ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

わたしは ももたろうです。
    หน้าคอมพิวเตอร์ =w=
    กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 276

Exclamation "เจาะ"ปัญหาคาใจ COD MW Series !!!

ที่ ผม/หนู ตั้งกระทู้นี้ขึ้นมาคลายปัญหาคาใจหลายๆคนนะค่ะ [เกร็ดเล็กน้อย:ที่ใช้สลับคำว่า "ครับ/ค่ะ" เพราะ 2 คนช่วยกันพิมพ์ = =;] ขออนุญาตยืมภาพจาก lgorakoj น่ะค่ะ

งั้นมาเริ่มที่ปัญหาสุดฮิตข้อที่ 1 กันเลยค่ะ
    Ghost ตายหรือยังอะจ๊ะตัวเทอว์~~
    Ghost ตายแล้วน่ะค่ะพวกคลิปวิจารณ์หัวหมอต่างๆก็ทำอะไรกับการตายของ Ghost ไม่ได้หรอกค่ะ แล้วไอคลิป MW3 ที่มีคนตัวดำๆคล้ายคลึงกับ Ghost ไม่ใช่ Ghost น่ะค่ะแต่เป็นคนในหน่วย SAS นี้ล่ะค่ะจำชื่อไม่ได้

ข้อ 2 [ไม่ได้ฮิตอะไรแต่อยากให้คนที่ลองเล่นรู้ไว้]
    Cpt.Price ใน Series COD นี้มันเป็นพ่อของ Cpt.John Price ใน MW หรอค่ะ ???
    ไม่ใช่น่ะค่ะแต่...ตามที่ Fanๆ ทั่วไปเค้าว่ะกันน่าจะเป็นคนเดียวกันมากกว่า [กรี๊ดดดดดดดดดด 70+ ยังแจ๋ว !!!]

ข้อ 3 [อย่าถามอีกเลยน่ะค่ะขอร้องล่ะค่ะทำร้ายจิตใจหนูมาก !!]

COD MW3 เล่นออนไลน์"แผ่นผี"ได้หรือยังครับ ?
    ไม่ได้น่ะค่ะ T-T และ Alternet ก็ยังไม่มี Project ที่จะทำด้วยล่ะค่ะ แผ่นล่ะเกือบ 2000+ เองน่ะค่ะกัดฟันซื้อหน่อยค่ะ ถ้าอยากเล่นจริงๆ

ข้อ 4
    Forst ตายหรือยังครับ ???
    อันนี้เป็นปริศนาที่ผู้เล่นต้องไขข้อสงสัยเองครับ เพราะรู้สึกทีมงานจะทำให้ตัวละครตัวนี้ หายไป [MIA] หรือ ตายไป [KIA] แต่ผมว่าไม่ใช่ทั้งสองอย่างเลยล่ะครับเอาเป็นว่า มันไม่ได้ลงไปในเหมืองด้วยอาจจะเฝ้าอยู่ข้างบน OK ?

ข้อ 5
    อ่าว...แล้ว Yuri เป็นพวกกับ Makarov แล้วทำไมมาอยู่ Task Force 141 ???
    เพราะ Yuri ไม่เห็นด้วยกับ Mission:No Russia ครับทำให้ Makarov ทรมาน[ตายอย่างช้าๆ] Yuri ด้วยการยิงที่ท้อง [มั้ง] Yuri ตามไปยิงแต่...หมดลมหายใจซ่ะก่อนแต่โชคช่างไปสมพงค์กับ Medic Gay ซะเหลือเกินทำให้รอดไปได้ !!

ข้อ 6
    Soap ตายแล้วหรอ ??
    ครับ !! ตายแล้วเสียเลือดจำนวนมากเลยตายครับ [สังเกตุตอนที่ Soap ผลัก Yuri ครับ Soap โดนแรงระเบิดนะครับเลยตกลงมาเกือบตายกันเลยทีเดียว] ถ้าเป็นไปได้ไม่อยากให้ตายจริงๆ = =; [ให้ป้าเหมียวเขียนต่อนะครับ...เมื่อย !!]

ข้อ 7 [กรี๊ดดดดดดดด เดี๋ยวโดนตบ !!!!]
    Operation Kingfish คืออะไรอ่า ???
    มันคือเนื้อเรื่องเสริมที่ให้เข้าใจว่าทำไม Price จึงไปติดอยู่ในคุก Gulang ค่ะ [เสริมตอน PreMW2]

ข้อ 8
    ปืนที่วางอยู่บนอก Soap มันคือปืนอะไรครับ ?? มีความสำคัญกับ Soap ยังไง ???
    M1911 ค่ะมีความสำคัญกับ Soap คือ /MW1 Price ส่งปืนโปรดให้ Soap [M1911] ฆ่าไอ Zakhaev ค่ะ /MW2 ส่งปืนคืนให้ Price /Mw3 ของถวายตอน Soap ตาย

ข้อ 9
    ทำไมตอนไปช่วยประธานาธิปดีไม่มีลูกสาวขึ้น ฮ. ไปด้วยล่ะค่ะ ???
    ลูกสาวไปก่อนแล้วล่ะค่ะ = =;

ข้อ 10
    ในภาระกิจ Stornghold ทำไมกดระเบิดกำแพงไม่ตรงจังหวะแล้วทำไมมันไม่เริ่ม Check point ให้ใหม่ล่ะ ??
    ถ้าใครเคยเล่น MW2 ก็จะเข้าใจนะค่ะว่าถ้าทำอะไรที่ให้เงียบๆแล้วไม่เงียบมันจะเกิดอะไรขึ้น !!! *****แฮ่กันมาเป็นฝูงเลยแอร๊ย~~~~~

ข้อ 11

จะมี MW4 ไหมค่ะ ??
    ไม่แน่น่ะค่ะเพราะยังเหลือตัวละครให้ดร่าม่าอีกตั้ง 3+ แน่ะ [Price,Nicolai,Forst ??]
    ==============================================================================
    นี้คือปัญหาที่หนูหามาโดยรวมน่ะค่ะถามมีจะถามอะไรก็ถามมาได้น่ะค่ะ
    ปล.ถ้ามีถามมาว่าหนู อายุเท่าไร ชื่ออะไร ?? ก็เดี๋ยวตอบให้ก่อนเลยล่ะกัน = =;
    ชื่อ:เหมียว
    ชอบ:กล้อง,เกมส์[ที่ส่วนใหญ่ผู้ชายเล่นกันหน่ะ]

Timeline Video Before to War

LITERAL Call of Duty Modern Warfare 3 Trailer บทเพลงฮาๆภาษานาย Toby !!

Operation:Kingfish

ก็ฝากไว้อีกทีน่ะค่ะมีอะไรงงสงสัยตรงไหนถามได้เลยค่ะ !!!
    ตัวละครที่ตายหรือยังไม่ตายเดี๋ยวเอาลงอีกทีน่ะค่ะ ><!

Characters Alive or K.I.A ?

Simon "Ghost" Riley Status K.I.A. !!!

John "Soap" Mactavish

Derek "Forst" Westbrook

Wallcroft

Yuri [กรี๊ดดดดดดดดด หล่อมั้กๆ !!]

Sandman

MacMillan

Kamarov

Sgt.Macus Burns

Worm [แถมจร้า !!]

Truck

Grinch

Griffin

Sabre

Nikolai

Gary "Roach" Sanderson

Royce

Meat

General Shepherd

Gaz

Keating

Paul Jackson [คนนี้ประวัติศาสตร์จริงๆค่ะ นับถืออย่างยิ่ง !!]

Khaled Al-Asad

Yasir Al-fulani

Griggs

Credits:Wikipedia

เสร็จแล้วค่าาา อยากได้ตัวละครไหนเพิ่มบอกได้เลยค่ะ !!
    Delta Force ตายยก Metal 0 ค่ะ !!
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lastcall : 16th November 2011 เมื่อ 22:39

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 118

แถมให้ นี้คือ ยูริ และ มาโครนอฟ ตอนภาค 4 ช่วยคับ นิดนึง

แล้วที่เห็น ใน trailer เหมือนโกสนั่้น ไม่ใช่ นะคับ หายสังสัยกันได้แล้ว นั้นคือ

http://callofduty.wikia.com/wiki/Wallcroft
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย WindowsZero : 16th November 2011 เมื่อ 02:48
    แว็กกกก ชื่อยังไม่สีน้ำตาล เอาลายเซ็นลงไม่ได้

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,374
    ได้รับคำขอบคุณ: 235
    จขกท. ลืมไปข้อนึงนะครับ ทำไมผู้หญิงเดี๋ยวนี้ชอบเล่นเกมส์เเนวโหด ยิง ฆ่า เสียบ (AC ผู้หญิงเล่นเยอะมากเท่าที่รู้มา) ขำๆ นะครับ อิอิ ขอบคุณสำหรับเนื้อหาเดี๋ยวตามไปเล่น

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 772
    ย้ำๆ ข้อนี้หน่อย จะได้จบสิ้นไปซักที

Ghost ตายหรือยังอะจ๊ะตัวเทอว์~~
    Ghost ตายแล้วน่ะค่ะพวกคลิปวิจารณ์หัวหมอต่างๆก็ทำอะไรกับการตายของ Ghost ไม่ได้หรอกค่ะ แล้วไอคลิป MW3 ที่มีคนตัวดำๆคล้ายคลึงกับ Ghost ไม่ใช่ Ghost น่ะค่ะแต่เป็นคนในหน่วย SAS นี้ล่ะค่ะจำชื่อไม่ได้

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Kaneki ken
    กล่าวขอบคุณ
    691
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,621
    เพิ่งเล่นได้ไม่กี่ด่านเอง

เล่นไปสักพักหลุด ขี้เกลียดเข้าไปเล่นต่อ

- -*

กล่าวขอบคุณ
    484
    ได้รับคำขอบคุณ: 361
    โอ้ ทำให้รู้อะไรเยอะแยะเลย โดยเฉพาะ เนื้อเรื่อง ภาค mw 1 (ตอนนั้นผมยังเด็กอยู่เลยเล่นแบบเอามันส์ไม่สนเนื้อเรื่องเลย)
    CPU: Intel I7-7700K MB: Gigabyte Z270X Ultra Gaming RAM: Corsair Vengeance LED 16GB 3000MHz GC: MSI GTX 960 gaming 2G CASE: Cooler master Masterbox 5

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    111
    ได้รับคำขอบคุณ: 503
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Matizano อ่านกระทู้
    ย้ำๆ ข้อนี้หน่อย จะได้จบสิ้นไปซักที

กระลืบไลค์ ลำคาญจริงๆ ไอ้ Ghost เนี่ย ขุดขึ้นมาอยู่ได้

I Love Kobato
    กล่าวขอบคุณ
    301
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,975
    ไม่น่าตายเลย Sandman , Grinch , Truck น่าจะขึ้น ฮ. มาด้วยกัน ส่วน Forst ก็น่าจะมากับ Sandman ด้วยกันนิ

ส่วนตัวคิดว่า Mw 4 คงไม่มีแล้วละ เพราะไม่มีใครให้ฆ่าแล้ว [อยากให้มี Mw4 มากเลย] ที่น่าจะมีก็ DLC ว่า Forst นั้นมันไปไหนทำภารกิจอะไร

คงต้องรอ series ใหม่ออกมาแล้วสินะ TT

R.I.P ให้แด่เหล่าทหารกล้า

MW1= Gaz, Griggs

MW2= Ghost, Roach

MW3= Grinch, Soap, Truck, Sandman, Yuri

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Haters = Shit
    กล่าวขอบคุณ
    254
    ได้รับคำขอบคุณ: 722
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lastcall อ่านกระทู้
    ข้อ 2 [ไม่ได้ฮิตอะไรแต่อยากให้คนที่ลองเล่นรู้ไว้]
    Cpt.Price ใน Series COD นี้มันเป็นพ่อของ Cpt.John Price ใน MW หรอค่ะ ???
    ไม่ใช่น่ะค่ะแต่...ตามที่ Fanๆ ทั่วไปเค้าว่ะกันน่าจะเป็นคนเดียวกันมากกว่า [กรี๊ดดดดดดดดดด 70+ ยังแจ๋ว !!!]
    ไม่ใช่พ่อ และไม่ใช่คนๆเดียวกันกับใน Call of Duty 1,2 แน่นอน 100% ครับ

Cpt.Price ในซีรี่ย์ Modern Warfare เป็นตัวละครที่สร้างขึ้นมาใหม่ แต่ใช่ชื่อ , หน้าตา และ บุคลิก แบบเก่าครับ

ปล.ขอให้อย่ามี Modern Warfare 4 เลย ต้องเข้าใจนะเกมมันเดินมาจนสุดทางแล้วครับ (แต่ถ้ามีผมก็ซื้อมาเล่นนะเออ )

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 65
    Frost หนีทหาร

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

>< OH MILK!!!
    กล่าวขอบคุณ
    525
    ได้รับคำขอบคุณ: 508
    จะบเเบบคาใจงี้เลยเหรอ เฮ้อ Frost หาย Sandman Grinch Truck ก็ไม่รู้เป็นตายร้ายดี

กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    Blog Entries
    1
    Price ปากเหม็น

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    อารมณ์ยังค้างอยู่เลย กำลังมันส์

อย่าตามน้ำในทางที่ผิด
    (เฉพาะผู้ได้รับอนุญาต)
    กล่าวขอบคุณ
    1,985
    ได้รับคำขอบคุณ: 981
    Griggs ใน MW1 มันเป็นใครมาจากไหน จำไม่ได้ เคยอ่านบทสรุปไปแล้วลืม ตอนนี้หาอ่านไม่เจอซะงั้น
    ลูกผู้ชาย ฆ่าได้ฝังให้ด้วย

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Earth's Bassist อ่านกระทู้
    ไม่ใช่พ่อ และไม่ใช่คนๆเดียวกันกับใน Call of Duty 1,2 แน่นอน 100% ครับ

Cpt.Price ในซีรี่ย์ Modern Warfare เป็นตัวละครที่สร้างขึ้นมาใหม่ แต่ใช่ชื่อ , หน้าตา และ บุคลิก แบบเก่าครับ

ปล.ขอให้อย่ามี Modern Warfare 4 เลย ต้องเข้าใจนะเกมมันเดินมาจนสุดทางแล้วครับ (แต่ถ้ามีผมก็ซื้อมาเล่นนะเออ )
    ผมเคยดูในช่อง G square เค้าบอก Price ที่ออกมาก่อน Modern war fare เป็นพ่อของ Price ในการเริ่ม COD 4 modern war fare

สรุปมันยังไงหว่า ??????

lolz WTF !!
    กล่าวขอบคุณ
    443
    ได้รับคำขอบคุณ: 329
    ผมเสริมข้อ 7
    Operation Kingfish เป็นภารกิจที่ตามไล่ล่ามาคารอฟ ซึ่งเป็นเนื้อเรื่องตอนที่ก่อนไพรช์โดนยัดเข้า Gulag อย่างที่ข้างบนว่าครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Gu Pai! อ่านกระทู้
    Griggs ใน MW1 มันเป็นใครมาจากไหน จำไม่ได้ เคยอ่านบทสรุปไปแล้วลืม ตอนนี้หาอ่านไม่เจอซะงั้น
    Griggs เป็นคนในหน่วย USMC ครับเราบุกไปช่วยทีนึง ตอนสุดท้ายเกือบเท่ โดนยิงตายซะก่อน

ฝันซะไกล ไปไม่ถึง
    กล่าวขอบคุณ
    350
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,272

สมุดเล่มเล็กๆที่ Price หยิบออกมาจากตัว Soap ตอนที่ Soap ตายแล้ว มันคือสมุดอะไรเหรอครับ?
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kanoktuch2 : 16th November 2011 เมื่อ 14:57

Love 3DS ^^
    กล่าวขอบคุณ
    475
    ได้รับคำขอบคุณ: 203
    ขจกท.เก่งดีนะครับ อธิบายให้หลายคนหมดข้อสงสัย ^^

จากการที่ผมเล่นซีรี่ย์นี้จบ อ่อไม่ได้จบรอบเดียวครับจบไปเยอะจริง ภาคนึงไม่ต่ำกว่าสิบรอบเเน่นอน ยิ่ง MW2 เเละ MW3 เค้ายังทิ้งปริศนาไว้เยอะอยู่ครับพอที่จะต่อภาคใหม่ได้ แต่ติดตรงที่ไม่รู้จะล่าใครอ่ะภาคต่อไปถ้าเกิดมี = =

คลิบนี้ตอบปัณหาได้เยอะตั้งเเต่ Price ถูกจับทำไม Sandman รู้จัก Price ทำไม Soap มีแผลที่น่า MW3 มีแผลที่ตาใครสงเกตุมาจากตอนคลิบนี้

ปล.มีคนไม่เชื่อว่า Ghost ตายกันเยอะมากทำไมหว่า โดน ยิง จับ กลิ้งเเล้วโดนเผาซ้ำเนี่ยนะมันคงจะรอดได้ = =

John Price มันเหมือนมาสคอสของซี่รี่ย์ Cod แต่ยังไงก็ไม่ใช่คนเดียวกับ Cod 1-2 แน่นอน

บางคนเชื่อเยอะว่า Price ตายตั้งแต่ภาค MW เชื่อกันเยอะมาก(ตอนนั้นยังไม่ออก MW2) ผมคิดอยู่เเล้วว่ายังไงมันก็ไม่ได้ตาย เพราะหลังจากปั้มหัวใจมันโดนเอาขึ้นฮ.เลย ไม่เหมือน พวกที่ตายสนิทยังนอนเป็นศพอยู่ตอนมีคนมาช่วย

ภาคต่อไปถ้ามี ผมคิดว่า SandManและหน่วยเดลต้าที่อยู่ด้านล่าง ไม่รอดนะครับ ศัตรู ตีโอบวงแทบจะรอบด้าน เเถมไม่กี่วินาที ดันระเบิดอีก Frost ไม่ตายเเละไม่หายไปไหน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย RIAD:MAz : 16th November 2011 เมื่อ 12:41

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ใจผมว่าSoapอาจยังไม่ตายนะ
    อาจกลายเป็นตัวหลักของภาคต่อไปแต่อาจจะไม่ใช่ภาคที่จะมาปีหน้า
    เพราะผมรู้สึกว่ามันไม่ตายจังๆอยากโกส(โดนยิงกระบาลมันคงไม่ฝืน)
    Soapไม่โดนเผาไม่โดนยิงมีลุ่นๆ

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 65
    สังเกตุดูว่า Wallcroft มาจาก MW1 ชัวร์ (ภารกิจแรกที่ไปเรือสินค้า)

และ Burns กับ Wallcroft ไม่ตายครับ

กล่าวขอบคุณ
    500
    ได้รับคำขอบคุณ: 272
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Aries_Palmme อ่านกระทู้
    จขกท. ลืมไปข้อนึงนะครับ ทำไมผู้หญิงเดี๋ยวนี้ชอบเล่นเกมส์เเนวโหด ยิง ฆ่า เสียบ (AC ผู้หญิงเล่นเยอะมากเท่าที่รู้มา) ขำๆ นะครับ อิอิ ขอบคุณสำหรับเนื้อหาเดี๋ยวตามไปเล่น
    เขาอยากลุย!!! (ขำๆ)

กล่าวขอบคุณ
    206
    ได้รับคำขอบคุณ: 60
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ totokung06 อ่านกระทู้
    อาจกลายเป็นตัวหลักของภาคต่อไปแต่อาจจะไม่ใช่ภาคที่จะมาปีหน้า
    เพราะผมรู้สึกว่ามันไม่ตายจังๆอยากโกส(โดนยิงกระบาลมันคงไม่ฝืน)
    มาอีกและแบบนี้ เฮ้อ...บอกตายก็ตายสิ อย่าพยายามขุดขึ้นมาเลยเหอะ

lolz WTF !!
    กล่าวขอบคุณ
    443
    ได้รับคำขอบคุณ: 329
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ totokung06 อ่านกระทู้
    ถ้าไม่ตายก็เทพเจ้าเเล้วครับ โดนระเบิด ตกตึก เเละอีกเยอะ ไม่ตายก็...

กล่าวขอบคุณ
    137
    ได้รับคำขอบคุณ: 62
    ยังเหลือหลายอย่างที่อยากรู้ๆ

わたしは ももたろうです。
    หน้าคอมพิวเตอร์ =w=
    กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 276
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kanoktuch2 อ่านกระทู้

สมุดเล่มเล็กๆที่ Price หยิบออกมาจากตัว Soap ตอนที่ Soap ตายแล้ว มันคือสมุดอะไรเหรอครับ?
    เหมียวดูแล้วน่ะค่ะ ถ้าไม่ใช่สมุดไดอารี่ ก็น่าจะเป็นสมุดภาระกิจค่ะ !!

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Aries_Palmme อ่านกระทู้
    ระบายอารมณ์จากผู้ชายค่ะ แอร๊ย~~~~~~~
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lastcall : 16th November 2011 เมื่อ 19:43

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Tags for this Thread