ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

.:: NetHack ::.
    กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 375

Post เรื่อง SP กับ MP

คือ ทำไมเกมออฟไลน์สมัยนี้ถึงได้ทำโดยเน้นโหมด มัลติ มากกว่าโหมดเล่นเดี่ยวน่ะครับ

อย่าง dragon quest x และ ไฟนอล(ภาคไรไม่รู้ เยอะเกิน) ก็ทำไปโดยเน้นออนไลน์

ซึ่งอย่างสมัยก่อน ออนไลน์นี่จะเป็นส่วนแถม มากกว่าส่วนหลัก แต่ทำไมเดี๋ยวนี้มันถึงได้สลับกันแล้วล่ะครับ ???

Steam : Blackwolf

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    มันขายได้มากกว่าเพราะคนเล่นของก็อบเล่นไม่ได้น่ะครับ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

DEVGRU
    Denver , Colorado
    กล่าวขอบคุณ
    1,577
    ได้รับคำขอบคุณ: 999
    เล่น SP แปปเดียวเดี๋ยวก็จบเนื้อเรื่อง เชื่อผมคุยเล่นไม่เกิน 20 รอบก็เบื่อละ leasantr

มาวินมาแวะ มาวินมาแวะ ..
    กล่าวขอบคุณ
    675
    ได้รับคำขอบคุณ: 529
    มันเป็นจุดขาย
    ถถถถถถ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    111
    ได้รับคำขอบคุณ: 503
    ก็เพราะว่ามีคนต้องแต่จะโหลดมาเล่นฟรีๆไง เค้าถึงทำแบบนี้ แล้วผู็ที่ซื้อแท้อยู่แล้วก็ชอบด้วย ที่ MP มันดีกว่า SP น่ะ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    ตามนั้นล่ะครับ มันเป็นจุดขาย
    Call Of Duty Modern Warfare3

.:: NetHack ::.
    กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 375
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boysakoa อ่านกระทู้
    ก็เพราะว่ามีคนต้องแต่จะโหลดมาเล่นฟรีๆไง เค้าถึงทำแบบนี้ แล้วผู็ที่ซื้อแท้อยู่แล้วก็ชอบด้วย ที่ MP มันดีกว่า SP น่ะ
    แสดงว่าคนเล่นเกมสมัยนี้บางส่วนเห็นแก่ตัวใช่ป่ะครับ เอะอะก็โหลดอย่างเดียว

แต่ผมว่าเกม SP ดีๆ แบบ DA : O , Mass effect ก็ยังมียอดขายดีนะครับ
    Steam : Blackwolf

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    111
    ได้รับคำขอบคุณ: 503
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ maxonline17 อ่านกระทู้
    แสดงว่าคนเล่นเกมสมัยนี้บางส่วนเห็นแก่ตัวใช่ป่ะครับ เอะอะก็โหลดอย่างเดียว

แต่ผมว่าเกม SP ดีๆ แบบ DA : O , Mass effect ก็ยังมียอดขายดีนะครับ
    มันขึ้นอยู่กับแต่ละบุคคลด้วยครับ ว่าเขาจะซื้อแท้หรือปล่าว ไปบังคับก็ไม่ได้อะไรหรอก

อย่างผมเมื่อก่อน ก็โหลดเกมส์มาเล่นเหมือนกัน พอโหลดแล้ว ไปดูตัวอย่างมัลติ ก็อยากเล่นก็ซื้อ หลังจากนั้นผมก็ไม่โหลดอีกเลย

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,513
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,234
    เล่นออนไลน์สนุกกว่าจริงๆนั่นแหละครับ - -* อิจฉาคนได้เล่นออนไลน์ครับ
    เมื่อไหร่เน็ตแรงๆจะเข้ามาถึงบ้านโผมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมม!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!