ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 678

Galaxy Note เครื่องไทยเข้า 18 พย. แต่เครื่องหิ้วมาแล้ว มาอัพเดตราคากัน !!

Galaxy Note เครื่องไทยเข้า 18 พย. แต่เครื่องหิ้วมาแล้ว มาอัพเดตราคากัน !!

Galaxy Note ที่เพิ่งเปิดตัวไปที่ประเทศอินโดนิเซียข่าวนี้น่าสนใจแต่ก้มีกระแสข่าวในบ้านเราไม่มากนัก สำหรับราคาเครื่องศูนย์ยังไม่ได้ประกาศออกมาเป็นทางการ แต่สำหรับวันวางจำหน่ายในบ้านเราน่าจะเป็น 18 พย.นี้ และถ้าน้ำยังท่วมอยู่ผมเดาว่าก้คงจะเลื่อนไปอีกแน่นอน

วันนี้มีราคาเครื่องหิ้วมาอัพเดตกันแล้วครับ แรงหรือไม่แรงก้คงต้องวัดใจกันเองสำหรับราคาร้าน Ysrshop ประกาศราคาอยู่ที่ 24500 บาท สำหรับแอนดรอยหน้าจอ 5 นิ้วที่มาพร้อมจุดขาย Stylus ตัวนี้

เสปคอย่างเป็นทางการ

Network
    HSPA+ up to 21Mbps 850/900/1900/2100
    4G LTE
    EDGE/GPRS 850/900/1800/1900
    ※ Network differs by country

Processor
    1.4GHz Dual Core Processor

Display
    5.3” WXGA (1280 x 800) screen*
    HD Super AMOLED

Platform
    Android™ 2.3(Gingerbread)

Camera
    Main(Rear) : 8 MP with LED Flash / Front : 2 MP
    Action Shot, Beauty, Panorama Shot, Smile Shot

Video
    1080p Full HD video recording & playback
    Recording: 1080p@24~30fps/
    Playback: 1080p@30fps
    Codec: MPEG4/ H.263/ H.264/ DivX, Xvid, WMV, VC-1

Audio
    Codec : MP3, AAC, AMR, WMA, WAV, FLAC, OGG
    Music Player with SoundAlive
    3.5mm Ear Jack, Stereo FM Radio with RDS
    Multi Input
    Full touch
    + S Pen (Advanced smart pen)

Connectivity
    Bluetooth® technology v 3.0 + HS
    USB 2.0 HOST
    Wi-Fi 802.11 a/b/g/n, Wi-Fi Direct

Sensor
    Accelerometer, Digital compass, Proximity,
    Barometer,Light

Memory
    16GB Internal memory
    + microSD (up to 32GB)

Size

146.85 x 82.95 x 9.65 mm, 178g

Battery
    Standard battery, Li-on 2,500 mAh

Value-added Features
    Samsung Touchwiz/ Samsung Live Panel UX
    S Memo/ S Planner/ S Choice (Apps for GALAXY Note)

Samsung Apps
    Samsung kies 2.0/ Samsung kies air

Social Hub, Readers Hub, Music Hub

Google™ Mobile Services : Gmail™, Google Talk™,
    Google Search™, YouTube™, Android™ Market,
    Google Maps™ with Google Places™ and Google- Latitude™

A-GPS, Glonass

ที่มา Thaiandroidphone
    กก Thank! เพื่อเป็นกำลังใจ ในการแบ่งปันข่าวสารดีๆๆตลอดไป

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 20 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบ"เธอ"เป็นชีวิตจิตใจ ^^
    Galaxy CI-0017+24
    กล่าวขอบคุณ
    3,724
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    เเพงเอาโล่สินะ อิอิ

Eagle Eye Group 2
    กล่าวขอบคุณ
    460
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,406
    Blog Entries
    75
    24500 !! เอาตังซื้อ IPAD 2 ดีกว่าใหมเบาเร็วแรง !!

กล่าวขอบคุณ
    460
    ได้รับคำขอบคุณ: 77
    spec ipad2 cpu 800 mhz dual core แต่ของ Galaxy Note cpu 1.4ghz dual core นะครับ ipad 2 แรงกว่าตรงใหน

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    35
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tonetone1 อ่านกระทู้
    spec ipad2 cpu 800 mhz dual core แต่ของ Galaxy Note cpu 1.4ghz dual core นะครับ ipad 2 แรงกว่าตรงใหน
    พูดถูกใจผมมากเลยครับ พอดีผมเป็น Tablet Mod ของ Thaiandroidphone ด้วยๆๆ

ปล. iPad 2 1GHz Dual-Core นะครับ
    กก Thank! เพื่อเป็นกำลังใจ ในการแบ่งปันข่าวสารดีๆๆตลอดไป

กล่าวขอบคุณ
    460
    75
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tonetone1 อ่านกระทู้
    ถึงไม่แรงผมว่า ipad 2 ก็ดีอยู่ดี ^ ^

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

13eegusso
    กล่าวขอบคุณ
    110
    ได้รับคำขอบคุณ: 332
    ที่ผมลองมาappleดีสุดละ เรื่องappของappleเจ๋งๆทั้งนั้น androidหรอ?มีแต่ขยะ ผมลองมาละ

กล่าวขอบคุณ
    460
    จริงๆด้วย A5 ipad2 / A5 iphone 4gs แรงไม่เท่ากันซะงั้นงงเลย

กล่าวขอบคุณ
    35
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ auuinw อ่านกระทู้
    ถึงไม่แรงผมว่า ipad 2 ก็ดีอยู่ดี ^ ^
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jonutty508 อ่านกระทู้
    ที่ผมลองมาappleดีสุดละ เรื่องappของappleเจ๋งๆทั้งนั้น androidหรอ?มีแต่ขยะ ผมลองมาละ
    จาบอกให้นะผมมีทั้ง iPad 2 ทั้ง Tab 10.1 Interface ของ Apple ดูดีกว่าแน่นอนครับๆๆ แต่ Hardware ไม่รองรับ Flash Player ทำให้ดูด้อยไปเยอะๆๆ
    และระบบของ Apple ถูกเจาะได้ง่่ายมาก เช่น Appstore ถ้า Jailbreak ก็โหลด Apps ฟรีได้ละ แต่ Android ถึงจะ Root ก็เจอะ Market ไม่ได้อยู่ดีๆๆ

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 409
    ใครว่าเอนดรอยด์มีแต่ขยะ แอปฟรีดีเด่นมีถมไป ใช้ให้เป็นก็ได้ของดีเองครับ สุดยอดละครับเอนดรอยด์ 3 ปีมาไกลถึงขนาดนี้ สุดยอดเลยฮ๊าฟ

ปล. NOTE พกธรรมดาแบบใช้งานธรรมดาก็ไม่เหมาะ จะแทบเลตก็ไม่ใช่ น่าจะเป็นเหมือน NOTEPAD Electronic รึเปล่าหนิ

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    อยากเงิ้บก็เงิ้บไป... ไม่บอก!!
    กล่าวขอบคุณ
    260
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,843
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jonutty508 อ่านกระทู้
    พูดแบบนี้ระวังจะโดนรุมลงส้นสาวกAndroidนะครับ แถวนี้คนใช้HTC,Galaxyเนอะเหมือนกันนา ^^

ดีไม่ดีมีคนใช้Androidมากกว่าซะด้วย ระวังดราม่าไว้หน่อยก็ดี ^^

กล่าวขอบคุณ
    35
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ James47 อ่านกระทู้
    ใครว่าเอนดรอยด์มีแต่ขยะ แอปฟรีดีเด่นมีถมไป ใช้ให้เป็นก็ได้ของดีเองครับ สุดยอดละครับเอนดรอยด์ 3 ปีมาไกลถึงขนาดนี้ สุดยอดเลยฮ๊าฟ
    จับมือๆๆ เลย ผม Tablet Mod Thaiandroidphone

กล่าวขอบคุณ
    35
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ babimild อ่านกระทู้
    โทรอออกไม่ได้ ไร้สาระ
    โทรได้นะครับๆๆ Spec อะ รุจักอ่านซะบ้างๆ

กล่าวขอบคุณ
    27
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ beatlmeii2541 อ่านกระทู้
    จับมือๆๆ เลย ผม Tablet Mod Thaiandroidphone
    5555 เอนดรอยด์ดีที่สุดแล้ว ใช้ตอนแรกก็ชอบเลย(เห็นในคลิปแต่แรกก็ชอบแล้ว) ซื้อมาใช้ก็สุดยอด บางครั้ง(ขออภัยนะครับ อย่าดราม่า)เพื่อนผมตอนนั้นมันมี 3GS มันอวดใหญ่เลย แล้วอีกคนมันถ่ายแต่ IP4 มาลงเฟชประจำ อวดเคส อวดนู่นนั่นนี่ ผมเห็นละบางครั้งก็หมั่นไส้ครับ 5555

กล่าวขอบคุณ
    460
    ุผมใช้ ipod appก็เยอะสนุกด้วยแต่ผมกำลังจะเปลี่ยนค่ายไปเล่น android เพราะมันถูกกว่าฝั่ง apple อยู่มากเลย แต่คุณด่า android มีแต่app ขยะก็แรงไปนะเพราะค่ายเกมที่ผมติดตามมันก็สร้างเกมให้ apple/android ทั้งคู่ไม่ต่างกันเลยนะ

กล่าวขอบคุณ
    27
    เรื่องแอพเยอะ ขยะเยอะก็ยอมรับครับสำหรับเอนดรอยด์ เพราะทาง GOOGLE เปิดอิสระให้กับนักพัฒนา (อันนี้ไม่แน่ใจ) มันเลยทำให้ขยะเยอะกว่า APP STORE (อุ๊บส์) แต่ถ้าใช้ให้เป็น ก่อนโหลดแอพก็ลองมองๆตรง User Review แล้วเห็นว่ามันมีประโยชน์จริงถึงจะโหลดก็ได้หนิ ?

กล่าวขอบคุณ
    35
    ผมจะอธิบายให้ฟัง ที่มีแอพที่ไม่ดีเยอะเพราะ ทาง Google เปิด Market เป็น Open Source ทำง่าย แล้วออกมาส่วนใหญ่ก็ฟรี
    แต่ ios ส่วนใหญ่นั้น เก็บตัง เค้าจึงต้องทำแอพให้ดูดีสมกับที่ คนจะซื้อไงละครับ
    ประกอบกับมันเป็น Close Source คือต้องทำตามมาตรฐานของเค้า

กล่าวขอบคุณ
    517
    ได้รับคำขอบคุณ: 90
    ราคาพอๆกับIpad2เลยแหะ
    -*-
    ความสนุกอยู่ที่ใจ เล่นยังไงมันก็มันส์
    FACEBOOK

กล่าวขอบคุณ
    35
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ supnut อ่านกระทู้
    ราคาพอๆกับIpad2เลยแหะ
    -*-
    iPad 2 Wifi+3G 16GB ผมซื้อมา 19900 เองนะๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    27
    มันราคาเครื่องหิ้วนิครับ รอราคาจริงดีกว่า ผมว่าประมาณ 18900 (เดาเล่น)

กล่าวขอบคุณ
    5,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 399
    samsung design เดิมๆตลอดเลยอ่ะ -3-
    DIRT 3 ตำนานความเก๋าของรถซิ่งถนนลาดยาง

กล่าวขอบคุณ
    460
    75
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ beatlmeii2541 อ่านกระทู้
    จาบอกให้นะผมมีทั้ง iPad 2 ทั้ง Tab 10.1 Interface ของ Apple ดูดีกว่าแน่นอนครับๆๆ แต่ Hardware ไม่รองรับ Flash Player ทำให้ดูด้อยไปเยอะๆๆ
    และระบบของ Apple ถูกเจาะได้ง่่ายมาก เช่น Appstore ถ้า Jailbreak ก็โหลด Apps ฟรีได้ละ แต่ Android ถึงจะ Root ก็เจอะ Market ไม่ได้อยู่ดีๆๆ
    เพราะ jaillbreak ได้ผมถึงชอบ เพราะ android ยังไงก็ต้องซื้อ มันดีต้องโหลดผ่าน installous app และ ออนไลน์ได้

ปล.ถ้า app ไหนดีผมก็ซื้อได้ไม่จำเป็นต้องโหลดเสมอไป ถ้าจะว่าผมไม่ซื้อ app มันแล้วแต่คนอะน่า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย auuinw : 14th November 2011 เมื่อ 22:43

เมียดี ผัวดี ก็ไปกันรอด
    ดวงอาทิตย์ซีกซ้าย
    กล่าวขอบคุณ
    1,444
    ได้รับคำขอบคุณ: 538
    โหย แรง
    กระทบผู้ใช้แอนดรอย

พูดไม่คิด ..

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ James47 อ่านกระทู้
    มันราคาเครื่องหิ้วนิครับ รอราคาจริงดีกว่า ผมว่าประมาณ 18900 (เดาเล่น)
    ถ้าออกมาราคานี้ไกล้เคียงกับ S2 เลย ตอนนี้ไม่รู้ S2 ลดหรือยัง แต่ที่ผมเพิ่งซื้อสีขาวมาเมื่อเดือนที่ผ่านมาก็ 18900
    ผมว่ามันน่าจะแพงกว่านี้
    ตาแกบอด มองไม่เห็น ร้องเพลงขอทานด้วยความจำเป็น ชีวิตลำเค็ญหนอ ยายสำอาง