ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ニャル子さん (」・ω・)」うー!(/・ω・)/に
    Tachibana kanade Home
    กล่าวขอบคุณ
    66
    ได้รับคำขอบคุณ: 9,130

Talking นิทานจัญไร สะท้อนสังคม

เรื่อง "ผู้หญิง หนึ่งคน กับ ผู้ชาย สองคน"

เมื่อไม่นานมานี้ มีผู้ชายสองคน กับผู้หญิงหนึ่งคน

ผู้ชายคนที่หนึ่ง บอกกับผู้หญิงว่า "ฉันรักเธอ"

ผู้ชายคนที่สอง บอกกับผู้หญิงว่า "ฉันรักเธอมากกว่าผู้ชายคนที่สอง"

ผู้หญิงตัดสินใจไม่ได้ว่าจะเลือกใคร เพราะเธอรักผู้ชายทั้งสองคนเท่ากัน

วันหนึ่ง ผู้หญิงบอกกับผู้ชายคนที่หนึ่งว่า

"เธออยู่เฉยๆ ฉันจะหาวิธีพิสูจน์ว่า ผู้ชายคนที่สองรักฉันจริงหรือป่าว"

วันต่อมา ผู้หญิงบอกกับผู้ชายคนที่สองว่า

"เธออยู่เฉยๆ ฉันจะหาวิธีพิสูจน์ว่า ผู้ชายคนที่หนึ่งรักฉันจริงหรือป่าว"

ผู้ชายคนที่หนึ่งและคนที่สองอยู่เฉยๆตามคำบอกไม่นานนัก ผู้หญิงก็กินยานอนหลับตาย

ผู้ชายคนที่ หนึ่ง : ร้องไห้คร่ำครวญ ที่ผู้หญิงตาย

ผู้ชายคนที่ สอง : ทำงานหนักทุกๆวัน

1 เดือนต่อมา

ผู้ชายคนที่ หนึ่ง : ยังคงร้องไห้คร่ำครวญ ที่ผู้หญิงตาย

ผู้ชายคนที่ สอง : ทำงานหนักทุกๆวัน ในที่สุดผู้ชายคนที่สองก็ทำน้ำยาชุมชีวิตสำเร็จ

ผู้ชายคนที่สองชุบชีวิตผู้หญิงขึ้นมา ทันทีที่ผู้หญิงฟื้น เขาบอกกับผู้หญิงว่า "ฉันรักเธอที่สุด"

ทันทีที่ผู้ชายคนที่สองพูดจบ ผู้หญิงถามว่า "ผู้ชายคนที่หนึ่งอยู่ไหน"

ผู้ชายคนที่สองตอบว่า "เขาตายแล้ว เพราะตรอมใจ"

ผู้หญิงร้องไห้คร่ำครวญเสียใจถึงผู้ชายคนที่หนึ่ง และขอร้องให้ผู้ชายคนที่สองชุบชีวิตเขาขึ้นมา

ผู้ชายคนที่สองทำตามคำขอร้องเพราะด้วยเหตุว่ารักผู้หญิงมาก ผู้ชายคนที่หนึ่งถูกชุบชีวิตขึ้นมา

ทันที่ที่ฟื้น ผู้ชายคนที่หนึ่งบอกผู้หญิงว่า "ฉันรักเธอ แต่งงานกับฉันเถอะ" ผู้หญิงตอบว่า "ตกลง"

วันแต่งงานมาถึง

ผู้ชายคนที่หนึ่งและผุ้หญิง : ยิ้มร่าเริงอย่างมีความสุขในวันแต่งงาน

ผู้ชายคนที่สอง : เฉยๆ ไม่ยิ้มร่าเริง หรือ โศกเศร้า

หลังจากนั้นหนึ่งวัน

ผู้ชายคนที่สองเดินเข้าไปหาผู้หญิงและถามว่า "ทำไมเธอเลือกแต่งงานกับผู้ชายคนที่หนึ่ง ทั้งที่ฉันชุบชีวิจเธอขึ้นมา"

ผู้หญิงไม่ตอบ ได้แต่ยิ้มให้เขา

1 เดือนต่อมา

ผู้ชายคนที่หนึ่งและผู้หญิง : อยู่ด้วยกันอย่างมีความสุข

ผู้ชายคนที่สอง : ทำงานหนักทุกๆวัน

หนึ่งวันหลังจากนั้น

ร่างของผู้ชายคนที่หนึ่ง ผู้ชายคนที่สอง และผู้หญิง แหลกเละ และ กระจุยกระจายไปทั่วห้อง เนื่องจากระเบิดที่ผู้ชายคนที่สองทำขึ้น !!!

ที่มา หนังสือ นิทานจัญไร แต่งโดย ทิวฟ้า ทัดตะวัน

สำหนักพิมพ์ นกฮูก

จขกท. เห็นว่า นิทานจัญไร มันสะท้อนสังคมได้เยอะ เลยเอามาแบ่งบันให้เพื่อนๆ

ได้ลอง คิดวิเคราะห์ และ พิจารณาเปรียบเทียบ นิทานกับความเป็นจริงในสังคม

เครดิส postjung.com

Rock 'n Roll Life Style.
    กล่าวขอบคุณ
    218
    ได้รับคำขอบคุณ: 225
    ' ไม่เข้าใจ! '

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 346
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ August อ่านกระทู้
    ' ไม่เข้าใจ! '

- -* อ่านหลายๆรอบสิ มันอินดี้น่ะ

กล่าวขอบคุณ
    333
    ได้รับคำขอบคุณ: 155
    เหมือนกันครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    ผม เข้า ใจ จขกมู้

ซึ้ง มากครับ
    ทำไมผมฮา วะ 5หฟ5ก5หก5หก5ฟ+
    ผลิตระเบิด ตายกันหมดเบย

จน
    กล่าวขอบคุณ
    2,988
    ได้รับคำขอบคุณ: 681
    ชายคนที่ 2 น้อยใจ

สรุปตายหมด

เวร

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    งงมากฮะ แล้วตรงทำไหมถึงเลือกคนที่1ละ ไม่ใช้ว่า ไม่ว่าเราทำอะไรเท่าไรเขาก็ไม่สนใจเรา อย่างงี้ป่าว

กล่าวขอบคุณ
    193
    ได้รับคำขอบคุณ: 171
    สมชื่อ นิทานเลย มันเรื่องเ_ี้ย อะไร เนี่ย เกือบ จะซึ้ง เกือบจะฮ่า เอามารวมกัน กุ งง

Silence, My Brother
    Brixton,London,UK
    กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 489
    Blog Entries
    1
    สไตล์เหมือนผมเลย "ผู้ชายคนที่สอง" น่ะ หึหึ... รักแทบตาย สุดท้ายก็เลือกมัน งั้นก็ตายกันซะให้หมด 5555555

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    214
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    แบบว่า เขียนด้วยมือลบด้วยเท้า อ๊ะป่าว

No Mercy,Holocaust
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,554
    แสดงให้เห็นว่า ผู้หญิงเขาไม่รู้จักค่าของผู้ชายอีกคนที่2 รักผู้ชายทั้ง 2 เท่ากัน แต่ ผู้ชายคนที่ 1 นั้นร้องไห้อย่างเดียว ขณะที่ผู้ชาย คนที่ 2พยายามทำทุกอย่าง เพื่อให้ได้เธอฟื้นขึ้นมา แต่ผู้หญิงกลับไปรักคนที่ไม่ได้ทำอะไรเลย คนที่ 2ก็ผลัดทิ้ง รักแทบตายกลับไม่มีไม่ได้เลย

ผมลองเปรียบได้อีกแบบ ถ้าผู้ชายคนที่ 2 คือพ่อแม่ ขณะที่ คนที่ 1 คือแฟน
    มันก็เหมือนกับละครอะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย PeaceterZero : 22nd October 2011 เมื่อ 20:47

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    [สาระ] ควรเลือกคนที่2 คนที่สอง เป็นคนฉลาด อาจได้งาน ดีดี ผลิต ทามเมสซีนได้หลายพันล้าน แพนดอล่า สหรัฐ เบยนะ คนแรก มีแต่ร้องไห้ ไม่ทำไร ถ้าได้เป็นแฟน ทำอะไรเป็นไหม แจ๊

Shake well before drinkin
    กล่าวขอบคุณ
    306
    ได้รับคำขอบคุณ: 363
    ผมว่าเลือกคนที่ 1 ก็ดีแล้วเหมือนกับว่าคนที่2 ไม่ได้รักจริงๆพอเธอตายก็เอาแต่ทำงานหนัก แต่คนที่1กลับให้ความสำคัญกับเธอมาก(ก็เว่อร์ไป) สรุปแล้วตายกันซะให้หมด อ๊ากกกกก
    INTEL core I3 540@3.88 CM V6GT M/B Asus P7P55D RAM 4GB Kingston HIS HD 6850 Raidmax rx-730

กล่าวขอบคุณ
    583
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    อาจเป็นเพราะว่าคนที่ 2 บ้านงานไม่สนใจครอบครัว
    รอต่อไป...

กล่าวขอบคุณ
    240
    ผมว่าสรุปก็ตายกันให้หมดนี่แหละไม่ต้องคิดมาก ไอผู้ชายคนที่2คิดถูกล่ะ -*-

ปล.ล้อเล่นน่ะ ^ ^

กล่าวขอบคุณ
    500
    ได้รับคำขอบคุณ: 160
    งง ครับแล้วทำไมถึงตายกันหมดอ่ะ

{O}Ve[R][L]oR{D}
    http://infgames.blogspot.com
    กล่าวขอบคุณ
    2,271
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,681
    จัญไรจริงๆ

~ Dead Memmories^ >O<"
    บอร์ด[ Liverpool,Metal ]>O<"
    กล่าวขอบคุณ
    1,487
    ได้รับคำขอบคุณ: 449
    เก็ต....แต่....ไม่ลึกซึ้ง

กล่าวขอบคุณ
    183
    ได้รับคำขอบคุณ: 274
    Blog Entries
    4
    WHAT THE ........... STORY!!!!!

ชอบดู (AV) เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    917
    ได้รับคำขอบคุณ: 341
    เหนื่อยใจจริงๆ

กล่าวขอบคุณ
    305
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    เจอแบบนี้ละครับ ไม่ต้องมีมันความรักนิ

Nakhonratchasima(korat),Thai
    กล่าวขอบคุณ
    866
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PeaceterZero อ่านกระทู้
    แสดงให้เห็นว่า ผู้หญิงเขาไม่รู้จักค่าของผู้ชายอีกคนที่2 รักผู้ชายทั้ง 2 เท่ากัน แต่ ผู้ชายคนที่ 1 นั้นร้องไห้อย่างเดียว ขณะที่ผู้ชาย คนที่ 2พยายามทำทุกอย่าง เพื่อให้ได้เธอฟื้นขึ้นมา แต่ผู้หญิงกลับไปรักคนที่ไม่ได้ทำอะไรเลย คนที่ 2ก็ผลัดทิ้ง รักแทบตายกลับไม่มีไม่ได้เลย

ผมลองเปรียบได้อีกแบบ ถ้าผู้ชายคนที่ 2 คือพ่อแม่ ขณะที่ คนที่ 1 คือแฟน
    มันก็เหมือนกับละครอะครับ

แต่มันต่างกันตรงที่ พ่อแม่ ยังไงก็ไม่มีวันทำร้ายเราแบบคนที่2 -0-

กล่าวขอบคุณ
    327
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,162
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Dark_Area อ่านกระทู้
    สไตล์เหมือนผมเลย "ผู้ชายคนที่สอง" น่ะ หึหึ... รักแทบตาย สุดท้ายก็เลือกมัน งั้นก็ตายกันซะให้หมด 5555555
    เหตุการณ์เหมือนผมเลย ผู้ชายคนทีสองอ่ะ หรือลองดูสักตู้มดีกว่า อิอิอิ

กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 221
    !! Confused !!
    !! HARDCORE IS IN MY BLOOD !!

กล่าวขอบคุณ
    265
    เพราะทำดีแค่ไหนก็ไม่มีใครเห็นค่า เหมือนกับเราฝังใจไปว่าแบบนี้ไม่ดีนะ ต่อให้จะหาหลักฐานหรือคำแย้งว่ามันดี แต่คนที่ถูกปลูกฝังตั้งแต่เด็กว่า ไอ้นี่ไม่ดีนะ เขาก็ยังจะคิดว่ามันไม่ดี สุดท้ายแล้วแทนที่จะเป็นประโยชน์กับตัวเองกลายเป็นว่าเราเชื่อสิ่งที่ผิดๆมาแล้วไม่ได้อะไร

ปล.เดา