ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 8

สอนถอด And ต่ออุปกรณ์คอมหน่อยครับ

พอดีผมชอบมากๆเลยอ่ะถอดๆต่อๆอยากฝึกทำไม่อยากเอาไปประกอบที่ร้านกลัวโดนเปลี่ยนไรงี้
    ตอนนี้ถอดเคสเป็นแล้วว = =' ซื้อมาไม่เคยเปิดดูลองเปิดดูฝุ่นนี้บรมเยอะ = =
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Melonepiew : 30th October 2011 เมื่อ 19:15

ชอบChorongเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    470
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,342
    อุปกรณ์คอมทุกตัวมันมีทีของมันอันใหนใส่ไม่ได้อย่ายัด ถอดมันก็มีสลักของมันถอดไม่ได้อย่าเเงะ เเค่นี้ละครับอุปกรณ์คอม

ป.ล ต่อสายไฟผิดระวังบึ้มนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    5
    พอดีที่บอกจะอัพคอมอ่ะครับ ตอนนี้ผมซื้อ แรม 4GB DDR3 1333 Kingstone มาแล้ว 870 บาท ใส่ยางไงอ่าา = =

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    111
    ได้รับคำขอบคุณ: 503
    ลองถอดๆดูเองก็ได้ครับ ทีแรกผมถอดไม่เป็นก็ลองถอดตามส่วนมันดูแล้วจำสายเอา ตอนนี้ถอด + ประกอบ สบายแล้วครับ

เพราะผมเปลือยเคส ต้องเป่าฝุ่นทุกๆ 2 เดือน ไม่งั้นเครอะ

กล่าวขอบคุณ
    5
    โหยยย = = หยามจัด ผมก็อยากฝึกน่าาา เห็นเขาบอกว่าไม่ยากเลยอยากลอง
    แล้วก็ดู MB ยังไง(เครื่องไวรัสแดริก อยู่) แล้วก็แรมมันตัวไหนฝุ่นมันบังจนดูไม่ออกเลย 555

My life depends on ...
    กล่าวขอบคุณ
    260
    ได้รับคำขอบคุณ: 351

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5
    ทำความสะอาดยังไงหรอครับ ลาดน้ำแล้วตากแดดได้มั้ย = =

ชอบกวนTeen.เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,310
    Blog Entries
    1
    เอาแค่แปลงปัดแล้วเป่าฝุ่นออกก็พอครับ

My life depends on ...
    กล่าวขอบคุณ
    260
    ได้รับคำขอบคุณ: 351
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Melonepiew อ่านกระทู้
    ทำความสะอาดยังไงหรอครับ ลาดน้ำแล้วตากแดดได้มั้ย = =
    เช็ด ปัดฝุ่นก็พอมั้งครับ -*-

ปิด ID ถาวร
    Kasetsart Univercity
    กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 455
    ยากสุดคือสายไฟหน้าเคส แหย่อันไหนก็ลง

พวก HDD POWER LED กับ Speaker มันต้องดูขั้วด้วย ส่วน PW กับ Reset switch เสียบให้ถูกก็ติด

ส่วนต่อยังไง ต้องดูในคู่มือ ไม่ก็ มันจะสกรีนไว้เล็กๆ บนบอร์ด

แล้วก็สาย USB นี่ เคสบ้านๆบางอัน ให้มาเรียงเส้นเอง

กล่าวขอบคุณ
    5
    ฝุ่นหนาเป็นผืนผ้าเลย = =

ส่องอย่างเดียว ^^
    กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,132
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Melonepiew อ่านกระทู้
    ได้นะครับ แต่อย่าราดใส่HDDหละ เดียวสนิมขึ้น5555 ถ้าจะล้างก็เอาHDD และODD ออกด้วย
    แต่ไม่แนะนำให้ทำนะครับ เดียวบอร์ดเสียเร็ว ล้างแค่เคสก็พอ

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    ถอดเข้าออกได้ครับ ไม่เป็นไร

แต่ที่อันตรายที่สุดก็เห็นจะเป็น ส่วนของ สายจากเคสที่ต่อกับช่อง USB และ AUDIO บนบอร์ดน่ะครับ

ถ้าต่อสายไฟผิดสี ผิดขั้ว นี่บอร์ดไหม้ได้เลยนะ

แต่เคสใหม่ๆ คิดว่าคงไม่พบปัญหานี้ เพราะเขาจะจับสายไฟหลากสีมามัดรวมกันทำให้เสียบได้ง่าย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sattawat1979 : 31st October 2011 เมื่อ 01:02
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    บางกะปิ - ลำสาลี
    กล่าวขอบคุณ
    173
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,008
    ส่วนอื่นๆมันมีสลักกั้นกันเสียบผิดอยู่แล้วครับ เสียบไม่เข้าก็อย่าฝืนนะครับ ค่อยทำ

ยกเว้นพวก สายไฟ LED USB SOund จากหน้าที่ต้องเสียบเอง มันจะสกรีนบอกไว้บนบอร์ดครับ

ปุ่ม reset power เสียบกลับข้างไม่เป็นไร แต่พวก HDD_LED PW_LED เสียบกลับข้างกันไฟมันจะไม่ติด

USB กับ SOUND เคสใหม่ๆมันบล็อคเป็นชุดไว้แล้วครับ เสียบผิดมันจะเสียบไม่เข้าอยู่แล้ว
    AMD X6 1605T 4GHz # 880GMH-U3S3 #Team Xtreem 8G/2133# Gigabyte GTX 570