซี ผู้กล้า ต่อสู้ อะไรแบบนี้

ส่วนสายมาร ก็น่าจะเป็นการ์ตูนที่ขัดกับธีมของนิตยสารครับ แนวก็เลยออกไปที่แนวดราม่าเสียส่วนใหญ่

แล้วก็การ์ตูนสายหลักเนี่ยน่าจะเป็นมังงะที่อ่านได้ทุกเพศทุกวัย แต่สายมารเนื้อหาค่อนข้างไปทางเฉพาะกลุ่มหน่อย
    ซึ่งเท่าที่ผมเข้าใจก็แค่นี้แหละ ไม่รู้ว่าถูกหรือเปล่า หวังว่าคงเข้าใจนะ

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: