ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

We! Love Jokergameth
    กล่าวขอบคุณ
    362
    ได้รับคำขอบคุณ: 179
    มาแล้ว ^^

_____________________________________________________________________________
    UPDATE ภาพจากโทรศัพท์อีกเครื่องนึง ^^

_____________________________________________________________________________
    ชื่อ : โดโด้ (หรือจะเรียกว่า โดโด้ซัง/โดโด้คุง ก็ได้ครับ)
    พันธ์ : ไทยผสม??? ผสมกับพันธ์อะไรไม่รู้
    อายุ : 8 ปี (มันยังคึกอยู่เลย ไม่เหมือนหมาเริ่มแก่เลยแฮะ ฮ่าๆ)
    ปล.เจ้าโด้ตอนแล้ว -*- ตั้งแต่เล็กๆเลยครับ

ประวัติโดโด้ : ตอนเก็บมาเลี้ยงแม่มันโดนคนแถวนั้นตีตายเพราะไปกัดคนอื่น พอดีเห็นเจ้านี่นอนอยู่เลยรีบไปเอามันมาไม่งั้นหมาอื่นกัดตายอีก(ตอนนั้นยังไม่อย่านมเลยแต่ตามองเห็นแล้ว ^^)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย konpaku : 17th November 2011 เมื่อ 23:13
    Intel i5-3570K // ASUS P8Z77-M // Gigabyte R9-280X WindForce OC // Kingston 8GB (4x2) // XFX Pro 650W Core Edition // Cooler Master Hyper 212 EVO

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 150

ชื่อ กาแฟ (ผู้)
    พันธุ์ ลาบาดอร์
    ประวัติ - ( มันเป็นใบแจกมาให้ ภาษาอังกฤษ (พ่อแม่พันธุ์ ได้โล่) เจ้าของก็ดันเป็นเด็กอย่างผม )
    อายุ - 1 ปี (คนไม่มี Photobook นะ หมามี )
    หมามันแรงเยอะอยู่ (ถือว่าแรงเยอะ ตัวไม่ใหญ่มาก หนัก 30 โล สูงมากกว่าเขาคน 172 หน่อย )

กิจกรรมมันคือ การกระโจนหาคน กับ ลากเจ้าของเข้าป่า (ต้องใช้แรงยิ่งกว่ากดเกมส์ )

ซื้อมา 1,000 - (น้ำท่วม จากฟาร์มเขาขายถูกๆ ตอนนั้นยังเล็กอยู่เลย)

ชื่อ โอเลี้ยง (เมีย)
    พันธุ์ ลาบาดอร์
    ประวัติ - ( มันเป็นใบแจกมาให้ ภาษาอังกฤษ (พ่อแม่พันธุ์ ได้โล่) เจ้าของก็ดันเป็นเด็กอย่างผม )
    อายุ - 1 ปี (คนไม่มี Photobook นะ หมามี )
    หมามันแรงเยอะอยู่ (ถือว่าแรงเยอะ ตัวไม่ใหญ่มาก หนัก 25-28 โล สูงมากกว่าเขาคน 172 หน่อย )

เรียบร้อย ไม่ค่อยเห่า น่ารัก

- (น้ำท่วม จากฟาร์มเขาขายถูกๆ ตอนนั้นยังเล็กอยู่เลย)

อนาคตก็คงจะให้มันขยายพันธุ์ลาบาดอร์มีในบ้านสัก 10-30 ตัว ผมหาสาเหตุที่บ้านผมเริ่ม ยาจกได้และ >< (นอนกันแอ่อัดสุดๆ)

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    10,948
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,350
    จองๆๆๆคับ เดี๋ยวเอารูปมาลง

A7X foREVer
    กล่าวขอบคุณ
    1,861
    ได้รับคำขอบคุณ: 985
    Blog Entries
    1
    จองคร้าบบบบบบบ
    [CENTER][B]Avenged Sevenfold foREVer

กล่าวขอบคุณ
    2,055
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,973

ชื่อ ผมยังไม่ได้ตั้งเลย

พันธุ์ ไม่ทราบครับ

ประวัติ ผมก็ไม่ทราบเหมือนกันผมเจอมันข้างทางตอนกลับจากไปเที่ยวมา ประมาณว่าเก็บมาเลี้ยงอะครับ

อายุก็ ผมว่าประมาณ1ปีได้ครับ
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,279
    ได้รับคำขอบคุณ: 106
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ eyazawa2456 อ่านกระทู้

ประวัติ ผมก็ไม่ทราบเหมือนกันผมเจอมันข้างทางตอนกลับจากไปเที่ยวมา ประมาณว่าเก็บมาเลี้ยงอะครับ

แมวอาเบะ5555+

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    362
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ eyazawa2456 อ่านกระทู้

ตอนถ่ายรูปมันเปิดแฟรชป่ะครับ เหมือนไฟส่องหน้ามัน หน้าเหมือนไม่อยากถ่าย -*- แต่ก็น่ารักไปอีกแบบครับ ^^
    Intel i5-3570K // ASUS P8Z77-M // Gigabyte R9-280X WindForce OC // Kingston 8GB (4x2) // XFX Pro 650W Core Edition // Cooler Master Hyper 212 EVO

SNSD Fanclub @ JKG
    กล่าวขอบคุณ
    200
    ได้รับคำขอบคุณ: 792
    ผมมีแมวครับเดี่ยวเอามาลง

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    103
    ได้รับคำขอบคุณ: 5

Talking

ชื่อ โนเกียร์ ครับ รับมาเลี้ยงอีกที
    อายุประมาณ 5 ปีมั่ง ครับ (จำไม่ได้แหะๆ)
    หัวโจ่กของบ้าน

ชื่อ คุกกี้ย์ ครับ รับมาเลี้ยงเหมือนกันตัวนี้ประวัติเศร้า T T
    อายุก็ ประมาณ 8 ปีมั่งครับ

ชื่อ โอทู (o2) รับมามากับโนเกียร์
    อายุก็คงพอๆกันล่ะมั่งครับ
    โอทูเป็น ฮาเลม ของบ้านเพราะเป็นตัวผู้ตัวเดียว

และสุดท้ายแต่ไม่ท้ายสุด
    คุณ พลอย อันนี้เรียกมาตั้งแต่ตัวเล็กๆไม่ได้รับมา
    อายุก็ประมาณ 4 ปีมั่งครับ (จำไม่ได้เช่นเคย)
    เป็น อริ กับ โนเกียร์ ทะเลาะ กันตลอด

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย manialegrock : 16th November 2011 เมื่อ 08:35

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Stay ~Sic~ Maggot !!!
    กล่าวขอบคุณ
    158
    ได้รับคำขอบคุณ: 684
    อย่าพูดเรื่องนี้สิTT TT ผมเคยมีอยู่หรอก เป็นหมา 2 ตัวรักมาก ด้วย ตัวนึงมีขนเยอะ ชื่อโจอี้ อีกตัวเป็นลายจุด ชื่อฟลุ๊ค มันตายเเล้วทั้งคู่เลย TT TT โฮ ๆๆๆๆ

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4,975
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,898
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Folkza245 อ่านกระทู้
    อย่าพูดเรื่องนี้สิTT TT ผมเคยมีอยู่หรอก เป็นหมา 2 ตัวรักมาก ด้วย ตัวนึงมีขนเยอะ ชื่อโจอี้ อีกตัวเป็นลายจุด ชื่อฟลุ๊ค มันตายเเล้วทั้งคู่เลย TT TT โฮ ๆๆๆๆ
    เอารูปมาก็ได้ครับ ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 150
    กระทู้ตกแย้ว แอบขุดขึ้นมากสักนิดหนึ่งนะครับ

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4,975
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,898
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Onion อ่านกระทู้
    กระทู้ตกแย้ว แอบขุดขึ้นมากสักนิดหนึ่งนะครับ
    ขอบคุณที่ดัน (ตูเอาบ้าง 5 5 5)

กล่าวขอบคุณ
    362
    ขอเสียงคนรักสัตว์หน่อย เฮ่!

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,055
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,973
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ konpaku อ่านกระทู้
    ตอนถ่ายรูปมันเปิดแฟรชป่ะครับ เหมือนไฟส่องหน้ามัน หน้าเหมือนไม่อยากถ่าย -*- แต่ก็น่ารักไปอีกแบบครับ ^^
    ใช่ครับ อิอิ
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

ใจร้ายชอบถากถาง
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,185
    Blog Entries
    1
    เ อ า มั้ ง พั น ธุ์ ไ ท ย 2 ตั ว เ ล ย
    แ ต่ จ อ ง ไ ว้ ก่ อ น

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 171

ชื่อ น้ำค้าง
    อายุ 4 เดือนได้แล้วมั้ง
    พันธุ์ Shetland Sheepdog

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 68

ชื่อ:บิ๊ก

ชนิด:ชูการ์ไกรเดอร์

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 171
    เจ้าของกระทู้ให้มาดัน >

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    2.ถ้าเกิดจะมาปล่อยภาพ กับข้อมูลกวนบาทาที่นี้ ขอร้องช่วยกด กล่าวขอบคุณผมก่อน แล้วค่อยลงนะครับ ผมจะได้รู้ว่าเป็นการเล่น

ถ้าไม่กด แล้วปล่อยมาผมถือว่าเป็นการป่วนนะครับ
    ถ้าปล่อยภาพหรือข้อมูลกวนๆ แล้วบอกว่าล้อเล่น ก็ได้ใช่มั้ย = =''

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

=''=:Taylor Swift:=''=
    =.เจียงใหม่เจ้า.=
    กล่าวขอบคุณ
    1,506
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,241
    ขอจองไว้ด้วย3ที่ครับ

<ชอบThankไม่ขอบโพสต์>
    กล่าวขอบคุณ
    4,288
    ได้รับคำขอบคุณ: 209

1.ขุนทอง โกลเด้นรีพีฟเวอร์
    อายุน่าจะเกือบ3ปีแล้วมั้ง

2.บุญชู ซิสุ เอาไปตัดขนสั้นเพราะมันแพ้เห็บบ่อยๆ
    อายุประมาณ2ปี

3.น้องครีม เป็นหนูแฮมเตอร์ อายุประมาณ3เดือน เสียชีวิตแล้ววันนี้ยังไงก็ไว้อาลัยให้เขาหน่อยนะครับ

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

..:: Lnw GaMe ::..
    กล่าวขอบคุณ
    619
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,344
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ARiSKY อ่านกระทู้

ชื่อ น้องสมศรี กับ น้องสมชาย

ที่บ้านเป็นฟาร์มเลยก็ว่าได้
    เอ่อ ให้มันได้อย่างงี้สิพี่ ตั้งชื่อได้จ๊าบมาก

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 483

จริงๆที่บ้านมีหมาอีก 2 เเมวอีก 2 เเต่อยู๋ในกล้อง เอาเข้าคอมไม่ได้ สายอยู่ที่อีกบ้านนุงนะ

ในรูปไซบีเรียนฮัสกี้ครับ ชื่อ อั่งเป๋า อายุจะครบ 1 ขวบในวันที่ 3 มกรานี่เเล้วครับ
    อั๋งเป่าน่าสงสารครับ ตาข้างซ้ายเป็นต้อหินไปเเล้ว โดนเเมวข่วน รักษาไม่ทันการครับ พาไปหาหมอที่รพ.มหิดลหมอบอกไม่ทันการ น่าเศร้าๆๆ
    หมาอีก1 เป็นหมาจรครับเก็บมาเลี้ยง สงสารมันครับ (รูปอยู่ในกล้อง)
    อีกตัวเป็น ชิสุผสมอะไรมาไม่รู้ครับ ตัวเล็กสุดในบ้าน เเต่เก๋าที่สุดในบ้านเเล้วครับ

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 483
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yoshi3416 อ่านกระทู้

ชื่อ ฟีฟ่า

พันธุ์ ไซบีเรียน ฮัสกี้

อายุ 6 เดือน

ชื่อ ฮักกี้

พันธุ์ โกลเด้น รีทรีฟเวอร์

อายุ 7 เดือน

ตาโตเเปลกๆจัง ยังกะตุ๊กกะตาเเนะ ฟิฟ่าตัวผู้ตัวเมียนิครับ ได้เล่นบอร์ด siberianhuskyclubofthailand อะป่าวครับ