ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Low Class
    กล่าวขอบคุณ
    503
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,295
    Blog Entries
    6

Exclamation นัดกันไว้หรือเปล่าครับ :: Ivy Bridge กับ Windwos 8 พร้อมใจเปิดตัวกับเทคโนโลยีที่คล้ายกัน

นัดกันไว้หรือเปล่า :: Ivy Bridge กับ Windwos 8 พร้อมใจเปิดตัวกับเทคโนโลยีที่คล้ายกัน

Ivy Bridge และ Windows 8 นั้นสร้างข้อสงสัยเกี่ยวกับหลาย ๆ อย่างที่จะเปิดตัวในปีหน้ามีแนวโน้มว่ามันจะคล้ายกัน ไม่ว่าจะเป็นเรื่องของ Stereo 3-D จนไปถึงเรื่อง multi-display support และรายละเอียดการอัพเดต DirectX

ในขณะเดียวกันนั้น Intel ได้เจอข้อท้วงติงเกี่ยวกับประสิทธิภาพของ Integrated graphics ใน Sandy Bridge ที่มันไม่เหมาะสมกับความแรงของซีพียูเอาเสียเลย แต่กระนั้น Presentation ที่ทำออกมาจาก Intel ในเดือนกันยายนที่ผ่านมานั้นเผยศักยภาพที่จะมีการปรับปรุงเกี่ยวกับ Integrated graphics ที่ถูกพัฒนาในดีขึ้นใน Ivy Bridge เป็น 2 เท่า ซึ่งมันสามารถที่จะรองรับการแสดงผลแบบ multi-display ได้ด้วย โดยเจ้า Integrated graphics ที่อยู่ใน Intel Ivy Bridge ไม่เพียงแค่จะแรงกว่าเดิมถึง 2 เท่า แต่มันยังรองรับการแสดงผลบนหน้าจอสูงสุด 3 หน้าจอ

ส่วน Windows 8 นั้นนอกจากจะมี GUI ที่สวยขึ้นแล้วยังมีการพัฒนาในเรื่องของ DirectX 11.1 และ Stereo 3D ที่จะช่วยกันเสริมความสามารถในการทำงานของ multi-display

นัดกันออกอย่างนี้ก็ดีไปอีกอย่างนะครับ เพราะมันจะไม่มีปัญหาในเรื่องของ Driver เลย เวลาจะซื้อก็จะได้อัพเกรดกันทีเดียวแล้วจบ ส่วนในเรื่องความแรงของ Integrated graphics นั้นมีหลายคนคาดการณ์กันว่ามันจะแรงพอที่จะเล่นเกม 3 มิติได้อย่างสบาย ๆ โดยสามารถปรับได้ในระดับกลาง ๆ ถึงสูงในความละเอียดหน้าจอระดับ Full HD โดยเหตุนี้เอง จึงอาจจะทำให้การ์ดจอแยกนั้นมีราคาที่ดร็อปลงมา โดยเราสามารถเข้าถึงได้อย่างง่าย สื่อบางสำนักถึงขั้นบอกเลยว่าราคาการ์ดจอแยกจะถูกมาก และเป็นการเข้าสู่ยุคแข่งขันกันเรื่องราคาการ์ดจอ ซึ่งผมเองก็เชื่อครึ่งไม่เชื่อครึ่งหนะครับ ยังงัยก็ตามถ้ายังไม่เกิดขึ้นจริง เราก็ต้องอยู่กับปัจจุบันไปก่อนครับ ^___^

ที่มา : http://www.notebook4game.com
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย blackmetal : 22nd November 2011 เมื่อ 01:15

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ใครจะซื้อคอมช่วงนี้คิดดีๆจะรอหรือจะซื้อก่อนแต่ผมขอเก็บตังรอแล้วกัน 555+

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    ไปตามดูในยูทูป พวก intel hd graphic 2000 , 3000 มันก็ใช้เล่นเกมส์ใหม่ๆได้ด้วยนะ แต่ไม่ถึงกับปรับได้เว่อร์อะไรมากมาย (แน่หละ ไม่งั้นการ์ดจอ ขายไม่ออก)

สำหรับคนที่ gen ที่ 2 ของ ตระกูล I ถ้าไม่รีบร้อนใช้กราฟฟิกอะไร รอราคาการ์ดมันตกอย่างที่ข่าวบอกก็ดีครับ ใช้ พวก Integrated graphics ไปแก้ขัดก่อนได้เลย

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    2,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 954
    เล่นเอาของแรงไปใส่ใน Ivy Bridge แบบนี้ ปีหน้าราคาการ์ดกราฟฟิค มีลดแน่ๆ

ปิด ID ถาวร
    Kasetsart Univercity
    กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 455
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mawewell อ่านกระทู้
    ไปตามดูในยูทูป พวก intel hd graphic 2000 , 3000 มันก็ใช้เล่นเกมส์ใหม่ๆได้ด้วยนะ แต่ไม่ถึงกับปรับได้เว่อร์อะไรมากมาย (แน่หละ ไม่งั้นการ์ดจอ ขายไม่ออก)

สำหรับคนที่ gen ที่ 2 ของ ตระกูล I ถ้าไม่รีบร้อนใช้กราฟฟิกอะไร รอราคาการ์ดมันตกอย่างที่ข่าวบอกก็ดีครับ ใช้ พวก Integrated graphics ไปแก้ขัดก่อนได้เลย
    แต่คสู้ APU ไม่ได้อยู่ดี (เรื่องกราฟฟิกนะ)

[̲̅L][̲̅i̲̅][̲̅k̲̅][̲̅e̲̅
    กล่าวขอบคุณ
    926
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,473
    ขาเล่นเกมยังไงก็ต้องการการ์ดจอแยกอยู่ดีละนะ อิอิ