ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ปังปวน
    กล่าวขอบคุณ
    1,990
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,964

เป็นตาปลารักษายังไงครับ ?

คือผมเป็นตาปลาอ่าครับ เป็นมาเกือบเดือนหรือเดือนนึงเเล้ว เป็นที่เท้าเดินลำบากมาก ทรมานด้วย อยากทราบวิธีรักษาครับ ต้องผ่าตัดหรือป่าว - -'' ( เสียวอ่าไม่เคยผ่าตัด )

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    207
    ได้รับคำขอบคุณ: 852

ไปหาหมอ เดี๋ยวก็รักษาให้เองแหละ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

hatemak : (
    หน้าจอคอมพิวเตอร์
    กล่าวขอบคุณ
    305
    ได้รับคำขอบคุณ: 900
    เอาเข็มเจาะเลย ผมชอบเมื่อก่อน
    ตอนนี้มันขึ้นอยู่ตรง ข้อที่นิ้วเท้า มันด้านไปละ

กล่าวขอบคุณ
    643
    ได้รับคำขอบคุณ: 872
    ตอนผมเป็นตาปลาผมปล่อยไว้อย่างนั้นแหละวันเดียวก็หายนะ - -ชอบเอานิ้วไปลูบๆเล่นด้วยสนุกดี แต่ของผมเป็นแบบเม็ดเล็กๆที่บริเวณแถวๆนิ้วอะ พักนี้ไม่เป็นเลย - -a

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    114
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ scapegoat_7 อ่านกระทู้
    ตอนผมเป็นตาปลาผมปล่อยไว้อย่างนั้นแหละวันเดียวก็หายนะ - -ชอบเอานิ้วไปลูบๆเล่นด้วยสนุกดี แต่ของผมเป็นแบบเม็ดเล็กๆที่บริเวณแถวๆนิ้วอะ พักนี้ไม่เป็นเลย - -a
    (ชอบเอานิ้วรูปสนุกดี) ออกแนวจิตๆ

WING41 Airforce Base
    กล่าวขอบคุณ
    612
    ได้รับคำขอบคุณ: 742
    วิธีที่1 แค่ใช้กรรไกรตัดเล็บตัดหนังที่มันนูนออกมาไปเรื่อยๆ ตัดมันออกไปเรื่อยๆครับวิธีนี้นานหน่อยกว่าจะหาย
    วิธีที่2 เพื่อนผมเค้าตัดหนังที่นูนออกแต่ตัดแบบhardcoreครับ ตัดจนเลือดออกเลย แบบว่าถอนรากถอนโคน
    อันที่3 คือให้หมอไปยิงเลเซอร์ครับ เจ็บนิดหน่อย เหมือนเวลาเราบีบสิว(ถามคนที่เค้เาเคยไปทำมา)หายแน่นอน แค่ค่าใช้จ่ายเยอะอยู่นะ

ตอนผมเป็นผมใช้วิธีแรกนะ ตัดมันไปเรื่อยๆสักเดือนกว่าๆก้หายละนะ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    306
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,238
    อยากหายขาดแนะนำยิงเลเซอร์ครับ

ผมเป็นสองครั้งแล้ว เพราะเล่นฟุตบอล ตอนแรก ไปผ่าครับมันก็หายนะ พอหลังจากนั้นซักสองสามเดือน มันก็กลับมาเป็นอีก แต่พอไปยิงเลเซอร์ หายชัวครับ แต่แผลใหญ่ หมอจะใช้ซิลิโคน[เนื้อเทียม] แปะแผลไว้ ค่าใช้จ่าย ไม่แพงเท่าไหร่ครับ แต่หายขาดชัว

Moderator
    กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 907
    ตาปลา วิธีการรักษา ส่วนมาก จะ ใช้แผ่นแปะ หรือ ยาแบบ น้ำ ทา เพื่อให้ หนังบริเวณที่เป็นบางแล้ว ดึง เนื้อที่แข็งเป็นตาปลาออกนะครับ ลองไปถามตามร้านยาทั่วไปได้ครับ แต่ถ้าเป็น ลึกมากๆ อาจจะต้องผ่านะครับ

Download rom Game Ps1 Free !
    Click

ฝากเพื่อนๆ คลิกเข้าไปดูบล็อคของผมกันบ้างครับ ขอบคุณครับ
    มีปัญหาเรื่องเกมส์ พูดคุย หรือ ปัญหาในกระทู้ เข้ามาโพสในเฟซผมได้เลยนะครับ ฝากเพื่อนๆ เข้าไป กด Like หน่อย^ ^
    Facebook

กล่าวขอบคุณ
    2,584
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    ถ้าเอาตามแบบที่ผมเป็นและเพิ่งหายไปได้ไม่นานมานี้นะครับ(เป็นที่เท้า เส้นผ่าน0ประมาณเ็ซ็นนึง) ก็ใช้แผ่นแปะที่มันมีกรด...อะไรสักอย่างอยู่ 40% เนี่ยครับจำได้แค่ 40 - -" แปะๆอยู่ประมาณอาทิตย์มั้งตามที่เค้าบอก(แต่ของผมแปะเกือบ 2อาทิตย์[พอหมดซองที่ 2แล้วก็เลยเลิกเพราะดูแล้วมันน่ากลัวอ่ะเนื้อบริเวณนั้นมันจะเปื่อยๆเพราะกรด ถ้าแปะนานกว่านั้นคงไม่ดี])ครับ.. หายครับผม ^^

กล่าวขอบคุณ
    103
    ได้รับคำขอบคุณ: 73
    ใช้ที่ตัดเล็บตัดๆออกหน่อยๆก็หายแสบละ

|B•Dy_S|aM
    กล่าวขอบคุณ
    2,818
    ได้รับคำขอบคุณ: 776
    คืออะไรอะ ไม่เคยเป็น