ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ Joker Pao Pao Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน ลงโฆษณา
ให้เช่า Colocation
บริจาค Bitcoin
ซาลาเปา JOKER
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 2

ขอวิธีฟอร์แมต CD/DVD หน่อยครับ

ตามหัวข้อเลยครับพอดีมีแผ่นที่ไม่ใช้แล้วจะลงวินโดใหม่ขอบคุณครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    551
    ได้รับคำขอบคุณ: 212
    ตามปกติแผ่นซีดีกับดีวีดี ฟอแมทไม่ได้นะค่ะ

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    มันมีอีกตัวนึงคับที่มีแผ่นที่เขียนได้ลบได้แผ่นธรรมดาทั่วไปทำไม่ได้น่ะคับ

กล่าวขอบคุณ
    551
    ได้รับคำขอบคุณ: 212
    มันจะมีความสามารถหนึ่งของวินโดว์ด้วยอะค่ะ ที่มันให้ฟอแมทแผ่นดีวีดีให้ทำหน้าที่เหมือนเป็น แฮนนี่ไดรฟ์ ได้ด้วยเคยลองมาแล้วแต่ไม่รู้ใช้ได้กับซีดีรึเปล่านะ

กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ไม่มีวิธีอื่นจริงๆเหรอครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 75
    ถ้าใช้ WIndows 7 ก็ใส่แผ่นแล้วเปิดที่ไดร์ฟ ครับ
    มันจะถามว่า จะให้ทำเป็น CD/DVD ธรรมดา
    หรือจะทำเป็น USB ที่สามารถ ลบและเพิ่มข้อมูลได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    241
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    คุณลง nero ก็มีตัวลบแผ่น cd-rw/dvd-rw แล้วครับ หาโหลดได้ในเว็บนี้แหละ

کϮɑʀ™
    กล่าวขอบคุณ
    464
    ได้รับคำขอบคุณ: 620
    Blog Entries
    1
    ข้อมูลจากแผ่น มันลบไม่ได้นะครับ มันเหมือนกับเรา จารึกหรือเขียนตัวหนังสือลงเเผ่นหินโดยการเเกะสลัก ซึ่งจะไม่มีวันที่จะลบมันออก

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    แผ่น CD/DVD จะมีอยู่ 2 แบบนะครับ
    1. CD/DVD ที่ลงท้ายด้วย ROM หรือ R (Read Only Memory) แผ่นนี้ไม่สามารถลบได้เขียนได้อย่างเดียว
    2. CD/DVD ที่ลงท้ายด้วย RW (ReWrite able) แผ่นนี้สามารถลบหรือ Format กลับมาใช้ใหม่ได้

ต้องลองไปดูแผ่นที่จะทำดูครับว่าลงท้ายด้วยอะไร โปรแกรมที่ Format ได้ที่ผมใช้ก็จะเป็น Clone DVD หรือ Software ที่แถมมากับ Drive ก็ใช้ได้เหมือนกันครับ